ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีคําถามมาให้ร่วมสนุกกันอีกแล้วครับ...  (อ่าน 1171 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
คําถาม...ผมจะมาตั้งตอนประมาณ 19.00 น.
ตอนนี้ขอคิดคําถามก่อนนะครับ..เพราะดูแล้วเพื่อนๆเก่งๆกันเยอะ..
ตั้งคําถามเสร็จ...เหอๆๆๆเพื่อนๆตอบกันแล้ว..

งวดนี้คงต้องยากนิดนึงครับ..เผื่อเพื่อนๆที่เข้ามาทีหลัง จะได้ตามทันครับ..
มาดูรางวัลกันก่อนดีกว่าครับ...รับรองได้ว่าต้องถูกใจทุกๆท่านแน่ๆ..
วันนี้ผมได้ รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น...ปี 2535 รุ่นสร้างโรงพยาบาลบางพระมา 3 ชุด...
เลยเอามาเป็นรางวัลให้เพื่อนๆได้ร่วมสนุก 1 ชุดครับ.มาพร้อมกล่องยังอยู่ครบเลย...บอกตรงๆว่าสวยมาก.

มาดูรูปกันเลยดีกว่าครับ...

กติกาเหมือนเดิมครับ...ท่านแรกที่ตอบถูกเท่านั้นครับ.

หมายเหตุ...รูปหล่อรุ่นนี้ หายากแล้วนะครับ..อีกทั้งราคา กําลังเขยิบขึ้นเรื่อยๆ
ขนาดผมเอามา 3 ชุด ยังเกือบ 5 พันแล้ว.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขออนุโมธนากับพี่เป็ปซี่ด้วยครับ ขอบคุณสำหรับของรางวัลด้วย น้ำใจงามจริงครับ ขอแสดงความนับถือ  :054:       

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดจริงๆครับ อนุโมทนาด้วย ครับ  :054:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
พี่แป็ปครับ เป็นเทวดารึเปล่าเนี่ยใจดี จังครับ ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆนะครับ ขอให้ได้เมีย สวยๆนะ  :005:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับ สำหรับกิจกรรมดีๆ และวัตถุมงคลดีๆที่นำมาแบ่งปันพี่น้องศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน เนื้อเงินซะด้วย น้ำลายไหล อิๆ
 :015:

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ขอบคุณครับ สำหรับกิจกรรมดีๆ และวัตถุมงคลดีๆที่นำมาแบ่งปันพี่น้องศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน เนื้อเงินซะด้วย น้ำลายไหล อิๆ
 :015:
ว๊ากๆๆๆๆๆไม่ใช่เนื้อเงินครับ..
เหอๆๆๆแค่เนื้อ ทองเหลือง กะไหล่ยังกริ๊บๆเลยจ้าๆๆๆๆ55555