ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีขอพระ และถ้าท่านสนใจสายพราย อยากฟังประสบการณ์ตรง เชิญครับพี่น้อง  (อ่าน 58905 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
"อะไรที่เกี่ยวกับผี มันไม่ดีหรอก บอกได้เลยว่าไม่ดี ถ้าหากคนไอ้เสกบังคับมันไม่อยู่ ไอ้คนใช้ก็จะอันตรายเอง"
จากส่วนหนึ่งของบทสัมพาสน์ ท่านหลวงพ่อสาครวัดหนองกรับ

อนึ่งผมเองเป็นคนที่มีปัญหาความรักหนักใจอยากให้เขารักอืมรักเขาแหละแต่เขาไม่รักก็ว่ากันไป หล่อไหมไม่มีผลถ้าเขาไม่ชอบเรา ทำไงอ่ะ ไม่ได้ด้วยเลห์ ก้เอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ก็เอาด้วยคาถา ไช่ไหม ที่กล่าวมาก็จริงแต่ที่ฮิตสุดคือวัตถุมงคลเด็ดๆสายเขมร  และ  สายพราย พวกดินโป่ง ดิน7ป่าช้า ดินขุย ดินท่า หรือ พวก ถ้าพราย 1800ตนก็ นับไป 1800ศพ  บนคอเรานะเรามีอะไรคุ้มกันมั่ง จากประสบการณ์ตรงแล้วผมพบว่า

ไม่มีอะไรช่วยเราได้เลยถ้าดวงเราตกหรือเราทะเลาะกับพราย ยกเว้นไปหาหลวงพ่อขอความอนุเคราห์จากท่าน ไม่สนุกเลยนะ
เดินสายหลายวัดรดน้ำมนต์ ไม่หายไรก็ไม่หายมาสุดที่วัดบางพระมาขอยันต์อื่นๆและมาหาลุงลุงก็บอกว่าไม่ดีให้ลด หมดหวังแล้ว
นึกไงไม่ทราบไปกราบหลวงพี่แป้วถวายนมท่านก่อนกลับแบบปลงๆไม่ทันแน่ ท่านมองแล้วถามเอ้าโยมไม่มาลงหรือ ก็เรียนท่านไม่ขอรับคงไ่มทัน ท่านมองศิษย์ทุกคนแล้วทุกคนพยักหน้า "ให้เขาก่อนนะเขาอยู่ไกล" กระผมตกใจเพราะท่านจำได้ว่าเรามาไกล เราก็เกรงใจปฏิเสธ2ครั้งแต่ท่าน เหมือนทราบว่าเราโดนอะไร เลยเรียกเราไปใกล้ๆ
ท่านเลยตอก8ทิศให้ด้วยน้ำมัน หลังจากลง8ทิศแล้วรุสึกเลยว่า หัวเริ่มโล่ง ได้สมองคืนมา ไอที่เบลอๆจับต้นชนปลายไม่ถูก
ชอบนอนดึกๆพูดติดอ่างวกไปวนมาแป๊บๆลืมเหมือนมีอะไรดันสิ่งที่มองไม่เห็นและทำให้ว้าวุ่นใจออกไปและทุกอย่างก๋ค่อยๆดีขึ้น
กลับมาคิดเออ เราอยากมีแฟนแค่1คนนะ อืมเราอยากทำไรต่อทำนี่ไง เออๆไช่ๆ สมองมีระบบขึ้น ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
กราบขอบคุณหลวงพี่แป๊ว และพี่น้องวัดบางพระที่ลัดคิวให้ครับ ผมเลยรอดมาได้

เมื่อวานนี้ผมี้นำรูปพระไปที่ที่ท่านอยู่เหมาะสมไม่ไช่ห้องนอนห้องนอนมีแค่1รูปพอคือครูใหญ่สมเด็จท่าน กับของกันตัว แต่แขวน ร.๕ พระปิยะมหาราชเหนือเตียง เพื่อศิรมงคลชีวิต เชิญกุมาร และนางพราย ใส่ขันทองเหลืองไปไว้ฐานพระฝากหลวงพ่อให้เขา เป็นบริวารท่านแล้วเราก็ทำบุญทำทานให้เขาหน่อยดีขึ้นนะ

ใครชอบพรายแรงๆพยายามอย่าป่วยจิตจะตกจะโดนเข้าแทน ถ้าอาจารย์ท่านนั้นพลีมาไม่ดีหรือ แรงเกินควบคุม
และพวกที่มีคาถากำกับแล้วไม่ชอบท่องน่ะระวัง ที่สะกดไว้เสื่อมเมื่อไร คุมไม่อยู่ก็ป่าราบกันเป็นแน่แท้
จิตแข็ง อำนาจแข็ง วันแข็ง ครูดี ดวงแข็ง คาถาครบ ดวงไม่ตก ไม่ป่วย ทำบุญบ่อยๆ และเขาชอบเรา ก็ไปได้ไวเห้นผลไว
พรายกินอาหารหยาบ ผมใช้เวลาถวายพระให้เขารอ หลวงปู่ฉันหมดแล้วให้เขารอกินต่อ เลย หรือถ้าขนมจะแยกให้เขา
แบ่งกันเขาชอบเราไม่ชอบเราก็ใสถาดหล่อน้ำกันมดขึ้นให้ แต่ถ้ากินด้วยกันได้ก็เรียกกินก่อนเรากิน (ใจเขาใจเราเนอะ)

ถ้าไม่ หรือขี้เกียจ - -  ก็เป็นแบบผมไง

ย้อนมาดูกุมาร และพรายกุมาร รักยม และนางพราย (เขาว่าใช้จีบสาวได้)ไม่เห็นผลใดๆนิ่งสนิทสำหรับผมนะแรงไหมแรงแน่ๆ
ก่อนอื่นนะ
พรายคือ วิญญาน วิญญาน จะอยู่ได้ด้วยในร่าง ธาตุขันธุ์ เมื่อแตกดับ ก็กลับสู่ปฐพี มีทั้งข้อดีและข้อเสีย(ที่ไม่ค่อยรู้แต่สำคัญมาก)
เป็นที่นิยมเสาะแสวงหาเพราะความแรง กว่าสายพระ และไม่มีคำว่าไม่ถ้าเราชอบ(ในโฆษณา) แต่ในมุมลบ
มีคนอยู่บนคอ108คน ถ้าเขาชอบเราเขาก็ยกเรา ถ้าไม่ชอบ เขาก็...ไช่มะ ไม่ชอบหน้าใครเราจะทำไงล่ะ

วัตถุมงคลดีๆแต่ไม่ดังมีเยอะ วัตถุมงคลและอาถรรพ์ ดีๆไม่ดังและไม่แพงก็มีเยอะ นางพราย30บาท 150บาทใครจะคิดว่าแท้
ที่ไหนได้ป่าราบ (ขายราคาถูกกว่าบาร์บี้อีก) พรายกินตัวแบบในหนังไ่ม่รู้ แต่ถ้าพราย เข้าตัวน่ะผมโดน ตาดำหน้าคล้ำเหมือนตากแดด พุงโล หัวสมองเบลอๆ หวาดกลัวไปหมด ไปทุกวัดทุกสำนัก ไปหมด ไม่มีความเป็นตัวของตัวเอง
น้ำท่าไม่อาบ นอกจากไม่มีแฟนแล้ว คนยังรังเกียจ และมีแค่เรื่อง เพื่อฝูงถอยห่าง หงุดหงิด และเขาไม่ปรากฏตัวให้เห็นแน่ๆ
หน้าตาเหมือนผีซูบๆ หัวยุ่งๆ

แต่ถ้าเขาชอบเราล่ะ
ก็จะมีแต่เรื่องดีๆ เข้ามา ถ้าทำบุญอุทิศให้เขาน่ะ ถ้าบ้านริมถนน ก็ทุกวัน ถ้าไกลวัดก็วันพระ เราได้ พี่น้องหรือลูกๆที่มาอยู่กะเราก็ได้
ดี2ต่อ เรื่องดีๆก็เข้าเพราะกุศลส่งด้วย แต่จีบสาวผมไม่แน่ใจนะ บอกไม่ได้แต่จะมีคนเข้ามาหาเราถ้าเราไม่ต่อเขาก็ไปเองอืมไปเอง
แล้วบางทีจะมีแวบๆ เหมือนเด็กมั่ง คนมั่งเดินผ่านหน้าห้องบ่อย ตอนดึกๆ เขาช่วยเราดูบ้านก็ดีไปอีกอย่างนะ

อย่างที่พี่น้องบอกมาน่ะครับ นำข้อดีข้อเสียไปเปรียบเทียบก่อนเลือกหา
อืมขุนแผน หรือลูกอมผงเดียวกันหลวงปู่ทิมก็หาเช่าได้ ลูกอมไม่แพงนัก ถ้าหาได้ อยากได้พระท่านใดจุดธูปบอกท่านทำบุญใส่บาตรให้ท่านแล้วนึกถึงท่านบ่อยๆ ขอพระท่านดูสิไม่ลองไม่รู้
ขอด้วยว่าอยากได้ราคาเท่าไร ถ้ามีบุญมีวาสนาได้เองแหละ

พระทำอะไรได้ในระดับหนึ่งแรงแต่ไม่สุดๆ แต่ฆาราวาสทำอะไรได้ไม่จำกัดลิมิดแต่แรงสุดโลก ถ้าถูกใจเราเขาก็ให้คุณ แต่ถ้าผิดใจเรา
ก็เหมือนคนทะเลาะกันอยู่อ่ะแล้วขอให้เขาช่วยใครจะช่วยไช่ไหมช่วยก็ไม่เต็มใจเนอะ

อืมสายพระหรือสายฆาราวาสก่อนเข้าบ้าน จุดธู)16ดอกบอกขอเอาพระพรายกุมารของนี้ๆ.... เข้าบ้าน ให้มาอยู่แล้วเจริญรุ่งเรื่อง ความรัก การเรียน การงาน สุขภาพ ค้าขาย อะไรก็ว่าไป บอกด้วยว่าถ้าเขาทำไม่ดีให้ท่านเจ้าที่กำหราบ อืมลองดูนะ
สายพราย ไม่ว่ารพหรือฆาราวาสทำยังไงก็ต้องทำบุญทำกุศลให้เขาบ่อยๆ คาถากำกับก็ถ้ามีสวดไม่มีก็ ไม่เป็นไร
กันตัวเราด้วยชินบัญชรไว้แหละดี อย่าว่าแต่พี่น้องเลย ผมเองยังโดนอยู่บ้างบางที แต่เราก็เป็นทีมแล้ว จะให้จะขาย จะทิ้งก็เหมือนเป็นญาติกัน ทำไม่ลง ^^ ถึงบอกพี่น้องว่า ชอบก็ใช้ไม่ชอบก็ผ่านเหมือนท่านมีสามชิกมาเพิ่มในบ้านโดยไม่เห็นตัว แต่เราสื่อกันด้วยใจไง (มาให้เห็นจริงๆแต่ไม่เกิน2-5วิพอเรากระพริบตาก็หายไป) เป็นห่วงพี่น้องที่กำลังนิยมสายพรายที่เป็นสาย
อาจารย์ ฆาราวาส ห่วงยังไงทราบไหมครับ และทำไมคนถึงนิยมเล่นวัตถุมงคล ขอเกจิที่ท่านดับขันธุ์ไปแล้วทราบไหม
ตอบคือ

ถ้าอาจารย์เสื่อม เช่นหลวงพ่อภาวนาพุทโธ - ศิษย์ตามสาย - ก็จะเสื่อมตามไปด้วยเป็นทอดๆ วัดตถุมงคล ก็จะเสื่อมตามไปด้วย
เสื่อมลงมาเป็นลำดับ พระท่านมีศีลถึง256ข้อเสริมให้เสื่อมยาก แต่ฆาราวาส ถ้าใช้มวลสารแรงๆ กระดูกหน้าผากเอย ชิ้นส่วนศพเอย
ของในป่าช้าเอย เชิญวิญญานแรงๆเช่นผีตายโหงเนียะ แล้วพลีมา หรือบังคับมา แล้วล็อกด้วยคาถาอาคมหรือมนต์สะกด โดยอาจารย์
ถ้าวันดีคืนดีอาจารย์เสื่อมจะเกิดอะไร นอกจาก ผี108ตน ไช่ไหมครับพี่น้อง....สยองไหม!! 

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :001:  ใช้ขึ้นนี่ถึงกับ ตบแย่งกันเลยนะพี่.... 55

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณข้อมูลดีๆจากประสบการณ์ตรงครับพี่
ผมไม่กล้าเล่นสายพราย เพราะกลัว แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณข้อมูล ครับ ผมกลัวผีเลยไม่ได้มาทางนี้เลย
ส่วนตัวผมชอบกรรมฐาน ครับ

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
แล้วสายพรายของหลวงพ่อสาครศิษย์หลวงปู่ทิม ใช้ดีไหมคับ ผมกำลังศึกษาสายพรายของความรู้ข้อมลูด้วนนะคับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
คนถูกโฉลกก้อเฮงไปสิคะท่าน แต่คนไม่ถูก นอกจากจะเล่นเอาแทบตายเหมือนพี่พีชแล้ว เค้ายังไม่ช่วยอีก มีแต่ทับถมให้แย่ลง ถ้าใครอยากเสี่ยงก้อลองดู เพราะดวงคนเราไม่เหมือนกัน
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คุณพระดีที่สุดแล้วล่ะ ไม่ได้ทำร้ายใคร ไม่ได้ทำร้ายตัวเอง อยู่อย่างสบายๆ

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
เจอคำว่า พราย นี่รีบเเวะเข้ามาเรยอ่าครับ

ข้อมูลดีได้เเต่ใดมา  อิิอิ
ชอบมากๆๆสำหรับมือใหม่อย่างผมนี่
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีนะครับ
ส่วนขุนเเผนของลป.สาคร มี่ใช่มวลสารผงพรายกุมารอย่างเดียวกับของลป.ทิมรึป่าวครับ
น่าสนอยู่เหมือนกันอ่าครับ เเต่ของเเท้หายากอ่าครับ
ถ้าพี่คนไหนมีข้อมูลที่จะเเนะนำเพิ่มเติ่ม
เเนะนำอ.ท่านใดหรือเกจิท่านใดที่มีเครื่องรางสายพรายอ่ะครับ
ยังไงก้อรบกวนช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
จะไว้ศึกษาบ้าง
เพราะส่วนตัวผมก้อกัวนิดหน่อย เเต่ชอบอ่ะครับ
เเต่ก้อคงศึกษาไปก่อน

เเอบยืมกระทู้น่ะครับ พอดีขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่
อิอิ
รบกวนพี่น้องชาวบางพระทุกคนด้วยนะครับ
ขอให้ทุกคนมีบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2551, 08:47:00 โดย MX_GUS »

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข้อมูลครับ ที่เก็บไว้ก็มีแค่ สมเด็จเนื้อผงกระดูกผี วัดห้วยพลูอยู่องค์เดียว

