ผู้เขียน หัวข้อ: ห่างหายไปนาน วันนี้มีเขี้ยวเสือมาให้ชมO.O  (อ่าน 5739 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ห่างหายไปนาน เนื้องจากงานและพาระกิจส่วนตัว วันนี้มีเขี้ยวมาให้ชม :048:

เขี้ยวเสือของหลวงพ่อเปิ่น..ใหญ่!!ที่มาดีมาก!!

เขี้ยวเสือหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ..ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป!!ที่มาดีเช่นเคย!!ขอบคุณตองเพื่อนร๊าก :077:

:114: ขอบคุณ :114:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยครับ แท้ๆเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ...  :114:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
อันนี้เขี้ยวแท้ครับ แต่ไม่ใช่เขี้ยวเสือครับ

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ไม่น่าจะใช่เขี้ยวเสือนะครับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

• สัตตมะ
  • **
อันนี้เขี้ยวแท้ครับ แต่ไม่ใช่เขี้ยวเสือครับ

แล้วเขี้ยวอะไรหรือครับ ได้โปรดชี้แจงด้วย :006:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เขี้ยวเสือครับ   :095: :095: :095:..เพราะไปชมมากับตาครับ  เพียงแต่ถ่ายมาสว่างไปครับ ร่องเลือดเลยมองไม่ชัดครับ ต้องเปลี่ยนกล้องแพงๆถ่ายครับ :005: :005: :005:

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• สัตตมะ
  • **

เขี้ยวเสือครับ   :095: :095: :095:..เพราะไปชมมากับตาครับ  เพียงแต่ถ่ายมาสว่างไปครับ ร่องเลือดเลยมองไม่ชัดครับ ต้องเปลี่ยนกล้องแพงๆถ่ายครับ :005: :005: :005:

ขอบคุณครับ

ไอเรามันจน มีกล้องใว้ถ่ายรูปก็บุญแล้ว ขอรับ
โดนสวดยับเลยเรา ขอบคุณที่มาช่วย การันตี อีก1เสียง

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
เวลาถ่ายรูปต้องเอาหนังยางผูกกล้องส่องพระติดกับโทรศัพท์แล้วถ่ายหรือเปล่าครับ คริคริ
อยากได้ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2554, 06:49:54 โดย bangphralism »

• สัตตมะ
  • **
เวลาถ่ายรูปต้องเอาหนังยางผูกกล้องส่องพระติดกับโทรศัพท์แล้วถ่ายหรือเปล่าครับ คริคริ
อยากได้ๆๆๆ

ซูปเปอร์ซูม จัดให้ตามคำขอ  02;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2554, 07:01:36 โดย ๛][รัตu:][๛ »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากสวยงามครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามครับ สุดยอดกล้องภูมิปัญญาชาวบ้านจริงๆนะครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เขี้ยวเสืองดงามมากครับ ...กล้องดัดแปลงได้สุดยอมากเลยครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้ความรู้ใหม่ ในการถ่ายรูปภาพพระ ขอขอบคุณข้อมูลดีดีครับ เขี้ยวเนื้อจัดดีนะครับ 21; 21;

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยครับ
ส่วนตัวแล้วยังไม่แน่ใจว่าเป็นเขี้ยวเสือจริง (ยังไงแล้วผมรอดูรูปที่ถ่ายจากกล้องดัดแปลงอยู่น่ะครับ)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ไม่ใช่เขี้ยวเสือครับ :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ขลังน่าดู
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เขี้ยวลิงครับ เขี้ยวเสือจะมีลักษณะแตกต่างจากเขี้ยวนี้เยอะครับ ทั้งขนาดของรากฟัน ร่องเลือดที่ปลายเขี้ยว เมื่อก่อนผมก็เข้าใจว่าเป็นเขี้ยวเสือเหมือนกัน โดนไปหลายเงินเหมือนกัน  แต่พอดีได้เจอพักพวกที่อยู่สวนสัตว์มาก่อนและคลุกคลีอยู่กับเสือมาตลอดหลาย 10 ปี ให้ความกระจ่าง เลยถึงบางอ้อครับ ถ้าเจอเขี้ยวลักษณะอย่างนี้ปลายเขี้ยวแบนๆ หรืออาจพบรอยร้าว รอยบิ่น ที่ปลายเขี้ยว ไม่ใช่เขี้ยวเสือแน่นอนครับ

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขออนุญาติ มา นอนยัน อีกคนครับ ไม่ใช่เขี้ยวเสือ ล้านเปอร์เซ็นครับ ด้วยความเคารพครับ  :054:  :089:

เขี้ยวเสือของแท้ๆดูไม่ยากครับสังเกตแค่ตรงล่องเลือด เป็นใช้ได้ครับ หรือ ไม่ก็ดูแมวบ้านๆเราก็ได้ครับเมื่อกันทุกประการ ยกเว้นขนาด ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2554, 11:36:29 โดย guygra0000 »
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบพระคุณมากครับ 17; 17;

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
กล้องสุดยอด :016: :016: :016: :016:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ kuntep

• จตุตถะ
ไม่ใช่อีกคนครับ ไม่ได้ติที่การถ่ายภาพแต่ภาพมันใช่จริงจริงครับ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตนะครับ หน้าจะเป็นเขี้ยวลิง ครับ ที่ท่าพระจันทร์เพียบครับ ลองเดินชมได้ครับท่านเพราะว่าถ้าเราไม่เคยเห็นของจริงก็ต้องดูของปลอมครับ เหมือนคำที่ว่าอยากจะจับหัวหน้าโจรก็ต้องปลอมตัวไปเป็นโจรครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***