ผู้เขียน หัวข้อ: สายตรงช่วยหน่อยครับ อยากทราบประวัติและปีที่สร้าง ...  (อ่าน 1360 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
Plssssssssss  :062:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :075:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
หลวงพ่อเงิน เนื้อเเบบนี้ ผมว่าน่าจะเป็น ยุคไหม่ นะครับ ส่วนตัวนะครับ เพราะว่า ถ้าเป็น หลวงพ่อเงิน ยุคเก่าๆ เนื้อสีตะกั่ว เท่าๆ ครับ ถ้าพระรุ่นไหม่จะสี่ ทองเหลือง

ตามที่เห็นผิดยังไงขออภัยครับ ปีนี่ผมไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
จะรุ่นไหน บารมีหลวงพ่อเงินย่อมปกปักรักษาลูกศิษย์ผู้ศรัทธาอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตามนั้นครับผม

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
จะรุ่นไหน บารมีหลวงพ่อเงินย่อมปกปักรักษาลูกศิษย์ผู้ศรัทธาอยู่แล้วครับ

ถูกครับ หากเราเป็นคนดีมีศิลธรรมพระท่านย่อมคุ้มครอง
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมไม่ใช่สายตรงนะครับ  แต่ก็ชอบพระสาย วัดดอนยายหอมเหมือนกัน

พิมนี้ไม่เคยเห็นผ่านตาเลยครับ สำหรับพระของหลวงพ่อเงินที่ท่านสร้างใว้

อาจจะเป็นศิษย์ท่านสร้างใว้ก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพ ที่นำมาให้ชม
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยังไงก็ไม่รู้...แต่ดูเหมือนจะเป็นพระยุคใหม่นะครับ