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
เห็นกระทู้นี้แล้วอยากตอบมั้งเพิ่งสมัครคับ
ผมบอกได้เลยคับไม่มีใครช่วยเราได้นอกจากช่วยตัวเองคับ
เมื่อก่อนผมไม่เคยมีพระสะสมพระ
ก่อนพ่อผมเสียมีพระเป็นพันองค์ถ้าเก็บถึงวันนี้บอกได้คำเดียวว่ารวยแล้ว แต่มีเหตุที่พ่อผมต้องใช้เงิน
เมื่อก่อนผมมีแฟนแล้วก็โดนทึ้งคับ แต่แล้วเค้าก็กลับมา แต่เค้าก็ยังอยู่กะคนใหม่อยู่คับ
สรุปง่ายๆผมกลายเป็นชู้เค้าไปเลยคับทั้งๆทีเป็นแฟนเก่าผม 555+
แต่มีคนแน่นำให้ผมทำบุญอุทิศบุญให้ซึ้งกันและกัน ตอนแรกผมไม่เชื่อ
เพระคนที่แนะนำผมเค้าเป็นแม่ของแฟนเก่าผมเอง ผมเลยไม่เชื่อ
เค้าไปดูดวงผมกะลูกเค้าว่าทำไมลงเอยแบบนี้ หมอหรือพระก็ไม่รู้คับ เค้าบอกมีกรรมมาแต่ชาติที่แล้ว
ก็ต้องอยู่กันไปอย่างนี้ไม่มีทางแก้จนกว่าจะหมดกรรม แต่เค้าแนนำให้ทำบุญอุทิศให้ซึ้งกันและกันจะได้หมดเวรกรรมที่มีต่อกันเร็วขึ้น
ลูกแกก็เอามาบอกผม ผมบอกก็ให้เค้าไปทำบุญเพื่อที่จะได้หมดกรรมตามที่เค้าบอกมา แต่พี่เชื่อมั้ยว่าผู้ญิงคนนั้นบอกว่าไม่ทำหรอก อยู่กันอย่างนี้อ่ะดีแล้วเค้าไม่อยากจากผมไป อ้าวซวยแล้วสิ
ผมก็ไปทำเองคับ เอ็งไม่ทำข้าทำเอง
ไม่ถึงเดือนคับ ผมก็ได้แฟนคนใหม่ แล้วผมก็เลิกกะคนเก่าทันทีเลยคับ
ห่า เสือกมาร้องให้ ตอนบอกเลิกผมไปมีคนใหม่ไม่เห็นร้องอย่างนี้เลย ตอนนี้ โดนบอกเลิกยังมาร้องให้

แต่แล้วผมก็นำพรายมาเลี้ยง   ทั้งเซ่นทั้งทำบุญ  ขอเสน่ห์แรงสาวเห็นเป็นหลง
แต่ไม่เคยได้เลยคับ ไม่เคยเจอ ใครบอกเชิญเขาบ้านแล้วเลี้ยงไม่ดีจะเจอผมไม่เคยเซ่นอาหารเลยคับตั้งน้ำให้ 2แก้ว น้ำแดงกะน้ำป่าว ก็ไม่เคยเจอ
พรายก็คือพรายคับ
ผีก็คือผีคับ
เป็นสิ่งที่เรามองไม่เห็น แล้วจะรู้ได้ไงว่าเค้าจะช่วยเราได้
คุณนำพรายมาเลี้ยงคิดแต่จะขอจะบน นู่น นี้ นั้น  ให้เค้าทำ ให้เค้าช่วยไม่มีทางได้คับ
ผมว่ามันอยู่ที่การกระทำของคุณทั้งชาติที่แล้วและชาตินี้มากกว่า
คิดแต่จะทำบุญให้พรายช่วย ทำไม ไม่ทำให้เจ้ากรรมนายเวรของเราทั้งชาติที่แล้วและชาตินี้บ้างละคับ
เค้าไม่ใช้พรายและก็มองไม่เห็นเช่นเดียวกะพรายแต่เค้ามีจริงแน่ๆคับ
พรายที่ผมเลี้ยงอ่ะเคยเจอคับแต่เค้ามาดี
ใครอยากลองพรายบอกได้คับ ผมให้บูชา แต่คุณต้องนำเงินไปทำบุญโลงศพที่วัด หัวลำโพง แล้วนำบัตรที่เค้าเขียนชื่อ ต้องเป็นชื่อผมนะคับมาแสดง ป้องกันคนเอาใบเก่าที่เก็บไว้มาอ้าง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ของครูบาสุบิน วัดอยู่เชียงใหม่ แรงจริงจนเอาไม่อยู่ ขอหวยก็ไม่ได้ไม่ให้ เอาแต่หลอกหลอนอย่างเดียว ฉันทิ้งไปแล้วค่ะ

กุมารทอง เนื้อผงรุ่นนี้ มวลสารมีเยอะ และผสมชิ้นกระดูกผี ที่ตาย
ชื่อนายมานพ เขาเป็นชอบเล่นการพนันมาก และเล่นจนตายตายคาวงการพนัน พลีเอามา
บังคับให้อยู่ เหตุใดจึงเอาไม่อยู่ไม่ทราบ เล่นกับผี ยุ้งจริง

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
บางคนใช้ขึ้นครับ บางคนเกิดวันดาวศุภเคราะห์ ให้นอนกับผีก็ยังไม่เจอผีหลอก
แต่ถ้าเป็นคนบางวัน หรือมีอะไรทำร่วมกันมา เขาก็ใช้ของเขาได้ ดี
อย่างที่พี่พีช เคยบอกไว้ ว่า ของที่คนหนึ่งใช้ดี ใช่ว่าเราจะใช้แล้วดีเหมือนเขา
เงียบก็ไม่ดี .. พอมาช่วยก็แรงไปอีก ..
แล้วแต่ชอบครับ  ปกติคนใช้พราย เขาก็ใช้เป็นเรื่องๆ เป็นเวลาไป ยังไงแล้วสรณะที่พึ่งคือ พระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ คุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ แน่นอนที่สุด ทั้งหมดอยู่ในฐานะของที่เคารพบูชา
แต่พรายก็แค่ของใช้ ต่ำกว่าเรา ร่างก็ยังไม่มีจะอาศัย เรื่องเซ่นผมไม่ิคิดมาก ถือว่า ต้องมีผลงานถึงจะได้
เครื่องรางแบบนี้ก็เหมือนของสะสม เป็นความชอบส่วนบุคคล ขอแต่อย่าหลง.จนเกินไป ถ้าทำบุญมาร่วมกันไม่ต้องมีพราย ความดีของคนเราก็ทำให้เทวดาทนไม่ได้ต้องลงมาคอยดูแลรักษา เองละครับ

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ของผมเคยคิดจะลองหาสายพรายมาเล่น เหมือนกัน แต่ว่า พอดี ช่วงนั้น ไม่ค่อยมีเงินเลยยังไม่ได้ลอง
แต่มาระยะหลัง มุ่งแต่เก็บพระ ดี ๆ คิดว่า ถ้าเรา หุ่นโอเค หน้าตาพอใช้ อาศัยใจกล้าหน้าด้าน ก็ น่าจะโอเคแล้ว
คิดว่าจีบได้ก็ดี จีบไม่ได้ก็ จีบคนอื่นต่อ
แล้ว คิดว่า หาของพระ มาเล่นจะดีกว่า ไม่เข้าตัว
เลยเล่นแต่ของพระ ครับ

อย่างหลัก ๆ เรื่องเสน่ห์ ก็ นางพิมพ์ ของหลวงปู่อั๊บ พระศรี ของหลวงปู่แย้ม แค่นี้จิง ๆ ครับ

นอกนั้น อาศัย ความมั่นใจในตัวเองครับ

แต่เห็นพี่ โดนกันอย่างนี้ คงจะเลิกหาสายพรายมาเล่นตลอดกาล ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แย่เลยพราย ดูด้วยครับว่า ยังไงๆๆ เลี้ยงดีก็ดีไป เลี้ยงไม่ดีก้แย่ครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
...ทำไมลูกบ้านหมู่บ้านคาถาเก่งสายพรายกันทุกคน ..ฮึๆๆๆ    :074:

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าผมจะเลี้ยงกุมารทอง และผมเน้นวัดคือวัดสามง่าม ถ้าผมเลี้ยงไม่ดี จะมีผลเสียไหมครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
สายวัดสามง่ามนี่ไม่เคยได้ยินว่ามีโทษครับ
แต่ถ้าเลี้ยงเค้าไม่ดี ก็อาจจะหนีกลับวัดได้
เคยได้ยินมาทำนองนีอ่าคับ
แต่ก่อนจะเลี้ยงเค้าก็น่าจาดูความพร้อมของเราก่อนด้วย
อ่าครับดีที่สุด เพราะน่าสงสารกุมารเค้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
แล้วถ้าเป็นผงพรายสายหลวงพ่อสาครล่ะ มีใครเคยใช้บ้างคับ อยากรู้

• เด็กวัด
ผมเคยแขวนอยู่พักนึงครับ
เรือ่งเมตตาก็ถือว่าดีอยู่ในระดับนึงเลย
เป้นพระผงพรายกุมาร พิมเล็กครับ
พรายกุมารสายนี้ เป็นพรายที่ดีครับ
คือเป็นพรายที่สำเร็จด้วยพระพุทธคุณครับ

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
ผมห้อยอยู่ของหลวงพ่อสาครครับรุ่นแรกปี 30 สุดยอดจริงๆครับ ใครไม่มีไปหานะครับแล้วจะรู้ว่าขุนแผนมีจริง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตัวขุนแผน เอง ก็เป็นพวกพรายครับ ลูกหลานก็เป็นพรายกันทั้งหมด :005: :005:
ตัวเอง เป็นพรายแก้ว มีลูก เป็นพรายกุมารทอง และยังมีพรายงาม พรายชุมพล
มั่วดี พราย กับ พลาย ตกภาษาไทยอย่างแรงฮิ :007: :007: :006:

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมท่านแรงและเห็นผลชัดราคาพุ่งกระฉุด ทั้งพระขุนแผน ทั้งลูกอม แพงหมดครับ
่หลวงพ่อสาคร ท่านเป็นลูกศิษยครับ ไม่มีโทษแต่ก็ต้องเซ่นไหว้เช่นกันครับ จะได้แรงๆ
หลวงปู่ชื่น  แรงนะเมียใครชอบเราหมด ผิดข้อ3ง่ายจัง และใช้ตังเยอะด้วยหมดไวจัง
หลวงพ่อสาคร เสนห์ดีนะ เรื่อยๆ เงินก็มีพอใช้พอเก็บไม่เป็นเสี่ย
(เหมือนพระขุนแผนหลวงพ่อตัดผมรักมากขุนแผนออมสินเก็บเงินเก่ง ผมไม่แปลกใจเลยทำไมไม่ไช่พรายกุมารแต่คนชอบจัง)

แต่แล้วผมก็นำพรายมาเลี้ยง   ทั้งเซ่นทั้งทำบุญ  ขอเสน่ห์แรงสาวเห็นเป็นหลง (รูปสมบัติ+ฐานะ+อาคม+กรรมเก่า)
แต่ไม่เคยได้เลยคับ ไม่เคยเจอ ใครบอกเชิญเขาบ้านแล้วเลี้ยงไม่ดีจะเจอผมไม่เคยเซ่นอาหารเลยคับตั้งน้ำให้ 2แก้ว น้ำแดงกะน้ำป่าว ก็ไม่เคยเจอ (พรายกินเครื่องเซ่นหยาบเรียกกินด้วยได้ทั้งสายพระสายฆาราวาส แต่ต้องมีตั้งอาหารให้เขากินด้วยนะถ้วยเล้กๆพอ
อย่าให้มดขึ้นนะเด๋วจะเจอไรสนุกๆ)
พรายก็คือ วิญญาน หรือเรียกว่าชิ้นส่วนศพ หรือเรียกว่าชิ้นส่วนคนตายซึ่งเราเรียกคนตายง่ายๆว่า"ผี"ไงครับ
พราย108ตนก็ตัดมา108ศพ นะ...TT-TT
เป็นสิ่งที่เรามองไม่เห็น แล้วจะรู้ได้ไงว่าเค้าจะช่วยเราได้ ได้ครับเขายืนข้างๆเรา ไม่ไช่อยู่ในพระที่เราคิด
คุณนำพรายมาเลี้ยงคิดแต่จะขอจะบน นู่น นี้ นั้น  ให้เค้าทำ ให้เค้าช่วยไม่มีทางได้คับ (ถ้าคนที่จีบดวงแข็ง ยังไงก็ไม่ได้ครับลองแล้ว) และมันอยู่ที่การกระทำของเรา และ คนที่เราชอบด้วยครับ
คิดแต่จะทำบุญให้พรายช่วย ทำไม ไม่ทำให้เจ้ากรรมนายเวรของเราทั้งชาติที่แล้วและชาตินี้บ้างละคับ
ผมเคยทำแล้วครับ แต่ใช้พรายจะไวกว่าจริง
เค้าไม่ใช้พรายและก็มองไม่เห็นเช่นเดียวกะพรายแต่เค้ามีจริงแน่ๆคับ
พรายที่ผมเลี้ยงอ่ะเคยเจอคับแต่เค้ามาดี (เค๊ามาแวบๆ แบบหนังแขกครับ แวบไปแวบมาแบบนินจา ขาวๆ)

ใครมีก็เลี้ยงไปเรื่อยๆครับจนกว่ารากับเขาจะหมดกรรมกันไป - เราคงไม่อยากให้ใครเอาไปโยนให้คนอื่นไช่ไหมครับ ถ้าไช่อย่าทำ
แต่อีกวธีคือฝากแม่พระธรณี คือปลดปล่อยเขาเพียงเท่านี้ครับ ถ้าทำถูกต้องของที่ฝังไว้ขุดใหม่ก็ไม่เจอครับ แปลกดีเนอะ

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
ถ้าแถวบ้านผม(กาญจนบุรี)
ผมเคยได้ยินเขาว่าเลี้ยงไม่ดี
น้องเขาหนีไปจะมีผลกับลูกๆ
มีลูกลูกจะสติไม่ดีหรือ
ไม่ครบ32

• อัฏฐมะ
ครับ มีพรายไปไหนไปด้วย เราไม่เห็น คนรอบๆข้างก็เห็นครับ มีเยอะๆ ก็ทำให้เพื่อนๆกลัว ...
คนข้างห้อง ข้างบ้าน เห็นบ่อยกว่าเจ้าของด้วยซ้ำ ..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อ่าครับ ประสบการณ์หนาหูสำหรับคนเล่นสายพราย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :075:บางทีก็ นึกสงสาร พราย ที่ต้องไป ดลใจคนที่ดวงแข็งๆถึงแข็งมาก ถึงขนาด ปีชงก็ยังดวงไม่ตก แถมที่บ้านสิงศักดิ์สิทธ์และครูแรงๆ ไปก็ไม่ได้ไร กลับมาก็ ไม่ได้รางวัลเพราะทำไรไม่ได้ ใครเจอแบบนั้น ลองไปใส่บาตรอัดบุญกุศลให้เขาเผื่อเขาจะผ่านได้มั่ง แต่ส่วนใหญ่ที่เจอมาปล่อยต่อเพราะคิดว่าไม่ได้ผลแต่จริงๆ พรายยังยอมต่างหากครับ
...

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

cho presley       

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
แค่รักยม กุมารก็เอาไม่ลงแล้วคร้าบพี่น้อง
จับใส่เก๊ะนอนคลุมโปงอยู่งั้นรอให้เช้า
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กัวน้องส้มจังเลยอ่ะ

ผมว่าพี่น่ากลัวกว่านะ 555