ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษใหม่ ขอสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ดังนี้  (อ่าน 1136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guffy.gof

• ตติยะ
๑ ถ้าจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระ  
แต่เคยไปลงเก้ายอด ที่แผ่นหลัง
กับหลวงพ่อ... มา
แต่เป็นการลงน้ำมั้น

เพราะเพิ่งมาทราบทีหลังว่าเค้าจะไม่ลงทับกัน

(นอกจากไปสอบถามพระอาจารย์ที่วัดบางพระ{คำตอบสุดท้าย} )

๒ ที่วัดบางพระ ต้องลงเก้ายอดเสมอ ก่อนใช่ไหมครับ
ถ้าผมเปลี่ยนเป็น มอบแผ่นหลังให้หลวงพ่อ... แล้วมาให้ที่วัดบางพระที่ตรงหน้าอก จะทำได้ไหมครับด้วยความเคารพ  :054:

๓ หรือทางเลือก ที่คิดไว้วว่าดีที่สุด คือ ไปลงน้ำมันกับหลวงพ่อ...ให้หมดม้วน  จึงกราบขอหลวงพ่อ ว่าจะไปลงที่อื่นด้วย แล้วไปกราบเรียนถามพระอาจารย์วัดบางพระ

ด้วยความเคารพ ครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ขอความกระจ่างด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2553, 03:46:08 โดย Guffy.gof »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ศิษใหม่ ขอสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ดังนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 11:32:35 »
ไม่ยากครับ จะสักกับทีไหนมาก็แล้วแต่ก่อนมาสักที่วัดบางพระ ก็ถามหลวงพ่อของคุณว่าผมไปสักที่อื่นอกจากที่นี่ได้ใหม

แค่นั้นหละครับ ถ้าได้ก็ลุยไปวัดบางพระเลย ส่วนจะสักยังไงตรงไหน ควรให้พระอาจารย์ท่านสักให้เองเลือกให้เองดีสุด

น้ำมันกับน้ำมันผมก็เห็นทับกันมาเยอะแล้ว ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่ครับไม่ใช่หมึก

(ส่วนถ้าสักน้ำมันที่วัดบางพระ ไม่จำเป็นต้องลง 9 ยอดก่อนเสมอครับ แล้วแต่ท่านจะพิจณา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2553, 11:33:35 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ศิษใหม่ ขอสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ดังนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 11:51:41 »
 :075: :075: :075: อ่านและทำความเข้าใจอยู่นานเลยครับ
 1. สักหมึกทับน้ำมันก็ได้ครับ ไม่เป็นไร แต่ก็ขึ้นอยู่กับพระอาจารย์ท่านจะพิจารณาด้วยครับ
 2.ไม่จำเป็นต้องเป็นเก้ายอดเป็นยันต์แรกเสมอไป ( แต่ส่วนใหญ่ก็ใช่นะครับ เป็นยันต์แรก ถ้าตำแหน่งนั้นว่าง และพระอาจารย์ท่านเห็นสมควร )
 3. ควรทำเป็นข้อแรกก่อนมาที่วัดบางพระ เพราะหลวงพ่อ.......นั้น สายวิชาการสักยันต์ของท่านมีข้อห้ามเรื่องการห้ามไปสักที่อื่นหรือไม่
  ศึกษาข้อมูลเก่าๆในกระดานสนทนานี้ นะครับมีคำตอบดีๆแน่นอน  

ออฟไลน์ Guffy.gof

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 02:11:51 »
ไม่ยากครับ จะสักกับทีไหนมาก็แล้วแต่ก่อนมาสักที่วัดบางพระ ก็ถามหลวงพ่อของคุณว่าผมไปสักที่อื่นอกจากที่นี่ได้ใหม

แค่นั้นหละครับ ถ้าได้ก็ลุยไปวัดบางพระเลย ส่วนจะสักยังไงตรงไหน ควรให้พระอาจารย์ท่านสักให้เองเลือกให้เองดีสุด

น้ำมันกับน้ำมันผมก็เห็นทับกันมาเยอะแล้ว ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่ครับไม่ใช่หมึก

(ส่วนถ้าสักน้ำมันที่วัดบางพระ ไม่จำเป็นต้องลง 9 ยอดก่อนเสมอครับ แล้วแต่ท่านจะพิจณา)

ขอบคุณครับ สำหรับความกระจ่าง วันหลังคงรบกวนปรึกษาอีก  :054:

:075: :075: :075: อ่านและทำความเข้าใจอยู่นานเลยครับ
 1. สักหมึกทับน้ำมันก็ได้ครับ ไม่เป็นไร แต่ก็ขึ้นอยู่กับพระอาจารย์ท่านจะพิจารณาด้วยครับ
 2.ไม่จำเป็นต้องเป็นเก้ายอดเป็นยันต์แรกเสมอไป ( แต่ส่วนใหญ่ก็ใช่นะครับ เป็นยันต์แรก ถ้าตำแหน่งนั้นว่าง และพระอาจารย์ท่านเห็นสมควร )
 3. ควรทำเป็นข้อแรกก่อนมาที่วัดบางพระ เพราะหลวงพ่อ.......นั้น สายวิชาการสักยันต์ของท่านมีข้อห้ามเรื่องการห้ามไปสักที่อื่นหรือไม่
  ศึกษาข้อมูลเก่าๆในกระดานสนทนานี้ นะครับมีคำตอบดีๆแน่นอน 

อยากลงหมึกเหมือนกันครับ แต่โดนขอไว้ ขอบคุณพี่ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2553, 02:17:57 โดย Guffy.gof »