ผู้เขียน หัวข้อ: พระรุ่นนี้มีห้อยคอกันหรือยังจ๊ะ  (อ่าน 3115 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
oads/data/image/lyvlga-3c3b0a.jpg[/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2555, 10:55:41 โดย touw »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: พระรุ่นนี้มีห้อยคอกันหรือยังจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2555, 11:01:56 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พระรุ่นนี้มีห้อยคอกันหรือยังจ๊ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2555, 11:03:35 »
oads/data/image/lyvlga-3c3b0a.jpg[/img]

พอดีไปทำบุญที่วัดไร่ขิง เจอมา น่าสนใจดี ใครสนใจลองไปติดต่อดูนะ เป็น อพปร.อยู่ที่วัดไรขิง สามพรานจ๊ะ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 08:35:32 »
หนักคอเอาการอยู่น่ะนั้น :075:

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 12:47:56 »
มีด ปืน ผมว่าไม่ได้กินคับติดพระหมดละคับ

:077: :077:
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 01:43:44 »
ขอบคุณครับ

ลุงแกคง  ตกน้ำ ไม่ไหลชัวร์

ฟันธง

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 05:36:55 »
โอ้โห อย่างงี้ตายยาก โดนยิงมา กระสุนโดนแต่พระไม่เขาผู้คล้องแน่นอนชัวร์

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 08:01:44 »
กลัวคอเคล็ดซะก่อนนะสิครับ :090:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 08:31:17 »
พระที่เห็นแกะมาจากกระเบื้องหลังคาโบสถ์ครับที่รื้อออกมาเมื่อสมัยน่าจะปี พ.ศ. 2530 นะครับถ้าจำไม่ผิด เพื่อบูรณะโบสถ์ใหม่ครับ  
ตัวกระเบื้องมีอายุเกิน 100 ปีแล้วครับ ประสบการณ์คือมหาอุตครับแล้วแคล้วคลาดปลอดภัย เลยมีการนำกระเบื้องเหล้านี้มาบดแล้วผสมลงไปในพระเครื่องของทางวัดไร่ขิงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2555, 08:33:33 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 11:59:28 »
ใช่แล้วครับ เป็นพระขนาดบูชา ซึ่งก็คือแผ่นกระเบื้องหลังคาโบสถ์ ที่ไม่แตกหัก สมบูรณ์ๆทั้งแผ่น
ส่วนที่แตกหักก็ป่นทำเป็นองค์พระ
ครับ ไม่นึกว่าจะแขวนกันแบบนี้เลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 12:05:59 »

สำหรับผม เอาแค่เศษเล็กๆนี้ก็พอแล้วครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 12:22:46 »
^
^
^
ผงทองเยอะดีจังครับ
ของผมมีผงทองนิดเดียว

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 12:51:12 »
ใช่แล้วครับ เป็นพระขนาดบูชา ซึ่งก็คือแผ่นกระเบื้องหลังคาโบสถ์ ที่ไม่แตกหัก สมบูรณ์ๆทั้งแผ่น
ส่วนที่แตกหักก็ป่นทำเป็นองค์พระ
ครับ ไม่นึกว่าจะแขวนกันแบบนี้เลย

พี่องค์ใหญ่ๆๆๆแบบนี้จะไปหาบูชาได้ที่ไหน พี่ช่วยแนะนำด้วย อยากได้มาขึ้นคอครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 03:06:49 »

พระวัดไหน? ก็ต้องไปหาที่วัดนั้นดูก่อนนะครับ ถ้าของหลวงพ่อวัดไร่ขิง ถ้าใจอยากจะนำขึ้นคอจริงก็เดินทางไปวัดไร่ขิงดูสิครับ แท้แน่นอน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 04:20:23 »

สำหรับผม เอาแค่เศษเล็กๆนี้ก็พอแล้วครับ :001:

ของพี่เอ็กซ์นี่สุดยอดแล้วครับ  แผ่นพระรักทองที่ลอกออกจากองค์หลวงพ่อหายากมากครับ   :054:
แถมเนื้อผงกระเบื้องหลังคาโบส์ครบเครื่องในองค์เดียวกัน  :053: