ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรูหน้าเสือ+ตะกรุดชุด 5 ดอก เสาร์ 5 ปี 36 วัดบางพระ  (อ่าน 2524 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ชุดนี้ผมแกะออกมา ถักใหม่นะครับ เนื่องจากปลอกเดิมแตก เปลี่ยนปลอกใหม่
เป็นลอยจารมือด้วยครับ  :015:
รบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะครับ เพื่อเป็นความรู้เกี่ยวกับตะกรุดชุดนี้  พระอาจารย์ท่านใดจาร

ขอบคุณสำหรับท่านผู้สุดหล่อด้วยนะครับที่มอบให้มา   :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2553, 04:24:52 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีกับเอ็มด้วยนะครับ ดีของดีอีกแล้ว  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับเอ็มด้วยนะ ได้ของดีมาอีกแล้ว
เป็นอีกชุดหนึ่งที่ผมอยากได้ แต่ยังไม่มีบุญซักที หุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ยินดีด้วยครับท่านเอ็ม ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม   :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยครับ ได้ของดีมาให้ชมอีกแล้ว ...  :016:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :016:สวยครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
งดงามมากๆครับ ขอบคุณที่แบ่งกันชมนะครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ผมได้ตะกรุด มา 1 ดอก ที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง ท่านบอกว่า เป็นตะกรุด ชุด 5 ดอก เสาร์ ๕ ปี 2536
แต่เป็นการแยกดอกออกมา ท่านว่า เป็นลายมือที่ท่านจาร อักขระเลขยันต์เอง

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
             ดีใจด้วย . . . ครับ

สภาพดี . . . น่าใช้มากเลยย . . . ครับ

ผมยังไม่มีเลย . . . ครับ  :106:

----------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------------

15;