ผู้เขียน หัวข้อ: พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 2136 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ
« เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 11:37:16 »
พอดีเห็นที่ห้องทำงานเจ้านาย เลยขออนุญาตถ่ายมาให้ชมกัน ไม่แน่ใจว่าออกปีไหน เข้าใจว่าน่าจะปีประมาณ 253...กว่าๆ หน้าตัก 9 นิ้ว ใต้ฐานฝังเหรียญ ตามภาพครับ :003:

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 12:00:33 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :015:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 12:16:41 »
สวยสุดๆ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 01:19:00 »
ใต้ฐานประจุเหรียญ ปี 37 - 38 น่าจะออกช่วงนั้นเป็นแท้
อยากได้มากๆครับ 
ขอบคุณที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 02:14:11 »

ไม่ได้เห็นมานานแล้ว . . . ครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชม . . . ครับ

-------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------

15;

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 02:22:55 »
 :025: สวยมากครับ  :095:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 02:26:51 »
อย่างนี้ก็เป็นไปได้มั๊ยครับว่า เจ้านายท่าน tuxky อาจจะมีของดีของหลวงปู่ที่ (รอยยันต์) ติดตัวอยู่แน่เลยรึเปล่าครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 03:07:53 »
สวยมากมากครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 03:48:24 »
 O0...ขอบคุณพี่ทักด้วยนะครับที่นำมาให้ชมเป็นบุญตา.. :025:
...สวย+ขลังอีกแล้วครับท่าน.. :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 04:06:38 »
กราบมนัสการหลวงปู่เปิ่น
งดงามจริงๆครับ แบบนี้เพิ่งเคยเห็น

เป็นบุญตาแท้ๆ

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 04:25:35 »
อย่างนี้ก็เป็นไปได้มั๊ยครับว่า เจ้านายท่าน tuxky อาจจะมีของดีของหลวงปู่ที่ (รอยยันต์) ติดตัวอยู่แน่เลยรึเปล่าครับ
เจ้านายผมยังไม่ได้สักยันต์ของวัดบางพระเลยครับ แต่ท่านเคารพและศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมาก สมัยที่หลวงพ่อยังอยู่ท่านมักจะเดินทางไปกราบหลวงพ่ออยู่เสมอ แต่ยังไม่กล้าสัก เพิ่งจะมาฮึดอยากได้ก็ตอนนี้แหละครับ ท่านรบเร้าให้ผมพาไปสักที่วัดบางพระ ตัวท่านไปลง 5 แถวของสำนักแถวปทุมฯมา แล้วก็ไปสักTATTOO รูปหนุมาณซะเต็มหลังเลย ท่านอยากให้พาไปให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระ ลงหัวใจหนุมาณ และลงยันต์เก้ายอดที่วัดบางพระ คาดว่าอาทิตย์หน้าจะพาท่านไปครับ :003:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 06:17:40 »
สวยมาก      ครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 12:25:59 »
งดงามจริงๆ ครับ ...  :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:23:16 »
สวยครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:25:29 »
พี่ทักกี้สวยมากมายเลยครับ

ขอบคุณมากครับที่ถ่ายมาให้ชมกัน