ผู้เขียน หัวข้อ: ของขลังด้านความรัก  (อ่าน 3782 ครั้ง)

ออฟไลน์ minni

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ของขลังด้านความรัก
« เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 03:15:19 »
อยากจะทราบว่าถ้าต้องการของขลังด้านความรักและเรื่องการเงินในแบบเดียวกันต้องบูชาอะไรหรอค่ะ

ตอนแรกคิดว่าจะไปลงสาริกาลิ้นทองกับนะหน้าทองแต่กลัวปฏิบัติตามข้อห้ามไม่ได้ค่ะ

แล้วถ้าต้องบูชาของขลังจะต้องบูชาอะไรแล้วจะไปหาบูชาได้ที่ไหนค่ะ

แต่ว่ามีพี่คนหนึ่งแนะนำสาริกาของอาจารย์หนูมาค่ะ แต่ก็ยังสองจิตสองใจอยู่น่ะค่ะ

เลยอยากจะมาถามพวกพี่ ๆ ก่อนนะค่ะ

ปล.ขอแก้ไขข้อความบางอย่างที่อาจผิดกฎของบอร์ดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 10:08:36 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ของขลังด้านความรัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 07:21:44 »
ในด้านความรักเหรอ เราก็มีความจริงใจ ความรัก ความดูแลเอาใจใส่ เข้าใจกันทุกๆเรื่อง วางใจกันไว้เนื้อเชื่อใจกัน ไม่นอกใจกัน ผิดเล็กผิดน้อยก็อภัยให้กัน แค่นี้ชีวิตคู่ก็มีความรักที่ยั่งยืนแล้วครับ  :026:
เรื่องการเงิน ก็ต้องช่วยกันเก็บเงินครับ ไม่ใช้จ่ายฟุ่มเฟือย จะใช้จ่ายทีนึงก็ต้องคิดผลที่จะได้ว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปไหม เอาง่ายๆครับยึดหลักเศรฐกิจพอเพียงแค่นั้นพอครับ แค่นี้ก็เงินแน่นและครับ   :001:
เรื่องแบบนี้เครื่้องรางหรือจะลงสาริกามันก็แค่เครื่องยึดเหนี่ยวทางจิตใจเท่านั้นแหละครับเท่านั้นแหละครับ ถ้าจะให้เกิดผลมันอยู่กับตัวเราครับ ถ้าลงสาริกาแนะให้มาลงที่วัดบางพระดีกว่าครับ แต่เรื่องแบบนี้ก็อยู่ที่ความศรัทธาความชอบครับ บังคับกันไม่ได้อยู่แล้ว
ปล.จากประสพการณ์ตรงของผม รักในวัยเรียนครับ  :026: :026:

ขออนุญาตแก้ไขข้อความครับ งดการพาดพิงนะครับ ลดความขัดแย้งที่อาจจะเกิดขึ้น ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 07:31:18 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 09:20:25 »
ขอบคุณคนนท์นะที่มาตอบ แต่เราทำงานแล้วน่ะ เรื่องที่แนะนำมาเราทำนะ แล้วก็ทำมาตลอดแต่สุดท้ายผลตอบแทนคือการหลอกลวง หักหลัง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 09:35:10 »
ขอบคุณคนนท์นะที่มาตอบ แต่เราทำงานแล้วน่ะ เรื่องที่แนะนำมาเราทำนะ แล้วก็ทำมาตลอดแต่สุดท้ายผลตอบแทนคือการหลอกลวง หักหลัง

อื้ม น่า้เห็นจะนะครับพี่สาว
คนรักหาง่าย แต่คนที่รักเราและจะอยู่ดูแลเราตลอดไปนี้สิหายากยิ่ง
เดี๋ยวรอพี่ๆสมาชิกมาแนะแล้วกันนะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 09:55:42 »
จ้า...^^ แต่ลืมบอกไปว่าเราชอบผู้หญิงด้วย

ถ้าจะให้ดีอยากได้เฉพาะผุ้หยิงกับผู้หญิงน่ะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:05:54 »
ถ้าคุณเข้าใจเรื่องกฎแห่งกรรม คุณจะยอมรับในโชคชะตาของคุณ เพราะสิ่งที่คุณเป็นไปในปัจจุบันเป็นผลพวงจากการทำกรรมมาในอดีต ชาตินี้หรือชาติที่แล้ว คนเราเกิดมาก็เพื่อชดใช้กรรม ไม่มีใครหนีกรรมพ้น หมั่นทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่อุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เป็นการชดใช้กรรมอีกทางหนึ่งที่เราได้เคยก่อไว้ครับ
ปล.อย่าลังเล พุทธคุณจะคุ้มครองก็ต่อเมื่อเรามีความเชื่อมั่นและศรัทธา100% กฎข้อห้ามต่างๆครูบาอาจารย์ไม่กำหนดในสิ่งที่ทำไม่ได้หรอกครับ ขอให้โชคดีในความรักครับ วันนี้ไม่มีเพราะยังไม่เจอคนที่ใช่ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:15:48 »

สาริกาและนะหน้าทองของที่วัดบางพระก็ดีมากๆแล้วครับ  แต่ที่สำคัญอยู่ที่ศรัทธาและการปฎิบัติตนด้วยนะครับ
อยากจะทราบว่าถ้าต้องการของขลังด้านความรักและเรื่องการเงินในแบบเดียวกันต้องบูชาอะไรหรอค่ะ

ตอนแรกคิดว่าจะไปลงสาริกาลิ้นทองกับนะหน้าทองแต่กลัวปฏิบัติตามข้อห้ามไม่ได้ค่ะ

แล้วถ้าต้องบูชาของขลังจะต้องบูชาอะไรแล้วจะไปหาบูชาได้ที่ไหนค่ะ

แต่ว่ามีพี่คนหนึ่งแนะนำสาริกาของอาจารย์หนูมาค่ะ แต่ราคา 1500 แต่ก็ยังสองจิตสองใจอยู่น่ะค่ะ

เลยอยากจะมาถามพวกพี่ ๆ ก่อนนะค่ะ

ขอบคุณครับ

ปล.แต่ถ้าปฎิบัติตามข้อห้ามไม่ได้ ต้องลองที่จะแก้ไขที่ตัวเราเองก่อนดีไหมครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:19:49 »
 15;   เห็นด้วยกับ  คนรักษ์พระ เป็นอย่างยิ่งค่ะ   03;

:080:   ขอให้โชคดีนะจ๊ะ  :026:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:23:20 »
ก็เข้าใจนะว่าต้องทำทุกอย่างเพื่อที่จะชดใช้กรรม แต่เราคิดว่าเลิกกับแฟนเก่าไปเราก็คิดว่าเราหมดเวรหมดกรรมกับคนนี้แล้ว

เพียงแต่เราก็อยากจะบูชาอะไรเพื่อให้ตัวเองสบายใจน่ะ คือเอาง่าย ๆ ว่าเราอยากได้วัตถุมงคลน่ะค่ะ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:25:24 »
คือจิง ๆ ข้อห้ามสองข้อน่านคือด่าพ่อด่าแม่นี่ไม่มีค่ะจะมีก็แต่เถียง ๆ กันมากกว่า

ส่วนเรื่องน้ำลายก็ไม่เคยทำค่ะ

แต่เพียงแต่ยังไม่พร้อมที่จะลงสาริกากับนะหน้าทองไว้กับตัวน่ะค่ะ คือกัวเข็มด้วย

ตอนแรกก็คิดจะไปหามาห้อยบูชา แต่แค่อยากจะถามของขลังแบบอื่น คิดว่าพวกพี่อาจจะมีคำแนะนำ น่ะค่ะ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:28:53 »
 :078:    ทางด้านเมตตา มหานิยม    12;

26;   บูชาจิ้งจกก็ได้นะ......อีกทั้งยังมีบัวบังใบอีกด้วยจ้า   :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:41:01 »
ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ คุณเสน่ห์ทอม

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:51:15 »
 :093:   จัดให้อยากรู้เรื่องไร    จะตอบเท่าทีศึกษามา   :086:

หากมีสิ่งผิดพลาดประการใด..ก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยจ้า :080:

23;   แต่เท่าที่เคยปฏิบัติมานั้น...  แค่พนมมือขึ้น..แล้วระลึกถึงครูบาอาจารย์..โดยเฉพาะหลวงปู่..   17;

:054:  แค่นี้ก็มีอะไรดีๆเข้ามาในชีวิตแล้วจ้า   21;

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 01:22:44 »
คนรวยนั้น อยู่ที่ 2 มือเราทำ มีของดีแต่นั่งอยู่เฉยๆ ก็อไม่รวย

ถ้าอยากให้คนรัก เมตตา ก้อต้องพูดดี คิดดี ทำดี

ผมไม่ได้ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไม่มีจริงนะ เพียงคุณต้องรองเปลี่ยนตัวเองก่อน รองห้อยแค่พระเครื่องพอ แล้วรักษาศิล พูดไปในทางที่ดี

แค่นี้ก้อได้เมตตา หากมีของดีแล้ว ไม่ปฏิบัติตามหลักคำสอน ของก็จะไม่คุ้มคลองเรา

ถ้าจะไปหาอาจารย์ตามสำนักก็ควรพิจารณา และศึกษาให้ดีก่อน ว่าของเขาจริงหรือเก้ ไม่ปิดกั้นว่าจะต้องมาที่วัดบางพระ

ส่วนเรื่องไปหาอาจารย์แถวปทุมนั้น ผมก้อไม่รุ้ว่าดีไม่ดี เพราะว่าไม่เคยไป :004:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 04:23:41 »
ถ้าอยากหาของเพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจละก็ ไปบูชาที่วัดบางพระได้ครับ
ราคาทำบุญก็ไม่แพง แถมทำบุญกับวัดโดยตรง
ที่ผมเห็นตั้งแต่ครั้งแรกๆทีไปวัด คือสาริกาไม้คู่ที่เลี่ยมพลาสสติกบูชาใว้ให้แล้ว รู้สึกน่าจะเป็นของเก่า
หรือจะเป็นปลาตะเพียนแกะจากงาผมเห็นในตู้ที่วัด ประมาณ ปี 3 กว่าๆ ทันหลวงปู่ท่านเสกด้วย ราคาทำบุญไม่แพงครับ

ไปกราบสังขารบอกหลวงปู่เปิ่น ฝากตัวเป็นศิษย์ท่าน และไปลงนะหน้าทองหน่อยก็ดีครับ(ลงทองที่หน้าผากเอาทองแปะเฉยๆไม่ต้องสักด้วยเข็ม) ขอให้โชคดี  

ของพวกนี้อยากใช้ให้เห็นผล ต้องอยู่ที่ตัวบุคคลด้วยครับ ขั้นแรกๆพื้นฐาน ก็ทำบุญก่อน ไม่ต้องทำเยอะ แต่ทำบ่อยๆ แล้วแต่โอกาศและจังหวะครับ
ทำแล้วให้ใจสบายไม่ทุกข์ ผลของบุญมีแน่นอน อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร และผู้มีพระคุณ สิ่งศักสิทธิ์ที่เรานับถือ
แล้วค่อยศึกษาเรื่องการปฏิบัติ ผมว่าไม่ยากหากคุณตั้งใจจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 04:33:37 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 05:22:11 »
  เครื่องรางเรื่องความรัก ผมไม่ค่อยสันทัดอ่ะครับ  ถ้าเรื่องโชคลาภที่อยากจะแนะนำก็มีเอาแบบราคาไม่แพงนะครับ  พระปิดตามหาลาภ พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ  ผ้ายันต์รับทรัพย์เพิ่มทรัพย์  พ่อท่านเขียว  วัดห้วยเงาะ   ขุนช้างพ่อท่านเขียว  วัดห้วยเงาะ   ราหู  พ่อท่านเขียว  วัดห้วยเงาะ  ล็อคเก็ตรับทรัพย์  พ่อท่านเขียว  วัดห้วยเงาะ  ใช้พระปิดตา หรือ  พระปิดตามหาลาภ ของ พ่อท่านแดง  วัดศรีมหาโพธิ์  โชคลาภรับทรัพย์เป็นเลิศเหมือนกัน

พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ องค์นี้  "ด้านทางบู๊แมลงวันไม่ได้กินเลือด  ด้านเมตตาก็สุดยอดแห่งมหานิยม"     ท่านมี วิชารับทรัพย์เพิ่มทรัพย์ พ่อท่านเขียวท่านนำวิชานี้มาสร้างเป็น ผ้ายันต์รับทรัพย์เพิ่มทรัพย์ การพุทธาภิเษกต้องเข้มขลัง เป็นไปตามตำราทุกประการ เพราะผ้ายันต์ของท่านนั้นสามารถพกไว้ในกระเป๋ากางเกงได้ ไม่ว่าหญิงหรือชายไม่มีเสื่อม ซึ่งมีลูกศิษย์ใกล้ชิดเคยถามท่านในข้อนี้ ท่านว่า ทองอยู่ที่ไหนก็คือทอง มิใช่หิน หรือตะกั่ว

ท่านเริ่มทำผ้ายันต์รับทรัพย์ ครั้งแรกตอนหลานท่านคนหนึ่ง มีปัญหาเรื่องการทำมาหากิน เงินทองไม่คล่องมือ ท่านเลยนำวิชานี้มาทำผ้ายันต์ครั้งแรก ส่วนหลานท่านแต่แรก อยากจะปิดกิจการ แต่พอได้ผ้ายันต์ไปบูชาทำให้กลับมารุ่งเรืองในเวลาไม่กี่เดือน ในตำราได้บอกไว้ว่า อันวิชารับทรัพย์ เพิ่มทรัพย์ นี้ให้นำดินหัวใจแม่โพสพ มาทำดินสอเขียนยันต์ลบผง นำมาสร้างโพธิ์สัตว์ พกติดตัวไม่รู้จักอดยาก โชคลาภ บริบูรณ์ทรัพย์สินเงินทองเต็มเรือน ประดุจท้องพระคลังหลวง หรือจะนำผ้าบังสุกุล เขียนยันต์ด้วยหมึกดีปลาก็วิเศษนักแล เมื่อเจอแล้วทำเอาเถิด มิอดอยาก มิรู้จน ได้เชื่อแล้ว วิชาเป็นของ หลวงพ่อดำ วัดนางโอ พ่อท่านเขียวท่านเรียนมาก่อนหน้านี้ ท่านทำแต่ผ้ายันต์ได้อย่างเข้มขลัง จนมีผู้คนไปขอท่านมากจนทำไม่ทัน

แต่ถึงกระนั้น พ่อท่านเขียว ท่านจะสอนญาติโยมที่ไปกราบท่านเสมอให้เลิกใช้คำว่า “ทำมาหากิน” แต่ให้ใช้คำว่า “ทำมาหาไว้” แทน ในทำนองว่าทำมาหาไว้ อย่ากิน อย่าใช้ จนหมด นั่นเอง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 05:32:32 »
การลงสาริกาลิ้นทองกับนะหน้าทอง

[youtube=425,350]eD7oh_yrOtc&feature[/youtube]

ผมว่าลงกลับพระเกจิดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 05:35:53 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 11:56:09 »
อยากลงสาริกาลิ้นทองมั่งจัง 14;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ก.ย. 2553, 10:02:21 »
จขกท.ต้องมาดูใจกับเราค่ะ อิอิๆ ขำนะคะ(แต่คิดจริง :074:)
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]