ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัด~สัก~ครับผม  (อ่าน 2162 ครั้ง)

ออฟไลน์ passta

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มือใหม่หัด~สัก~ครับผม
« เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 01:43:30 »
พอดีมีคนแนะนำให้ไปสักที่วัดบางพระ นะครับเค้าบอกผลตอบรับดีมากๆนะครับ แล้วมาหาข้อมูลเห็นมีพระอาจารย์สักหลายท่านนะครับ อยากถามเพื่อนๆดังนี้นะครับ
1.ที่วัดบางพระมีพระอาจารย์สักทั้งหมดกี่ท่านนะครับ ชื่อพระอาจาย์อะไรบ้างครับผม
2.แต่ละท่านเด่นด้านไหนบ้างครับ อย่างที่ได้ยินมาหลวงพี่ติ่งจะได้รับการถ่ายทอดด้านลงนะหน้าทองจากหลวงพ่อเปิ่นโดยตรง ถนัดด้านนี้มาก เลยอยากรู้ท่านอื่นๆด้วยนะครับ
3.อยากได้แบบพวกค้าขาย,เจรจาสำเร็จ,โชคลาภ ต้องสักอะไรครับผม
4.สามารถสักวนไปทุกๆพระอาจารย์ได้มั้ยครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: มือใหม่หัด~สัก~ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 01:57:39 »
ยินดีต้อนรับครับ รบกวนศึกษารายละเอียดต่างๆตามกระทู้นี้นะครับ :001:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

อยากรู้เรื่องอื่นเพิ่มเติม ใช้แถบค้นหาที่อยุ่ทางด้านบนนะครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 02:41:07 »
ยินดีต้อนรับครับ รบกวนศึกษารายละเอียดต่างๆตามกระทู้นี้นะครับ :001:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

อยากรู้เรื่องอื่นเพิ่มเติม ใช้แถบค้นหาที่อยุ่ทางด้านบนนะครับ :001:
ตามนั้นครับ ศึกษาให้เยอะก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้หรือไม่เจอจริง ค่อยตั้งกระทู้สอบถามใหม่ครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 06:36:36 »

ตามนั้นครับ ศึกษาให้เยอะก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้หรือไม่เจอจริง ค่อยตั้งกระทู้สอบถามใหม่ครับ

ครับผม แต่ผมหาไม่เจอจริงๆนะครับผม ที่ให้มาก็เป็นรวมๆ ไม่ได้ตรงตามที่ถามนะครับผม ยังไงก็ยังอยากรู้นะครับผม
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 06:49:05 »
1. หลักๆของวัด  มีหลวงพี่ญา หลวงลุงต้อย หลวงลุงติ่ง หลวงพี่แป้ว

2. เก่งหมดทุกท่านครับ  ทุกรูป ทุกด้าน แต่ละท่านก็เรียนโดยตรงทั้งนั้นหละครับ

3.อยู่ที่บุญวาสนานะครับของแบบนี้  เวลาไปสักก็บอกกับท่านว่าจะแน้นด้านไหนเป็นพอครับ เดี่ยวท่านพิจณาให้ตามเหมาะสม

4. ได้ครับ

5.พิเศษ ตั้งกระทู้ มือใหม่หัดสัก งงมากมายครับ นึกว่าคุณจะหัดสักยันต์ ต้องบอกว่า ศิษย์ใหม่ขอคำแนะนำ ไม่ใช่มือใหม่หัดสัก
ไม่ใช่การขับขี่รถนะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2553, 06:51:37 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:45:19 »
1. หลักๆของวัด  มีหลวงพี่ญา หลวงลุงต้อย หลวงลุงติ่ง หลวงพี่แป้ว

2. เก่งหมดทุกท่านครับ  ทุกรูป ทุกด้าน แต่ละท่านก็เรียนโดยตรงทั้งนั้นหละครับ

3.อยู่ที่บุญวาสนานะครับของแบบนี้  เวลาไปสักก็บอกกับท่านว่าจะแน้นด้านไหนเป็นพอครับ เดี่ยวท่านพิจณาให้ตามเหมาะสม

4. ได้ครับ

5.พิเศษ ตั้งกระทู้ มือใหม่หัดสัก งงมากมายครับ นึกว่าคุณจะหัดสักยันต์ ต้องบอกว่า ศิษย์ใหม่ขอคำแนะนำ ไม่ใช่มือใหม่หัดสัก
ไม่ใช่การขับขี่รถนะครับ 

ต้องขอโทษนะครับผม ที่ลงหัวข้อผิดนะครับผม
ต้องขอบคุณในคำตอบนะครับผม