ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ตะกรุดดำของหลวงพ่อจำลองมาอะครับ ไม่รู้แท้ว่าปลอมอะครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ  (อ่าน 14226 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ได้ตะกรุดดำของหลวงพ่อจำลองมาอะครั&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 06:59:56 »
ตะกรุดหลวงปู่จำลองจะมีโค๊ดตอกตรงหัวตะกรุด โค๊ดเลข 9 มั้งครับ
ผิดพลาดก็ขออภัยด้วย ถามลุงที่เลี่ยมตรงหน้าวัดมา  :075:
ผมเก็บของท่านไว้สามดอกครับ ดอกดำ ดอกแดง และก็ดอกไตรมาส ทุกอย่างรับกับมือ
ยกเว้นดอกไตรมาส ที่เช่าบนศาลาบูชาวัตถุมงคลของทางวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 07:05:29 โดย ขุนแผน »

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **

• ก้นบาตร
แท้ครับ
จริงรึป่าวครับ ดีใจจังครับ อิอิ

แท้จริงๆ ครับพี่
ตอนแรกไม่มองเห็นโค๊ด เพิ่งมาเห็นสังเกตเห็นตอนหลัง
ดีใจด้วยครับ   

ออฟไลน์ SugarFree

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีโค้ดด้วยเหรอ 

วันก่อนผมไปวัดเจดีย์แดงมา

รับมาจากมือหลวงพ่อจำลองเองเลย

ไม่ทันได้ดู รีบใส่หลอดซะก่อน

ว่าง ๆ จะแกะดูเผื่อว่าจะเห็นโค้ดบ้าง ๆ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
lสวยดี ครับ

แล้ว ท่าน ได้ ทดสอบพุทธคุณรึยัง  :095:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ดีใจด้วยนะครับที่ได้ของดีไว้ติดตัวครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ไอ้ที่ยื้นออกมามีโค๊ดนั้น ท่าน แกะออกมา หรือมันยื้นออกมาอยู่แล้วครับ

ส่วนตัวไม่เคยเห็น แบบไส้ยื้นออกมานะครับ

• สัตตมะ
  • **
ไอ้ที่ยื้นออกมามีโค๊ดนั้น ท่าน แกะออกมา หรือมันยื้นออกมาอยู่แล้วครับ

ส่วนตัวไม่เคยเห็น แบบไส้ยื้นออกมานะครับ

เป็นอย่างงี้ตั้งแต่เช่ามาครับ ผมเคยเห็นรูปในอินเตอร์หลายดอกก็เป็นเหมือนของผมนะมีไส้ยื่นออกมานะ

• ก้นบาตร

เป็นอย่างงี้ตั้งแต่เช่ามาครับ ผมเคยเห็นรูปในอินเตอร์หลายดอกก็เป็นเหมือนของผมนะมีไส้ยื่นออกมานะ

แล้วเช่าทางไหนหละ  วัด หรือเช่าตามเว็บ  ถ้าเช่าที่วัดสบายใจได้เลยครับ

ทางเว็บอ่ะ ระวังหน่อย ตะกรุดหลวงพ่อจำลองจะมีโค๊ด เลข 9  (ผิดถูกขออภัย ลุงที่เลี่ยมหน้าวัดบอกผมมาอีกที)

ใส้ยื่นก็เคยเห็นตรงศาลาบูชาวัตถุมงคลวัดเจดีย์แดงเหมือนกันเห็นวางโชวไว้  :001: :001:

• สัตตมะ
  • **

แล้วเช่าทางไหนหละ  วัด หรือเช่าตามเว็บ  ถ้าเช่าที่วัดสบายใจได้เลยครับ

ทางเว็บอ่ะ ระวังหน่อย ตะกรุดหลวงพ่อจำลองจะมีโค๊ด เลข 9  (ผิดถูกขออภัย ลุงที่เลี่ยมหน้าวัดบอกผมมาอีกที)

ใส้ยื่นก็เคยเห็นตรงศาลาบูชาวัตถุมงคลวัดเจดีย์แดงเหมือนกันเห็นวางโชวไว้  :001: :001:

อ๋อเช่ามาจาก ร้านขายพระครับ

ออฟไลน์ SugarFree

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ของผมไม่มีไส้แลบออกมาอะครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมขึ้นรับมาจากมือหลวงพ่อท่าน บนกฎิเลยครับ
ดำ 1 ดอก     แดง 1 ดอก
แต่ไม่มีไส้ยื่นออกมานะ 

• สัตตมะ
  • **
งั้นของผมก็ปลอมใช่รึป่าวครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมขึ้นรับมาจากมือหลวงพ่อท่าน บนกฎิเลยครับ
ดำ 1 ดอก     แดง 1 ดอก
แต่ไม่มีไส้ยื่นออกมานะ 

ส่งรูปมาให้ชม ครับ

• ก้นบาตร
ตอบ: ได้ตะกรุดดำของหลวงพ่อจำลองมาอะครั&
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 08:53:14 »
ตะกรุดที่ให้บูชาบนกุฏิหลวงพ่อจำลองไม่มีใส้ยื่นออกมาครับ   แต่ลองไปดูบนศาลาบูชาวัตถุมงคลของทางวัด จะมีโชวอยู่
ซึ่งเป็นตะกรุดลักษณะแบบนี้มีใส้ยื่นออกมา ถ้าไม่แน่ใจลองเอาตะกรุดไปที่วัด สอบถามคนเลี่ยมตะกรุดก็ได้ หรือไม่ก็ลองนำขึ้นไปบนศาลาบูชา
ถามพี่ผู้หญิงที่ให้บูชาวัตถุมงคลก็ได้ เขาแนะนำดีมากครับ   เช่าทางร้านพระเครื่องก็ต้องระวังหน่อย ตะกรุดหลวงพ่อจำลองปลอมเยอะเหมือนกัน
ทำไมไม่เช่าทางวัดเลยอ่ะครับ ราคาก็ไม่สูง ดอกละ 199 เอง  ไปวัดก็จะได้ของดีหลายอย่างอีก มีให้เลือกหลากหลาย เช่นตะกรุดหนังกลองเพล
ตะกรุดดำ ตะกรุดแดง รูปหล่อรุ่นแรก (น่าจะหมดแล้ว) ลูกอมเกศา ปลัดขิก

ตะกรุดดำหลวงพ่อจำลอง

ตะกรุดแดงหลวงพ่อจำลอง

ตะกรุดไตรมาส หลวงพ่อจำลอง ที่วัดหมดไปนานแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย. 2553, 09:02:54 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เรื่องใส้ยื่น ไม่ยื่นเนี่ย ผมว่าน่าเป็นชุดมากกว่านะครับ เช่นแรกๆอาจไม่มีใส้ยื่น ชุดหลังๆอาจมีก็ได้   :095:

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดขอท่านรู้สึกจะเปลี่ยนรูปแบบแล้วนะครับคือการถักแบบเดิมจะถักแบบเต็มดอก ส่วนที่เปลี่ยนจากแบบเดิมก็คือการถักจะถักแบบเหลือแค่หัวท้ายของตัวตะกรุด ณ ปัจจุบันท่านไม่ได้ทำแล้วครับแต่ท่านให้ลูกศิษย์เป็นคนทำแล้วท่านก็เป็นผู้ปลุกเสกตลอดไตรมาสคือช่วงเข้า-ออก พรรษาคับ ถึงท่านจะไม่ได้ทำเองแต่พุทธคุณยังสุดยอดเหมือนเดิมครับ ส่วนเวลา 2 เวลาครับ เช้าไม่แน่นใจเพราะญาติโยมชอบนิมนต์ท่านเยอะมาก หลังเที่ยง-บ่าย 3 โมงน่าจะได้ ส่วน 4 โมงเย็นท่านจำวัตรครับ ส่วนตะกรุดขอให้รับกับมือหลวงพ่อท่านจะดีกว่าเพราะท่านจะกำกับคาถาให้แก่ผู้ที่ไปเช่าและรับกับมือท่านบนกุฏิ เรื่องลงครูผมไม่แน่ใจสมัยก่อนท่านลงให้ทุกคน แต่ตอนนี้อายุท่านมากแล้วให้ส่งตัวแทนมา1คนเป็นผู้รับการลงครูแทน ท่านเป็นคนพูดตรงๆครับไม่อวดสรรพคุณถ้ากล้าท่านก็กล้าให้เมตตาและใจดีครับ(เห็นมากับตาแล้วคับพี่น้อง)

หากข้อมูลผิดเพี้ยนขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ผมไปหาจากกระทู้เก่าๆเลตเจอครับ เห็นเขาบอกว่าเหลือส่วนหัวอะครับ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ได้มาสามดอกครับ ดอกแระไปเอาที่วัดคนเดียว...จัดไปเลือดซิบ....สองดอกหลังดำกับแดง เมื่อปีที่แล้ว ได้ข่าวว่าพรรษานี้จะมีตะกรุดคู่ออกมานะครับ..ถ้าได้มาอย่างไรจะเอามาให้ชมกันครับ แต่จริงๆแล้ว ไปรับเองที่วัดเลยก็ได้นะครับ ไม่ไกลมาก :075: