ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อกันหรือยังครับ...มาอีกแล้วจ้า  (อ่าน 2995 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

พระกริ่งหลวงพ่อโสธรขนาดฐานกว้างประมาณ 2.0 ซ.ม. สูงประมาณ 3.5 ซ.ม. เนื้อนวโลหะ จัดสร้างในปี 2533 พุทธาภิเษก 2 ครั้ง คือที่วัดบวรนิเวศวิหาร เมื่อ 26 เมษายน 2533 และที่วัดโสธร เมื่อ 25 พฤษภาคม 2533 มีหมายเลข พระสภาพสวย กล่องเดิม

ตามรูปครับ..

เพื่อนๆเบื่อกันหรือยังครับ...
ไม่ใช่อยากเด่นหรืออยากดังนะครับ...แต่อยากมาร่วมสนุกกับเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ...
จะให้เลยก็กระไรอยู่...เดี๋ยวคนโน้นได้  คนนี้ไม่ได้  คนนั้นได้  คนโน้นนนนนนไม่ได้..
เหอๆๆๆผมผลิตไม่ทันครับ....ฮ่าๆๆ(พูดเล่นครับ แบบว่าเก็บทั้งเก่า ทั้งใหม่ไว้เยอะ ลูกๆเต้าๆก็ไม่เอา)

คําถามรอนิดนะครับ...ไม่เกิน 19.00น

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

• สัตตมะ
  • **
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตอบ: เบื่อกันหรือยังครับ...มาอีกแล้วจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 06:53:12 »
ตามรูปนะครับ...

อยากถามว่า ภาพตํารวจ 2 ภาพนี้  มีอะไรผิดปรกติครับ..
บอกเหตุผล...และอธิบายด้วยครับ ที่ผิดปรกติเพราะอะไรครับ

ท่านใดให้เหตุผลดี...และตรงเป๊ะกับอีก 2 ภาพหลังที่ผมยังไม่เฉลย
และเป็นท่านแรก...จะได้รางวัลครับ.

คําถามง่ายๆครับ...แค่เป็นคนช่างสังเกตุหน่อย...เหอๆๆๆๆ

ผมตัดสินวันพฤหัสนะครับ.....
ขอให้เพื่อนๆโชคดีครับ...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: เบื่อกันหรือยังครับ...มาอีกแล้วจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:12:55 »
ภาพที่1คือกำลังเดินอยู่ และกำลังมองอะไรบางอย่าง
ภาพที่ 2 หยุดเดิน คนข้างหลังหายไป  3 คน คือ เสื้อม่วง เสื้อขาว และเสื้อเทา
ภาพที่ 2 ป้ายไม่มี  มอไซค์ไม่เหมือนกันเห็นต่างกันระหว่างภาพที่1และ2  หลอดไฟไม่เหมือนกันภาพ1และ2
ภาพ1 และ 2 ตรงขาขยับท่าทางไม่เหมือนกัน   ตรงเก้าอี้สีแดง  ตรงน้ำที่พื้นถนน  กระบอง ตรงธง  เงากระจกด้านหลัง   เส้นถนน  ไม่เหมือนกันทั้งภาพที่1และ2

ภาพที่1และ2 ตรงคนตรงรถมอไซต์ ภาพที่1มี ภาพที่2 ไม่มี

ท่าถือกระดาษต่างกัน ท่าของตำรวจท่าที่1และ2ต่างกัน

เงาตำรวจภาพที่ 1 และ 2 ไม่เหมือนกัน  ตรงป้าย ตรงข้างๆลอยน้ำที่มีเหมือนใบไม้สีเหลือง  ตรงข้างป้าใส่เสื้อสีชมพูมีกระดาษสีขาว

เก้าอี้สีดำ ภาพที่ 1 มี 3ขาเต็ม ภาพที่ 2 เห็น  2 ขา
ตรงหลังคาด้านบนเห็นไม่เหมือนกัน

ตรงรถมอไซค์ ภาพที่1และ 2 ต่างกัน

มั่วไปเลยยาวๆนะครับ ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ  :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2553, 07:24:50 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:20:18 »
 O0...สุดยอดไปเลยครับท่านพี่..pepsi  25; ขอบคุณสำหรับกิจกรรมอันอบอุ่นแบบนี้ครับ   :109: :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:24:50 »
 :004 เขาเป็น....ตำรวจ ครึ่งท่อน ครับ  มีแต่ครึ่งหน้า ครึ่งหลังไปใหน ...:004:
ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ ครับ

ขอบคุณ
http://joyganna.blogspot.com/2009/04/blog-post_05.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2553, 07:26:55 โดย Chotipat »
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:25:47 »
แป่ววววววววววววว 5555+  :095:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:32:17 »
ฮ่าๆๆๆๆๆ....กร๊ากๆๆๆๆ
โอ้ย..แบบนี้ผมจะหาอะไรมาถามดีนะเนี่ย...

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:40:33 »
สงสัย..งวดนี้ต้องหยุดแข่งยาวหน่อย ฮ่าๆๆๆ
หาอะไรมาเพื่อนๆตอบได้หมด...
ต้องแอบไปหาคําถามยากๆหน่อยมาดีกว่า ...

เอ้า รูปนี้....แถม ท่านใดตอบได้ มีองค์เล็กให้อีก 1 องค์...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:59:05 »
ขอร่วมสนุกด้วยครับ
รูปสุดท้าย ภูเขาทอง วัดสระเกศ ในอดีตครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 08:02:23 »
ขอร่วมสนุกด้วยครับ
รูปสุดท้าย ภูเขาทอง วัดสระเกศ ในอดีตครับ

ถูกต้องครับ...ท่านพี่
ผมขอ ชื่อ ที่อยู่ครับ...ผมจะส่งเหรียญหลวงพ่อโสธร ญสส ปี 33 พิธีใหญ่ไปให้ครับ.

เมล์มาให้ผมนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2553, 08:02:49 โดย pepsi »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 08:10:34 »
ขอปิดกระทู้นะครับ..
การแข่งขัน จบแล้วครับ..
ได้ผู้ชนะแล้ว..และเป็นท่านแรกท่านเดียวที่ตอบตรงกับโจทย์ผม ที่เก็บไว้เฉลย 2 ภาพ
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านด้วยความเคารพครับครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 10:14:44 »
เจอภาพตำรวจ ทำหักมุขเลยอะ

ครึ่งท่อน ทำไปได้ :010:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 11:42:37 »
ช่างร้ายกาจ  :074: (ตาลุงตำรวจในรูปน่ะนะ)

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 10:51:26 »
บอร์ดวัดบางพระเนี่ยมีแต่พี่ๆใจดีทั้งนั้นเลยครับ ยิ่งอยู่ในบอร์ดนี้นานเท่าไหร่ผมยิ่งรู้สึกอบอุ่นครับ เพราะว่ามีทั้งสาระและความรู้คู่มุขขำๆไว้ด้วย
ผมดีใจมากครับที่ได้มารู้จักบอร์ดแห่งนี้ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่คอยให้คำแนะนำตลอด
 :053:  :016: ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 11:08:21 »
ยินดีกับพี่ Chotipat  ผู้ได้รับรางวัลด้วยนะครับ    :015:

ยินดีกับก็อตด้วยครับ   :016:

:053:  :053:  :053:  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2553, 11:08:46 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 01:09:32 »
ตอบได้ก็ปฏิหาริสุดๆ

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 03:00:15 »
ท่านเอ็มโดนซิวไปเห็นๆ 555 ยกเหตุผลมาล้วนๆ แต่กลับพ่ายให้กับกลลวงเล็กๆ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 08:52:21 »
ทำไปได้ตำรวจครื่งท่น 555+

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 09:24:17 »
ผมว่าเป็นท่านยามครึ่งท่อนมากกว่า ตำรวจพกกระบอง..งง

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 11:08:50 »
ป๊าดดิโธ๊

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 01:31:13 »
 :054:   ต้องขอขอบคุณ..กับสิ่งดีๆ  ที่มีมาให้...จ้า   :054:   :114:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 06:37:10 »
ได้รับของรางวัลเรียบร้อย ท่าน pepsi ส่งให้รวดเร็วทันใจ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ  :054: :054: :054: