ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพ่อเที่ยง น่วมมานา  (อ่าน 4545 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เหรียญพ่อเที่ยง น่วมมานา
« เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 08:51:15 »
ด้วยความเคารพครับ
   เคยตั้งใจไว้ว่าจะไม่เช่าวัตถุมงคลแผงพระ
เพราะว่าเงินเอาไปทำบุญใส่บาตรตอนเช้าดีกว่า
 แต่สองเดือนที่ผ่านมาจิตใจไม่ดี
ทำงานที่ไม่อยากทำมาตลอด  ไม่สบายใจเวลาทำงาน
เลยไม่ได้ใส่บาตรตอนเช้าเลย
  เห็นมีผู้ประกาศให้บูชาเหรียญพ่อเที่ยง
ผมศรัธาท่านมานานแล้วคนของพ่อผมสักกับพ่อเที่ยง
แล้วคุ้มตัวได้จริง สามารถปกป้องคนอื่นได้ด้วย 
ครูบาอาจารย์ของผมก็เป็นศิษย์ของท่านพ่อเที่ยง
เลยตัดสินใจโทร ไปในที่สุด ก็ขับรถไปหาถึงที่เลย
หลังไหว้ครูที่วัดบางแวก เรียกว่าขับรถยาวข้ามสามจังหวัด
  ได้มาบูชาสมใจที่เดียวสองเหรียญ
วันนี้เจอพี่ท่านหนึ่งท่านพูดมาว่าเห็นว่าอยากได้
เลยเอาติดมาฝากอีกเหรียญโดยไม่นึกไม่ฝันรวมเป็นสามเหรียญ
  นำมาให้ชมครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เหรียญพ่อเที่ยง น่วมมานา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 08:54:49 »
ด้วยศรัทธา นำพาไปสู่วัตถุมงคลของท่านครับ

ยินดีกับพี่บัฟด้วยครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 08:57:30 »
       ยินดีด้วยนะครับ สมความตั้งใจที่มุ่งมั่นไว้  งดงามมากครับ

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 09:36:54 »
ยินดีกับพี่บัฟด้วยครับ
เหรียญนี้ประสบการณ์สุดๆเลยจริงๆ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 09:58:37 »
ยินดีด้วยครับพี่บัฟ

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 10:24:26 »
ดีใจด้วยครับ
ผมก็ศิษย์พ่อเที่ยง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 10:43:49 »
ขอแสดงความยินดีกับพี่บัฟด้วยนะครับ

งดงามมากครับกับเหรียญนี้

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 10:46:44 »
ยินดีด้วยครับ :016:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 10:57:25 »
ยินดีด้วยนะคะ พี่บัฟ
งดงามมากคะ  :016:

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันชมคะ

:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 12:02:39 »
สวยงามแน่เก็บ มากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 10:31:51 »
สุดยอดมากครับพี่ ...  :016: