ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผน พระอาจาย์เมสันต์.  (อ่าน 1245 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขุนแผน พระอาจาย์เมสันต์.
« เมื่อ: 08 มี.ค. 2554, 06:43:23 »
ด้านหน้า

ด้านหลัง

ออฟไลน์ patrixt

• จตุตถะ
  • นะ โม พุท ธา ยะ นะ มะ พะ ทะ-ขอให้มีความเจริญในธรรม
ตอบ: ขุนแผน พระอาจาย์เมสันต์.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2554, 04:29:04 »
สวยมากๆ ครับ
ปีไหน ครับเนี่ย

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มี.ค. 2554, 07:58:57 »
  สวย  จัง  เลย  ครับ
อยาก ได้  ทำ  ไง  ครับ
ใช่ รุ่น  เพชร  ชะ  กลับ  เปล่า  ครับ   ( วานช่วยตอบ น่อย ครับ อิ อิ )

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2554, 08:14:50 »
งดงามครับ  :015: