ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบวิธีไปเอาเขียวเสืออะครับ  (อ่าน 3753 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
เค้าต้องไปตัดเอาหรือว่าไปทำยังไงถึงได้มา :054:
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ผมอยากทราบวิธีไปเอาเขียวเสืออะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 02:35:14 »
อยากได้เขี้ยวเสือ แบบไปตัด ไปงัดมา ต้องเข้าป่าไปล่าเสือ แต่ต้องกินยาแก้ไอด้วย เดียวจะไอ เสียงดัง คุกๆๆ ถ้าเสือถูกยิงตายใช้ไม่ได้
ไม่เหนียว ต้องทุบเอา
                                แต่ทางที่ดีที่สุด ไปตลาด JJ ไปเดินหาซื้อง่ายกว่า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ผมอยากทราบวิธีไปเอาเขียวเสืออะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 06:08:56 »
อยากได้เขี้ยวเสือต้อง จับมัน อย่าให้ตาย กรีดหนังหน้าผากมัน  ต้องตอนที่มันหายใจอยู่ แล้วก็ฆ่ามันเอาเขี้ยว มันจะอาคาด มาก อาถรรค์มันแรง !!!

ออฟไลน์ YUI..KA

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 09:55:13 »
แล้วมันจะยอมให้จับหรือคะ คุณโจรสลัด   :D
ไม่ลองก้อไม่รู้.....

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 11:58:22 »
ไม่ยอมเราก็ต้องฝืนใจหน่อยล่ะมั้งคั๊บ   เอิ้กๆๆๆๆๆ  ;D ;D ;D 

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2550, 12:35:10 »
ข่มขืน(จิตใจมันไง) :o :o
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2550, 01:23:00 »
ไปล่าเสือ หรือไปให้เสือล่าครับ :) :)

ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2550, 10:37:20 »
ไม่ยอมก็ต้องยอมอ่ะ เหอะๆๆๆๆๆ ?

แมวเป็นเสือของหนู เสือเป็นเสือของแมว คนเป็นเสือของเสือ ? ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 12:10:17 »
อนุโมทนาแก่ทุกท่าน
ที่สวนสยามก็มีเลี้ยงเสือไว้ในกรง ๑ ตัว ถ้ายังไงลองไปขอมันดูนะครับ อาจได้

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 01:13:16 »
เค้าต้องไปตัดเอาหรือว่าไปทำยังไงถึงได้มา :054:

บาปอ่ะ --- ชาติหน้าฟันหลอ หมดปากไม่รู้ด้วยนะ

ออฟไลน์ จอมยุทธ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 10:25:20 »
ลองๆขอมันดีๆสิครับ เผื่อมันจะให้นะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 02:53:01 »
วิธีได้มาน่ากลัวมากเลยครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 11:41:39 »
ไปขอดูละกันครับ ...ระวังมานกัดนะครับ 555

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 05:07:33 »
เขี้ยวแมวแทนได้มะครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 07:15:52 »
เขี้ยวเสือนี่หายากมากมากเลยตอดอยู่นานแล้วยังไม่ได้เลย
ของหลวงปู่ไสว ของหลวงปู่เปิ่นก็เคยมีหัวเสือแล้วก็เสือรุ่น2หลวงปู่ไสว
แต่ตอนนี้เข้าป่าไปหมดแล้ว เผ่นไปแล้ว อะไรที่เกี่ยวกับเสือนี่ได้มาทีไรต้องกระเด็นไปเป็นของคนอื่นทุกทีไม่รู้ทำไม
แต่อย่าลืมว่า เขี้ยวเสือไฟหาได้สำคัญ  แต่จิตใจเรานั้นตั่งหากที่วิเศษ  เพียงแค่เราคิดดีทำดี
ด้วยความเคารพ (ศรัทธา  เชื่อมั่น  บารมี  ปาฏิหาริย์  )
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 08:03:39 »
สมัยก่อน พระเกจิอาจารย์ที่ท่านสร้างเขี้ยวเสื้อนั้น
ลูกศิษย์ลูกหาล้วนแต่ ได้มาแล้วนำมาถวายท่านทั้งนั้นครับ
อาจจะยิงมาได้บ้าง หรืออาจจะได้มาจากซากของมันที่แก่ตาย
แต่ตำราที่เคยได้ยิน เขี้ยวเสือที่ถือว่าดีที่สุดคือ
ต้องได้มาจากซากเสือที่แก่ตายเองครับ
ถึงจะดีที่สุด ถ้าไปยิงมาก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่เพราะมันเป็นบาป
แล้วไม่ใช่เจอแล้วจะตัดเอามาได้เลยนะครับ ต้องบวงสรวงขอขมากับ
เจ้าของร่างเค้าก่อน ถึงจะถูกต้องตามตำรา หุๆๆ  :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 08:05:47 »
อยากได้เขี้ยวเสือต้อง จับมัน อย่าให้ตาย กรีดหนังหน้าผากมัน  ต้องตอนที่มันหายใจอยู่ แล้วก็ฆ่ามันเอาเขี้ยว มันจะอาคาด มาก อาถรรค์มันแรง !!!
โหดไปปะท่านโจร....เวรกรรมมีจริงนะ