ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับเพิ่งเริ่มเดินทางสายสัก  (อ่าน 3156 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devildoom01

• ทุติยะ
  • **
  • ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
 สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆ ทุกคน ผมเพิ่งไปมา2ครั้ง น่ะครับ ได้9ยอดกับ7ยอดมา อยากทราบ ว่าต่อไปท่านจะให้ประมาณไหน
(พระอาจารณ์ แป๊ว) แล้วนานไม๊ครับกว่าจะได้ ยันต์เสือมหาอำนาจ

ขอบคุณครับ
มีปัญหาเรื่องประกันภัยรถยนต์ สินไหมทดแทน ปัญหาการเข้าซ่อมเคลม ปรึกษาได้นะครับ ยินดีแด่ ศิษย์วัดบางพระและพ้องเพื่อน

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: แนะนำทีครับเพิ่งเริ่มเดินทางสายสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 10:22:10 »
ต่อไปคงไม่รู้แล้วที่หลวงพี่ท่านจะให้...ส่วนเสือนั้นคงยากอะครับ...เพราะท่านมีลูกศิษย์เยอะแถมท่านไม่ค่อยให้เสือใครง่ายๆด้วย...

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แนะนำทีครับเพิ่งเริ่มเดินทางสายสัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 10:42:01 »
5แถว กระทู้เจ็ดแบก รึเปล่าไม่แน่ใจ
อิระชาคะตะระสา......................
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 10:45:04 »
ต้องลองไปเรือ่ยๆครับ
บางครั้งยิ่งเราอยากได้ สิ่งนั้นก็จะยิ่งห่างไกล
แต่วันไหนบางครั้งไม่อยากได้ สิ่งที่อยากได้ก็จะเข้ามาหาเอง
 :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 10:47:10 »
เห็นลูกศิษย์เค้าว่านานอยู่นะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 10:49:25 »
สาลิกาหรือเปล่าเอ่ย อันนี้ไม่อาจทราบได้ครับ แต่เสือคงต้องอีกนานอ่ะครับท่าน

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 11:29:26 »
กว่าจะใด้เสือคงต้องรอนะคับ
ของอย่างนี้ต้องรอกันหน่อยคับ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 01:58:58 »
ปลูกเรือนควรตามใจผู้อยู่ ผูกอู่น่าจะตามใจผู้นอน นะครับ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 03:56:30 »
ก้อแค่แนะนำน่ะครับอย่าซีเรียส ผมก้อศิษย์สายบางพระสักมาแปดปีจนถึงปัจุบันก้อยังไปลงอยู่เรื่อยๆ เพราะเคยมีรุ่นน้องคนหนึ่งอยากได้ทางเมตตา แต่อาจารย์ท่านกลับให้ทางบู๊ซึ่งไม่ตรงใจกับผู้รับทำให้ศิษย์คนนั้นเห็นยันต์ทีไร ก้อขัดใจทุกครั้ง เพราะผมเชื่อว่าทุกคนต้องมีเป้าหมายอยู่ในใจทั้งนั้นว่าอยากได้อะไร ไม่ใช่ปล่อยตามวาสนาหรือแล้วแต่ว่าอาจารย์จะไห้อะไร ชีวิตเราเราควรจะเลือกได้ ซึ่งผมก้อขอหลังจากครบยันต์สูตรแล้ว (เก้ายอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ สาริกา หมูทองแดง )ท่านก้อเมตตาให้ทุกยันต์ เมตตาต้องมาก่อนครับ

ถ้ากล่าวไม่ถูกต้องก้อต้องขออภัยด้วย

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 05:53:43 »
ขอเรื่อยๆครับเดวตั้นใจอ่อนเองๆๆๆๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 10:05:40 »
ผมก็เพิ่งเริ่มคับลงแต่น้ำมันพยายามจะไปบ่อยๆและติดๆกันเพิ่อที่จะได้ไม่ซ้ำที่เดิม
เรียงเลยคับ  เก้ายอดได้มาพร้อมกะสาลิกา แปดทิศมาพร้อมกะจิ้งจกโทนอ่ะคับไม่แน่ใจ แล้วก็เจ็ดยอด กระทู้5แถวได้มาแล้ว
จะไปจนกว่าจะได้เสือมหาอำนาจ อ่ะคับ ใจอ่ะอยากขออ่ะคับ แต่ไม่เอาดีก่ารอหลวงพี่ท่านเมตตราดีก่า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 01:40:19 »
ค่อยๆไปเรือ่ยๆคับ อย่าพึ่งรีบร้อนดีกว่าเดี๋ยวเครือ่งพัง ^ ^
หลวงพี่ท่านคงจะดูเอาว่าเมื่อถึงเวลาอันสมควรแล้ว
ท่านคงจะสักให้เองแหละครับ

ออฟไลน์ jo

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 03:41:02 »
ไม่เคยสักมาก่อนค่ะ แต่อยากสักหนุนดวง5 แถว อาจารย์เค้าจะสักให้มั้ยค่ะ ลองไปดูมาแล้วไม่กล้าถาม แล้วถ้าเราจะนำเข็มสักไปเองจะได้รึเปล่าค่ะ เพราะว่าที่ดูตอนสักไม่มีการเลี่ยนเข็มและเช็ดแอลกอฮอล์เลยค่ะ แต่โดยส่วนตัวเชื่อว่าศักดิ์สิทธิ์และนับถือมากค่ะ รบกวนผู้รู้ทุกท่านกรุณาตอบด้วยนะค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 10:30:36 »
ไม่เคยสักมาก่อนค่ะ แต่อยากสักหนุนดวง5 แถว อาจารย์เค้าจะสักให้มั้ยค่ะ ลองไปดูมาแล้วไม่กล้าถาม แล้วถ้าเราจะนำเข็มสักไปเองจะได้รึเปล่าค่ะ เพราะว่าที่ดูตอนสักไม่มีการเลี่ยนเข็มและเช็ดแอลกอฮอล์เลยค่ะ แต่โดยส่วนตัวเชื่อว่าศักดิ์สิทธิ์และนับถือมากค่ะ รบกวนผู้รู้ทุกท่านกรุณาตอบด้วยนะค่ะ
ยันต์ 5 แถวของทางวัดบางพระไม่น่าจะมีนะครับ เรื่องความสะอาดของเข็มสักนั้นหายห่วงได้ครับ ล้างทำความสะอาดทุกครั้งครับ หายห่วงได้เลย หลวงพ่อท่านไม่เช็ดแอลกอฮอลล์หรอกครับ แต่จุ่มลงในขวดแอลกอฮอลล์เลย เหอๆ ศรัทธานำมาซึ่งปาฏิหาริย์ครับ โชคดีครับ :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 10:57:43 »

ที่อื่นไม่รู้ แต่ถ้าเป็นของวัดบางพระ ... สะอาดปลอดภัย 100 % ครับ และเรื่องความขลัง นั้น สุดยอด(แต่ต้องอยู่ที่ตัวท่านเองด้วยเป็นคนดีใหม)

ส่วนยันต์หนุนดวง วัดบางพระ ไม่น่าจะมีนะครับ ...อาจจะมีแต่กระทู้ 7แบก  .......

ออฟไลน์ Devildoom01

• ทุติยะ
  • **
  • ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 08:08:40 »
ขอบพระคุณนะครับ ผมจะอดทดจนถึงวันนั้น :093: