ผู้เขียน หัวข้อ: พวกพี่ๆๆครับมีเรื่องอยากถามอะ  (อ่าน 4410 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pack

• ทุติยะ
  • **
 พ่อผมเอาตะกรุดขาดเอวมาให้อะครับ จาก สิงบุรี แล้วก้ไม่รุ้วัดไหน
ช่วยบอก คาถาบูชาทีครับ เอาแบบใช้ได้ทุกสำนักนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พวกพี่ๆๆครับมีเรื่องอยากถามอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:38:50 »
ตะกรุดลองโพสรูปให้ชมก็ได้ครับพี่  :001:
คาถาที่ผมใช้ประจำเวลาจะคาดไม่ต้องอะไรมากก็ นะโม 3 จบ พุทธธัง อาราธนานัง   ธัมมัง อาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง ครับ
คาถาเดี๋ยวรอพี่ๆ มาเสริมอีกทีนะครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: พวกพี่ๆๆครับมีเรื่องอยากถามอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:40:25 »
นะโม ๓ จบ
พุทธัง อาราธนานัง กะโรมิ

ธัมมัง อาราธนานัง กะโรมิ

สังฆัง อาราธนานัง กะโรมิฯ

อักขระยันตัง อาราธนานัง กะโรมิฯ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ

นะอุด โมอัด  นะโมพุทธายัด  ตันอึฯ

อะนิทัสสะนะอัปปะติ

อะนิทัสสะนะอัปปะติคา

อนิทัสสะนะอัปปะติคาตายะฯ

อุ สะ หะ สะ ปะ สะ อุฯ

นะมะพะทะ จะภะกะสะฯ

พุทธังประสิทธิ มหาประสิทธิ

ธัมมังประสิทธิ มหาประสิทธิ

สังฆังประสิทธิ มหาประสิทธิ โสมาเร โสมาเรสะ โสมาเรสะฯ

อีกตำราหนึ่งครับ

พุทธบูชา ปฎิหาโร อันขระยันตัง อิอิ วิเสเส อภิปูชะยามิ โสมาเรสะฯ

แบบที่ ๓

นะโมพุทธายะ มะอะอุ ยะธาพุทโมนะ อุอะมะฯ

เลือกใช้ตามสะดวกนะครับ

เมื่ออาราธนาตะกรุดแล้ว จะคาดติดตัวให้ภาวนาคาถาดังนี้ครับ
คาถาคาดตะกรุด
 นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอ ออ นอ อะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง
 อะสุนะอะ ฯ
(บริกรรมก่อนคาด)

- สัตถาเทวะมนุสสานัง ฯ(ภาวนาตอนจะคาด)

- อิมัง กายะพันธนัง อธิษฐามิฯ (บริกรรมขณะคาด)

- พุทโธ ภควาติ ฯ (บริกรรมเมื่อแก้ปมออก)

อีกบทนึง ส่วนตัวผมใช้บทนี้ของข้างดีครับ คือ

คาถาครอบจักรวาล  

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ

นะมะนะอะ นอ ออ นอ อะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง อะสุนะอะ

นะมะพะทะ จะภะกะสะ นอ กอ นอ กะ เอหิจิตตัง มะนุสสานัง ปิยัง มะมะฯ  

ภาวนาปลุกเสกเครื่องรางของขลัง

ป้องกันอันตรายทุกอย่าง

มีเสน่ห์เมตตามหานิยมทุกทางร้อยแปดประการ

เลือกใช้ตามสะดวกเลย
เครดิตจากพี่อชิตะ บ้านวัดชายนานะครับ ....ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 10:44:46 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 01:19:07 »
 03; สุดยอด..คาถา   15;

13;  ได้รู้ในสิ่งที่ไม่รู้*****ขอบคุณจ้า   :054: