ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับการสักน้ำมัน  (อ่าน 3045 ครั้ง)

ออฟไลน์ fodo99skr11

• ปฐมะ
  • *
อยากทราบว่าท่าสักน้ำมันไปแล้วพอรอยหายแต่อำนาจของรอยสักจะอยุ๋ไหมคับ เราจะรุได้ยังไงคับ
แล้วถ้าสักน้ำมันไปแล้ว รอยหายเราจะรุ้ไหมคับว่ารอยอยุ๋ตรงไหนเพื่อนไปสักใหม่ สักทับกันเป้นไรไหมคับ
เพระมองไม่เห้น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อยากถามเกี่ยวกับการสักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 09:19:58 »
ไม่เป็นไรครับท่าน พุทธคุณยังอยู่กับตัวเรา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากถามเกี่ยวกับการสักน้ำมัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 09:20:15 »
สักทับได้ครับ น้ำมันไม่มีปัญหา แต่หมึกล่ะ มีแน่ อิอิ  :095:

ออฟไลน์ fodo99skr11

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 09:24:29 »
ขอบพระคุนอย่างสุงครับสำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 09:34:48 »
ไม่เป็นไรคับของจะอยู่หรือไม่ก็อยู่ที่เราทำนะคับ :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ Bosscyber

• ทุติยะ
  • **
  • ทำไมสังคมต้องดูหมิ่นคนสักด้วย...
    • MSN Messenger - boss_saiber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 10:02:20 »
มันอยู่ที่ใจเราครับท่าน  :002:
*~อะสังวิสุโลปุสะพุภะ สังวิทาปุกะยะปะ นะโมพุทธยะ มะอะอุ อะรหัง~*

ออฟไลน์ Suaumza

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 10:06:14 »
ไม่เป็นไรคับ น้ำมันไม่เป็นอาไรเพราะอาจารย์มองไม่เห็น

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 10:55:18 »
ผมสักน้ำมันมาเต็มหลัง   สักที่เดิมซ้ำแล้วซ้ำเล่าไม่เป็นอะไรหรอก!!   

รอยหายอะไม่เป็นไรหรอกคับแต่เวลาคุณได้ของไปอะคุณจารักษาของนั้นได้หรือป่าวอะสำคัญกว่านะ   
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 04:06:50 »
ท่านรักษาดีอยู่ในศีลพุทธคุณก็จะอยู่กับท่าน
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 04:20:32 »
ถือศีล5ทุกๆวันก้โอเคแล้ว...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 05:06:10 »
อยู่ที่ตัวเรา และความศรัทธา ครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 06:15:27 »
อย่างนี้มีหวังต้องเติมน้ำมันที่รอยสักกันทุกวัน..ไม่หายๆ อยู่เพียบ..อยู่ครบทุกคน ขานชื่อครบค่ะ

cho presley       

ออฟไลน์ ~๐ bigboy ๛_udon

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
    • MSN Messenger - Club_Zaa_04_6@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 10:49:40 »
รอยหาย แต่อาคมก็อยู่ครับ สักทับได้ครับ น้ำมัน ยิ่งสักเยอะยิ่งดีครับ

เพราะเป็นน้ำมันว่าน

ดีต่อร่างกายครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 10:58:44 »
อย่างนี้มีหวังต้องเติมน้ำมันที่รอยสักกันทุกวัน..ไม่หายๆ อยู่เพียบ..อยู่ครบทุกคน ขานชื่อครบค่ะ

ใช่ครับ ดีเซลเดี๋ยวนี้แพงมากครับ  :093:

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 08:31:55 »

ใช่ครับ ดีเซลเดี๋ยวนี้แพงมากครับ  :093:

หุหุ เอาเข้าไป  :062:
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ lllTIAMOlll

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ก.ค. 2551, 10:49:06 »
แล้วที่วัดบางพระ มีสักน้ำมันใช่มั๊ยคะ
พอดีจาไปตอนปิดเทอม ^^  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.ค. 2551, 10:50:06 »
มีครับ ไปได้ครับผม ทุกกุฏิเลยครับ แนะนำที่หลวงพี่ติ่งนะครับ  :077: :025: :004: