ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่เปิ่น ถือเศียรฤาษี  (อ่าน 3277 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ใกล้วันไหว้ครูแล้วนะครับ ถือโอกาสนำเหรียญ

หลวงปุ่เปิ่น ถือเศียรฤาษี มาโพสให้ชมกันนะครับอย่าลืมนะครับ

ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ตรงกับ

วันเสาร์ ที่ ๑๙ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๐๙.๓๙ น.

กระซิบให้ทราบกันนะครับ ไหว้ครูปีนี้ท่านที่ไปร่วมงานมีโอกาสได้ครอบครูใต้วงสายสิญจน์

ที่ขึงเป็นตารางยันต์เกราะเพชร ซึ่งยันต์นี้มีความศักดิ์สิทธิ์ตามโบราณกล่าวไว้

คาถายันต์เกราะเพชร มีพุทธานุภาพหลายด้านโดยเฉพาะอยู่ยงคงกระพัน

แคล้วคลาดและคุ้มครองป้องกันภัย

แต่ต้องไปสืบหาเอาเองนะครับว่าเป็นกุฏิของพระอาจารย์ท่านไหนครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2554, 11:36:54 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: เหรียญหลวงปู่เปิ่น ถือเศียรฤาษี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 12:14:23 »
เหรียญนี้ออกแบบได้งดงามมากครับ ..สวยจริงๆ

ไหว้ครูปีนี้ไม่ธรรมดาจริงๆ ต้องไม่พลาดกันนะครับ

ขอบคุณพี่โองการมากครับ สำหรับข่าวสารและเหรียญสวยๆที่นำมาให้ชมกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2554, 12:15:07 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงปู่เปิ่น ถือเศียรฤาษี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 01:31:54 »
ขอบคุณท่าน โองการยันนะรังสี  นะครับที่นำรูปมาให้ชมคืออผมอยากทราบข้อมูลของเหรียญนี้อะครับกำลังว่าจะถ่ายรูปแล้วถามข้อมูลอยู่พอดี
และก็พระผงที่ท่านมอบให้อีกชิ้น เท่าที่เข้าใจน่าจะเป็นแม่พระธรณี อยากทราบข้อมูลด้วยอะครับ รบกวนท่านโองการยันนะรังสี ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 06:40:43 »
สวยงามมากค :015:รับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 11:00:46 »

08; 15;

ชอบมาก ๆ ๆ . . . ครับ

---------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ----------

:025:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 11:14:26 »
 :016:ไม่พลาดอยู่แล้วครับ :015:สำหรับการบูชาครูบาอาจารย์และสำหรับศิษย์ญานุศิษย์ชาววัดบางพระอย่างพวกเราๆ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 10:01:03 »
ไม่พลาดเ่ช่นกันครับ

:016: :015:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 11:37:16 »
จะไปให้ได้ ครับ  :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ม.ค. 2554, 10:47:43 »
ขอขอบคุณท่านโองการยันนะรังสี
สำหรับข่าวสารที่เป็นประโยชน์
ไม่เคยพลาดงานไหว้ครูเลยสักปีครับ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆครับ

ปล.เมื่อวานไปเอาซองผ้าป่าที่วัดมา
เห็นแล้วว่าสายสิญอยู่กุฏิไหน อิอิอิ
:005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ม.ค. 2554, 11:34:22 »
เหรียญสวยดีครับ ลาภ ผล พูล ทวี เลย สุดยอด :005:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ม.ค. 2554, 03:31:10 »
เหรียญสวยมากๆครับบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ม.ค. 2554, 06:34:19 »
สวยครับ  :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ศึกษาธรรม

• ปัญจมะ
  • อนุรักษ์ความเป็นไทย ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ม.ค. 2554, 03:00:18 »
สวยงามครับ  ขอขอบคุณพี่โองการยันนะรังสีด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ม.ค. 2554, 03:57:53 »
ขอบคุณมากๆครับ
....ไหว้ครปีนี้จะตรงกับสอบมั้ยนะ.........
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ม.ค. 2554, 11:27:31 »
รูปแบบของเหรียญสวยงามมากครับ :001:

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ wanta

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ก.พ. 2554, 04:43:55 »
ไม่มีโอกาสได้ไปไหว้หลวงพ่อสักทีผมไหว้ที่บ้านครับ :054: :054: :054: :054: