ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาการอาพาธของพระอาจารย์ต้อย หน่อยครับ  (อ่าน 2359 ครั้ง)

ออฟไลน์ ENG_telecom

• ทุติยะ
  • **
สอบถามเรื่องอาการอาพาธของพระอาจารย์ต้อย หน่อยครับ

ทีแรกพรุ่งนี้ผมกะว่าจะไปสักกับพระอาจารย์ต้อย และทำสังฆทานเนื่องในวันคล้ายวันเกิดน่ะครับ

แต่วันนี้นึกยังไงไม่รู้เข้าไปดูในบอร์ดชมรูป ชมภาพ เลยทราบข่าวว่าท่าน อาพาธ

อยากสอบถามอาการท่านเป็นอย่างไรบ้างน่ะครับ

ส่วนแพลนที่วางไว้ คงต้องล้มเลิก ให้ท่านพักผ่อนเยอะๆครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อกี๊โพสไว้ที่ ชมรูป ชมภาพ ตั้งใจจะโพสที่นี่ ขออภัยครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
สอบถามเรื่องอาการอาพาธของพระอาจารย์ต้อย หน่อยครับ

ทีแรกพรุ่งนี้ผมกะว่าจะไปสักกับพระอาจารย์ต้อย และทำสังฆทานเนื่องในวันคล้ายวันเกิดน่ะครับ

แต่วันนี้นึกยังไงไม่รู้เข้าไปดูในบอร์ดชมรูป ชมภาพ เลยทราบข่าวว่าท่าน อาพาธ

อยากสอบถามอาการท่านเป็นอย่างไรบ้างน่ะครับ

ส่วนแพลนที่วางไว้ คงต้องล้มเลิก ให้ท่านพักผ่อนเยอะๆครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อกี๊โพสไว้ที่ ชมรูป ชมภาพ ตั้งใจจะโพสที่นี่ ขออภัยครับ

เมื่อตอนเย็นก็ใด้โทรไปคุยกับหลวงพี่ต้อย อยู่เหมือนกันครับ  แบบว่า เป็นห่วงท่านเช่นกัน  หลวงพี่บอกว่า พึ่งออกจาก รพ  วันอังคาร คงจะเข้า

มาที่ รพ   (กทม ) มาตรวจหาสาเหตุให้แน่ชัดอีกที  เห็นท่านบอกว่า เหนื่อยๆ หายใจขัดๆ  ผมยังบอกท่าน ให้ ปล่อยๆ วาง บ้างก็ใด้ เรื่องสักยันต์ อะ

พักผ่อนบ้าง  บางทีผมโทรไปคุยกับท่าน 4-5 ทุ่ม  ท่านยังไม่ใด้จำวัดเลย บอกว่า กำลังจะสรงน้ำ แล้วจะจำวัดแล้วละ ลูกศิษย์เยอะ ก็เหนื่อยหน่อย

ขอให้ท่าน อย่าเป็นอะไรมากเลย  ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น จงปกปักรักษา ให้หาย อาพาธ เร็วๆครับ :054:

ออฟไลน์ BuraPa

• ตติยะ
อยากทราบเช่นกันครับ

เป็นห่วงท่านมาก

ขอให้สิ่งศักสิทธิ์ ดลบันดาลให้ท่านหายจากการอาพาธโดยเร็ววัน

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับ

ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากอาการอาพาธในเร็ววันด้วยเทอญ ครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็เป็นศิษย์พระอาจารย์ต้อยครับ
ขอให้ท่านหายอาพาธเร็วๆ นะครับ เป็นห่วงท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2553, 09:04:01 โดย touch_navara »
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054: :054: :054:กราบขอวิงวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสากลโลกจงปกปักรักษาพระอาจารย์ต้อยของพวกเราศิษย์วัดบางพระให้หายจากอาการอาพาธเร็วไวและอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรอย่าได้มีสิ่งหนึ่งสิ่งใดมาแพ้วพาน...สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2553, 09:26:39 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
 ขอให้พระอาจารย์ต้อย หายจากอาพาธไวๆคับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้พระอาจาร์ต้อยหายไว้ๆครับ ขอกราบนมัสการครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญมากนะครับสำหรับข่าวที่แจ้งมาให้พี่น้องได้ทราบกัน

ขอให้หลวงลุงต้อยท่านหายใวๆครับ  :054:

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
คงจะเข้าไปกราบไปเยี่ยม พระอาจารย์ในไม่ช้าครับ

ออฟไลน์ tha_worn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอให้พระอาจารย์ ต้อย หายจากอาพาธเร็วๆ นะครับ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้พระอาจารย์ต้อย หายอาพาธเร็วๆ วันครับ

• ทุติยะ
  • **
ความประทับใจเล็กๆน้อยๆ และแจ้งข่าวครับ

ในที่สุดวันนี้ผมก็ขับรถมอเตอร์ไซค์ ไปวัดบางพระมาครับ

ทีแรกกะว่าจะให้พระท่านเป่าครอบให้อย่างเดียวครับ แต่คิดๆไปเลยเอาสักหน่อยมาถึงแล้ว

ตอนแรกคนก็เยอะ ผมถึงประมาณตอนเที่ยงครึ่ง เลยอธิษฐานในใจขอหลวงปู่เปิ่น ขอให้ได้สักเสร็จภายในบ่ายสองโมงครึ่ง

เพื่อที่ผมจะได้ขับรถไปเรียนให้ทันเรียน ห้าโมงเย็นที่คลองหก

ประมาณบ่ายสองโมงเห็นจะได้ มีพี่เขาพูดขึ้นว่าใครรีบให้เอาก่อนเลย ผมเลยขอเขาเลย เขามากันหลายคนเลยนะครับ มาก่อนผมอีก

ผมเลยลองขอเขาดู กะว่าถ้าได้ก็จะรีบไปเรียน ถ้าไม่ได้คงต้องโดดอันนี้คิดในใจ

ปรากฏว่าได้ ผมเลยได้สัก ครับ ขอขอบคุณพี่เขามากๆครับ ผมขอบคุณออกปากไปแล้วล่ะครับ แต่อยากบอกให้ทุกท่านรู้ว่า ผมขอบคุณ

ในน้ำใจจริงๆครับ ขอขอบคุณบารมีหลวงปู่เปิ่นที่ท่านเมตตากับผม

ขณะสักอยู่ก็ได้ข่าวดีมากๆครับ มีคุณลุงท่านหนึ่งเข้ามาหาพระอาจารย์ที่ท่านสักให้ผมอยู่ บอกว่าพึ่งกลับมาจากศิริราช แล้วผมก็ได้ยินว่า

พระอาจารย์ต้อยท่านไปเช็คดูแล้วไม่เป็นอะไร และกลับมาที่กุฏิแล้วครับ

ผมไม่ทราบชื่อพระอาจารย์ที่ท่านสักให้ผมครับ ได้ยินเขาเรียกแต่ผมฟังไม่ชัดเลยไม่กล้าพิมพ์ครับ แต่ท่านสักอยู่กุฏิเดียวกับพระอาจารย์

ต้อยน่ะครับ นั่งตรงข้ามกันเลย

ปล. พึ่งรู้ว่าพระอาจารย์ต้อยย้ายกุฏิที่สักแล้วครับ ถัดมาจากกุฏิเดิมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :052:[shake]ดีใจจังหลวงพี่ต้อยไม่ได้อาพาธเยอะ....หลวงพี่ที่บอกชื่อหลวงพี่.. ก็อง..ครับ[/shake][/size]