ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตาหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย (ด้วยความเมตตาจากหลวงพี่ญา)  (อ่าน 4043 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ได้รับความเมตตาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา มีเกศาด้วยสุดยอดครับ

ขอกราบมนัสการหลวงพี่ญา และขอบพระคุณที่เมตตาครับ  :054:

ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคนเลยครับ พี่ๆดูแลน้องเป็นอย่างดีเลย  :054:
ขอขอบคุณพี่จ๊อบด้วยครับ สำหรับพระหลวงตาวาส วัดสะพานสูง (รูปพี่จ๊อบเคยลงใว้แล้วนะครับ ) ขอบพระคุณครับ
ขอบคุณพี่ชายสุดหล่อ(ไม่ขอเอ่ยนาม) สำหรับพระเครื่องด้วยนะครับ
ไหว้ครูเจอกันครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2553, 06:58:27 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณครับเอ็ม ที่ลงรูปให้ชมสวยงามครับ

กราบนมัสการหลวงพี่ญาด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ เดี่ยวจะเอามาร่วมโพส ด้วย มีเหมือนกัน  :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมนะเอ็ม สวยมากเลยจ้ะ ...  :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ สวยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พระปิดตาหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย (ด้วยŦ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 10:02:04 »
ตามนั้นเลยครับเอ็ม พี่ยังดีใจเลยได้มาองค์นึงเหมือนกันเลย  :
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2553, 10:02:30 โดย hondac65 »
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีกับเอ็มด้วยครับได้ของดีอีกแล้ว... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีกับเอ็มด้วยครับได้ของดีอีกแล้ว... :016:

แหม.คุณack01ก็ได้นิครับ 29;

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

ถูกต้องครับ หลวงพี่ญาเมตตาใจดี ให้ทุกคนเลย อิอิ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด

นั้นสิชอบทำเป็นเนียน แล้วทำไม่ไม่ยกพานอ่ะ (โอ๊ยขำๆ)
เห็นยุท่านhondac65 ยกตั้ง 3พาน
:034:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

นั้นสิชอบทำเป็นเนียน แล้วทำไม่ไม่ยกพานอ่ะ (โอ๊ยขำๆ)
เห็นยุท่านhondac65 ยกตั้ง 3พาน

ผมกลัวเจ็บครับ.... 36;

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล

ถ้าผมไม่ได้พวกพี่ๆคอยช่วย คอยส่งเสริม(+ยุด้วย อิอิ) วันนั้นผมคงไม่ได้เสือครูเป็นเเน่เเท้ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ 04;

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

[/quote]

กล้าตอบนิ๊  :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2553, 09:27:05 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

กลัวเจ็บอีกหรอครับพี่ ...  :095:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
โหสุดยอดจริงๆครับคุณเอ็มมี่ มีของดีมาให้ชมอีกแล้ว ขอบคุณครับเอ็มมี่ :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โหสุดยอดจริงๆครับคุณเอ็มมี่ มีของดีมาให้ชมอีกแล้ว ขอบคุณครับเอ็มมี่ :058:

เอาอีกและคุณทีคุณก็ได้นี่ครับ....งง.......ไหวป่ะเนี่ย :062:

• เด็กวัด

อ่าวพี่ทีก็ได้ไม่ใช่เหรอครับ ผมหละงงอะ 555+   
สงสัยต้องให้พี่ทีกินยาจินดามณีอีกรอบและ 55+

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **

ที มึนอะไรหรือปล่าว สงสัยมาคราวนี้ต้องจูนสะหน่อย  :010:
ยาิจินดามณี เอาไม่อยู่สะแล้วมั้ง เนี่ย ที  :049:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2553, 10:09:08 โดย ๛][รัตu:][๛ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยคะ เอ็ม
และทุกท่านที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณเอ็มมี่..ที่นำมาให้ชมนะจ๊ะ
เสียดายไม่ได้ไปอ่าอยู่กันเกือบครบเลย
ฮากระจาย..เลยใช่ป่ะ :095:

ที่มีอยู่เต็มตัวนี่นอนทับหนังสือพิมพ์หรอคะพี่ชาย :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญา....ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ดีใจกับเพื่อนเอ็มด้วยครับ หลวงพี่ท่านเมตตามากจริงๆ
ชอบตรงที่ด้านหลังเป็นหนุมานนี่แหละ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยนะครับ