ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาคาดตะกรุด ใช้ได้ทุกสำนัก(โดยเฉพาะสายวัดบางพระ)  (อ่าน 8726 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วันนี้ผมมีโอกาสได้ไป ที่วัดโคกเขมา พระอาจารย์ระพิน(กำไร)อภิชาโน  เจ้าอาวาสวัดโคกเขมารูปปัจจุบัน(ลูกศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น) ผมสอบถามกับท่านเรื่องคาถาที่ใช้ในการคาดตะกรุด ท่านก็เมตตาบอกให้มาว่า
ตั้งนะโม 3 จบ
พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง อุกาสะ อาราธนานัง กะโรมิ นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุตตัง สุนะพุทธัง อะสุนะอะฯ (บริกรรมก่อนคาด)
สัตถาเทวะมะนุสสานัง(ภาวนาตอนจะคาด)
อิมัง กายะพันธะนัง อะธิษฐามิ (บริกรรมขณะคาด)
พุทโธภะคะวาติฯ (บริกรรมเมื่อแก้ปมออก)
ที่สำคัญ ท่านบอกว่า ใช้ได้ทุกสำนักครับ :015:

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สิ่งดีดีแบ่งกันได้อีกแล้วท่าน  ;D

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากคับ :002:
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
ดีครับดี  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ พี่ สุดยอดครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สุดยอดครับพี่เก่ง คาถาพระเจ้าสิบหกพระองค์
เป็นคาถาที่ยอดเยี่ยมมากครับ ครูบาอาจารย์สมัยก่อน
ท่านล้วนใช้กันทั้งนั้นเลย ^ ^
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีที่พี่น้องมอบให้กัน
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ใหม่ๆ

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
ขอบคุณครับ

:053: :053: :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คาถาีดีครับ  แฟนๆตะกรุดคงจะท่องกันได้   

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tanyoass

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :069:ดีจังเลยชอบ