ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีคาถาเกี่ยวกับการสมัครบ้างไหมครับขอนะครับ  (อ่าน 4127 ครั้ง)

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอคาถาที่เกี่ยวกับการสมัครงานนะครับ
ขอบคุณครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
พุทธัสสาหัง นิยยาเทมิ สะริรัญ ชีวิตัญวิทัง  นะโมมิตตามนุสสาจะ นะเมตตา โมกรุณา

ท่องก่อนออกจากบ้าน
สิ่งสำคัญ เตรียมเอกสาร เตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมความรู้ ให้พร้อม
แล้วก็ลุย ขอให้โชคดีครับ    :008:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ ท่าน Chotipat สำหรับคาถาที่ดีครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตั้งนะโม 3 จบ

นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู

สัพพะประสิทธิมัง ปิยัง มะมะ

หรือ ของพระอาจารย์โด่ง  วัดทุ่งเว้า

นะ รึ รือ ลึ ลือ อึ อือ ออแอ ออ อา เมตตา พุทโธ

หรือบทนี้ท่องใว้ในใจ

เมตตา คุณณัง อะระหัง เมตตา

ก่อนท่องคาถาเมตตาจิตต้องคิดแต่สิ่งดีๆ สิ่งที่เป็นกุศลคิดแล้วให้ใจสบายๆ ก่อนท่องยิ่งดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2553, 09:41:40 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันจันทรผมไปสมัครงานมาตอนเเลกนึกว่าจ่ะไม่ผ่านคับพอเขาคุยกับผมอยู่พักใหญ่ (เเต่เเล้วโชคก็ช่วยคับเขาให้ผมเริมงานได้ทันทีคับ)นะเมตตาโมกรุณาพุธปราณี(ก่อนออกจากบ้านผมก็ท่องคาถานี้เเละคับ) ที่ตัวไส่เหรีญหลวงพ่อเปิ่นนั่งพานปี37ด้านหลังเป็นเก้ายอดเเละเสือเผ่น(กับเหรียญหลวงพ่อสุดวัดกาหลงปี17(เสือเผ่น)

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามท่านเอ็มครับ ล่าสุดเดือนที่แล้วไปสัมภาษณ์งานก่อนเข้าห้องสัมภาษณ์งานก็นี่เลยครับ

ตั้งนะโม 3 จบ

นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู

สัพพะประสิทธิมัง ปิยัง มะมะ

ได้งานเลยครับ งานดีกว่าเดิม เงินดีกว่าเดิมครับ ครูบาอาจารย์ท่านช่วยครับ
ที่สำคัญ ต้องเชื่อครับ  :016:

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอถามอีกนิดนะครับ
     รู้สึกผมจะเคยเข้ากระทู้นึง มีเพื่อนสมาชิกท่านนึงกล่าวไว้ทำนองว่า เคยไปสัมภาษณ์งาน แล้วก่อนไปท่องคาถานึง แล้วตั้งเงินเดือนที่ต้องการไว้ในใจ แล้วก็ไปสัมภาษณ์ แล้วคนสัมภาษณ์ก็เอ่ยถึงเงินที่เขาจะให้ขึ้นมาก่อนโดยที่สมาชิกท่านนั้นจะเอ่ยปากบอกเงินเดือนที่ต้องการ แถมเงินเดือนที่เขาจะให้มากกว่าที่ตั้งใจไว้ในตอนแรกเสียด้วย
     ใครพอจะจำกระทู้นั้นได้ไหมครับ ผมไม่ได้ save เก็บไว้ด้วย น่าเสียดาย
     เพื่อนๆสมาชิกอย่าเพิ่งตำหนิผมจะครับ ที่ผมอยากได้อะไรจนเกินควรไป ผมเข้าใจดีว่าบางที่เพื่อนสมาชิกท่านนั้นที่ได้เงินเดือนสูงกว่าที่ต้องการอาจจะเป็นเพราะ เขามีความสามารถสมกับเงินที่ผู้สัมภาษณ์ให้ แต่ผมก็อยากได้คาภานั้นเพื่อความมั่นใจนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2553, 11:18:04 โดย npn »

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
    ต้องพร้อมทุกอย่างครับ ความรู้  เกรด  การแต่งกาย  กิริยามารยาท  สัมมาคารวะ   อ่อมน้อมถ่อมตน  ไหวพริบ    ความมั่นใจในตนเอง    ความฉลาดในคำพูด   เป็นต้น

ผมเคยใช้สีผึ้งดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน  กับ  สีผึ้ง หลวงปู่กาหลง  ไปสอบ conversation ก็โอเคครับ
ขอให้โชคดีครับ