ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพรหลวงพ่อเปิ่นทันใจจริง  (อ่าน 3973 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ขอพรหลวงพ่อเปิ่นทันใจจริง
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 05:49:33 »
เมื่อคืนนั่งสวดมนต์ขอพรหลวงพ่อเปิ่น ขอให้พรุ่งนี้ลูกค้าทำประกันด้วยเถอะ สาธุ เช้ามาไปคุยง่ายมากๆจากเดิมที่จะทำแค่เงินคุ้มครองชีวิตคุยไปคุยมา เลยทำออมทรัพย์ไปด้วยเลย แล้วจะให้ผมไม่รักหลวงพ่อได้ยังไง ถึงผมจะไม่เคยไปกราบท่านตอนมีชีวิตอยู่ก็ตาม แต่ผมเห็นหลวงพ่อเปิ่นทีไรไม่เคยไม่ยิ้ม รู้สึกว่าท่านดูเมตตา แล้วอดยิ้มไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2553, 05:50:10 โดย เสือพุทธคุณ »

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST
ตอบ: ขอพรหลวงพ่อเปิ่นทันใจจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 05:58:34 »
สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอพรหลวงพ่อเปิ่นทันใจจริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 06:22:14 »
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น :054: :054: :054:ครับ บารมีหลวงปู่ท่านมีเมตตาต่อลูกศิษย์ของท่านเสมอครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 06:30:26 »
กราบมนัสการหลวงปู่ครับ หลวงปู่ท่านเมตตามากครับ สาธุ  :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 09:24:40 »
เห็นภาพในกระทู้นี้ยังอดยิ้มไม่ได้เลยครับ  :002:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 10:49:52 »
ดีใจด้วยครับ เราประกอบสัมมาชีพหลวงพ่อท่านจึงได้เมตตา รักษาความดีนี้ไว้ยังมีสิ่งดีๆ รออยู่ข้างหน้าอีกเยอะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 08:20:22 »
ผมจะเล่าให้ฟังครับผมเคยโดนขโมยมันงัดบ้านผมมันเอาพระหลวงปู่เปิ่นไปหมดเลยมี 1.เหรียญครบรอบวันเกิดปี44 2.เหรียญบูชาครูปี36 3.พระผงรูปเหมือน 4.เหรียญอะเมซิ่ง 5.ลูกอมฝังตะกรุด 6.ตะกรุดยันต์หอมเชียง 7.พระผงรุ่นอาเสี่ยใหญ่ มันเอาไปหมดเลยจนผมต้องจุดธูปบอกหลวงปู่เปิ่นว่าถ้าหลานมีบุญบารมีก็ขอให้ได้คืนทั้งหมด จนผมไปวัดได้จนครบหมดแล้วเหลือแต่พระผงอาเสี่ยและพระผงรูปเหมือนครับ (นี่คือความเมตตาขององค์หลวงปู่เปิ่นครับ)นี่ก็ผ่านมาจะครบปีแล้วครับที่หาย กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 12:41:30 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับผม  :054: :054: :054:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 09:23:06 »
ผมจะเล่าให้ฟังครับผมเคยโดนขโมยมันงัดบ้านผมมันเอาพระหลวงปู่เปิ่นไปหมดเลยมี 1.เหรียญครบรอบวันเกิดปี44 2.เหรียญบูชาครูปี36 3.พระผงรูปเหมือน 4.เหรียญอะเมซิ่ง 5.ลูกอมฝังตะกรุด 6.ตะกรุดยันต์หอมเชียง 7.พระผงรุ่นอาเสี่ยใหญ่ มันเอาไปหมดเลยจนผมต้องจุดธูปบอกหลวงปู่เปิ่นว่าถ้าหลานมีบุญบารมีก็ขอให้ได้คืนทั้งหมด จนผมไปวัดได้จนครบหมดแล้วเหลือแต่พระผงอาเสี่ยและพระผงรูปเหมือนครับ (นี่คือความเมตตาขององค์หลวงปู่เปิ่นครับ)นี่ก็ผ่านมาจะครบปีแล้วครับที่หาย กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ :054: :054: :054:

ต้องแสดงความเสียใจด้วยนะครับ และขอให้พี่ได้เก็บกลับมาให้ได้ทั้งหมดนะครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 07:51:56 »
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ
หลวงปู่ท่านใจดีกับลูกศิษย์ที่ประพฤติตัวดี
ทุกๆคนครับ
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2553, 07:52:26 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 03:50:00 »
ขายประกันของอะไรครับพี่ เพราะผมก็ขายอยู่ (ของคนไทย) แต่ผมเพิ่งขายนะครับ เมื่อก่อนแรกๆก็ไม่ค่อยมีคนอยากทำประกัน แต่หลังจากที่ได้ไปกราบท่านหลวงพ่อสำอางค์ และนำใบพลู2หางไปให้ท่านเจิมพร้อมกับธนบัตร1ใบจากนั้นก็กราบร่างหลวงพ่อแต่ไม่ได้ขออะไรนะครับ แล้วนำไปไว้ในกระเป๋าที่ขายประกัน ไม่น่าเชื่อครับ มีคนมาถามว่าทำประกันแบบไหนดีและมีคนสนใจทำประกันมากขึ้น จากเมื่อก่อนไม่มีไครสนใจเลย ผมจึงคิดว่าเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อเปิ่นแน่เลยครับ  :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล