ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งหลวงพ่อวัดไร่ขิง (เนื้อเงิน)  (อ่าน 4627 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระกริ่งเนื้อเงิน พิธีใหญ่ พ.ศ. 2539  หลวงพ่อวัดไร่ขิง อ.สามพราน จ.นครปฐม
ถือว่าเป็นพระกริ่งรุ่นแรกที่ออกมาเป็นเนื้อเงิน ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พระกริ่งหลวงพ่อวัดไร่ขิง (เนื้อเงิน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 07:47:36 »
งามครับพระกริ่งรุ่นแรก เนื้อเงินด้วย เยี่ยมมากครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2552, 07:56:02 โดย เด็กนอกวัด »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ตอบ: พระกริ่งหลวงพ่อวัดไร่ขิง (เนื้อเงิน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 07:50:15 »
งามครับรูปหล่อ ลอยองค์รุ่นแรก เนื้อเงินด้วย เยี่ยมมากครับ :015:

ขอบคุณครับ
ไม่ใช่พระกริ่งรุ่นแรกนะครับ แต่เป็นพระกริ่งรุ่นแรกที่สร้างเนื้อเงินอะครับ เพราะรุ่นก่อนหน้านี้ ยังไม่มีสร้างเนื้อเงิน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2552, 07:50:35 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 08:54:42 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ หลวงพ่อวัดไร่ขิง เป็นพระพุทธรูปที่คนจังหวัดนครปฐม และจังหวัดอื่นๆ นับถือกันอย่างมากครับ

และพระเครื่องของวัดไร่ขิง นี้ประสพการณ์เกิดขึ้นบ่อยครั้ง ใช่ไหมครับคุณเอ็ม  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 09:37:47 »
เยี่ยเลยเพื่อน แอบซุ่มอีกแล้ว :009:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 09:56:45 »
เนื้อเงินสวยมากครับเอ็ม ยังไงรบกวนช่วยดูองค์นี้ให้ที่ครับ ไม่รู้ว่าสร้างปีไหนครับ ขอบคุณครับ

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 10:29:47 »
ไม่เข้าพระพิม พระกริ่ง ของทางวัดเลย ครับ
ของวัดอื่นหรือป่าว ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 12:01:22 »
สวยมากเลยครับเอ็ม ยินดีด้วยนะครับ มีของดีไว้ใช้ สมแล้วที่เป็น ณ ไร่ขิง ...  :095:

ออฟไลน์ chatchaiood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 09:07:53 »
พระกริ่งสวยงามมั๊กๆ  :017:
เมื่อมีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 03:47:44 »
ยินดีกับท่านเอ็มด้วยครับ ได้ของดีสุดยอดอีกแล้ว... :016:

...เนื้อเงินด้วยอ่ะ อยากได้บ้างจัง... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 04:01:29 »
วัดไร่ขิง  พุธทคุณสุดยอดครับผม

สวยงามมากๆพระกริ่ง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 10:45:08 »
สวยมากครับ"ท่านเอ็ม" สำหรับหลวงพ่อวัดไร่ขิงเนื้อเงินองค์นี้ ...{^_^}...