ผู้เขียน หัวข้อ: หนังหน้าผากเสือหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 3451 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakraphan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เขี้ยวหมูตัน!
    • อีเมล
หนังหน้าผากเสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ยังพอมีเหลือใม้ครับ?

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: หนังหน้าผากเสือหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 10:10:03 »
หนังหน้าผากเสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ยังพอมีเหลือใม้ครับ?

ผมเห็นอยู่ในตู้กระจก ที่กุฏิใหญ่ มีอยู่หลายชิ้นเลยครับ ให้เช่าบูชา อยู่ครับ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: หนังหน้าผากเสือหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 11:07:28 »

ผมเห็นอยู่ในตู้กระจก ที่กุฏิใหญ่ มีอยู่หลายชิ้นเลยครับ ให้เช่าบูชา อยู่ครับ :054:

ขอบพระคุณพี่ชาญ สำหรับเหรียญหลวงปู่เปิ่น เมื่อวันงานที่12ด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ chakraphan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เขี้ยวหมูตัน!
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 07:24:28 »
ขอขอบคุณครับ ที่ช้วยตอบคำถามของผม เเต่ไม่ทราบหว่า หนังหน่าผาก ทันหลวงพ่อเปิ่น ใหมครับ?

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 11:25:38 »

ขอบพระคุณพี่ชาญ สำหรับเหรียญหลวงปู่เปิ่น เมื่อวันงานที่12ด้วยครับ  :054:

ใด้เลยครับ ทันหลวงพ่อน๊ะครับ :050:

ขอขอบคุณครับ ที่ช้วยตอบคำถามของผม เเต่ไม่ทราบหว่า หนังหน่าผาก ทันหลวงพ่อเปิ่น ใหมครับ?

อันนี้ ผมไม่ทราบจริงๆเลยครับ ยังงัย ก็เข้าไปถามหลวงพี่ ที่ท่านดูแลอยู่นั่นละครับ น่าจะชัวร์กว่าคำตอบของผม  ท่านจะบอกเองครับว่า อย่างไหนทัน หรือไม่ทัน ครับ :054:

คิดซ๊ะว่า ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น นั่นละครับ  :054:

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 12:40:25 »
ตอนนี้ผมเห็นแต่ที่เป็นด้านข้างที่มีลูกตานะครับเป็นหนังเสือดาวครับ ส่วนหน้าผากของมันผมเช่ามานานมากแล้วนะครับ

ออฟไลน์ eakachai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 08:13:21 »
ที่กุฏิใหญ่พอมีครับ หลวงพ่อเปิ่นท่านเสกหนังไว้ แล้วพระที่วัดตัดใส่กรอบทีหลัง