ผู้เขียน หัวข้อ: พระพิฆเณศวร - พ่อแก่ ที่ท่านพีทแนะนำให้ใช้  (อ่าน 3135 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

งัดจากกรุขึ้นมาเลยครับ ตั้งแต่ไปรับกับมือหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมมา ไม่เคยได้แตะเลย ท่านพีทแนะนำมาเลยต้องใช้ซักหน่อยแล้ว ขอบคุณครับท่านพีท  :054:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
 :090:งดงาม เข้มขลัง น่าใช้  มากครับท่าน
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
 :016: สวยครับ...สวย  :015:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
:053: :053: สุดยอด พุทธา-เทวานุภาพ แห่งยุคฯ  ครับท่าน  :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ศิลปะ งดงามมากครับ ไว้ผมเอาของผมมาลงมั่ง อีกรูปแบบนึงอ่ะครับ มีซุ้ม  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดคร๊าบ  :053:

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
TT-TT เคยมีแบบสวยมากๆ คือเนื้อ สีๆเพราะเขาเลี่ยมทองมาแล้วเอา ทองไปขายเอาพระมาให้ได้มา ก็เก็บไว้
เพื่อนมาขอก็ให้ไป รู้ตัวก็สาย ย ย ย ย    ฮือออ(เสียงครวญครางจากเพื่อนอีกคน)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ seng

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล