ผู้เขียน หัวข้อ: สักอันตรายไหมครับ  (อ่าน 5118 ครั้ง)

ออฟไลน์ fodo99skr11

• ปฐมะ
  • *
สักอันตรายไหมครับ
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 09:51:54 »
ถ้าสักไปแล้วจะเกิดแผลหรืออันตรายต่างๆอย่างเช่นเอดส์ไหมครับ
อยากถามเพื่อความหมั่นใจก่อนสักอ่าครับ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักอันตรายไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 10:16:39 »
 :095:

ออฟไลน์ ~๐ bigboy ๛_udon

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
    • MSN Messenger - Club_Zaa_04_6@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 10:22:42 »
บางอ.ท่านจะรักษาความสะอาดด้วยนะครับ  เราต้องดูด้วยนะครับ

บางอ.ท่านก็ใช้คาถาอาคมระงับได้  เปงความเชื่อนะครับ

แต่เราก็ต้องดูความสะอาดไว้ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ ~๐ bigboy ๛_udon

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
    • MSN Messenger - Club_Zaa_04_6@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 10:23:59 »
ความสะอาดที่ว่า คือ การนำเข็มมาเผาก่อนสัก หรือ ชุบแอลกอฮอครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 11:45:38 »
ใครเป็นกลาก เป็นเกลื่อน ที่ลำตัว กรุณารักษาให้หายก่อนมาสักด้วยครับ เดี๋ยวจะติดเชื้อ มาที่อาจารย์ที่สัก กับผู้ช่วยดึงหนังให้ :004: :004: :004: ใช้ซีม่าโลชั่น

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 03:23:39 »
สายบางพระไม่มีเผาไฟ ไม่มีเช็ดแอล์กอฮอ แต่ใช้แช่ในขวดแอล์กอฮอเลยครับ ถ้าติดโรคผมคงจะตายไปนานแล้วละ จะ 10 ปีแล้วที่สักมา  :095:
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 03:56:06 »
[bgcolor=#1300ff]
-กระผมมีกลอนประตูมาฝาก โดยกุ๊งกิ๊ง-

ถามกันว่าสักยันต์อันตรายไหม        ใครต่อใครต่างก็ตอบรอบคอบหนา
ก่อนไปสักก็ให้ใช้ซีม่าทา                 เดี๋ยวจะพาคนดึงหนังสังคังกิน

วัดบางพระอาจารย์ท่านเก่งแท้        ใครว่าสักแล้วว่ากูแน่โดนดิฉิน
สักไปแล้ว รักษาศีลเป็นอาจิน           นรกกินยันต์ไม่คุ้มซุ้มคนเลว

กลัวเข็มสักอย่าลักไปแผ้วพานหนา   เอาหนังหน้าไปลงทองไม่ต้องเสียว
ลงนะแล้วมีคนรักทักกันเกรียว           ไม่กลัวเสียว ไม่กลัวโรค โชควิ่งชน

ถามคนสักเขาก็ว่าไม่ต้องกลัว        สักไปแล้วอย่าทำชั่วโกงฉ้อฉล
สักยันต์แล้วจงพิทักษ์รักษาตน         เกิดเป็นคนจงทำดีพลีแด่ธรรม

ปล.เป็นโรคเกี่ยวกับเลือด หมอปัจจุบันเขาก็ห้ามสักอยุ่แล้วคร๊าบบ  .. 
รักษาตัวด้วย จ้าพี่น้องเอ๊ย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 04:35:09 »
แต่งเองหรอครับ เจ๊.....  ขอบอกว่า สุดยอดมาก คล้องจองกันนิดเดียว ที่เหลือไม่เลย อุอุ  :095:

ศิษย์พี่หลายคนที่ไปสักมาน้าน นาน.... ยังไม่มีข่าวเลยว่าเป็นไรกันนะครับ  :093:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 04:37:48 »
พาไปไม๊ค๊ะ...
ไม่ต้องกลัวนะคะ... :009:

cho presley       

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 05:10:50 »
 :053:สุดยอดเลยครับพี่น้อง :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 09:52:10 »
ปลอดภัยหายห่วงจ้า

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 10:55:34 »
ปลอดภัยจ้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่งั้น

เป็นเอดส์กันยกบอร์ดแล้วจริงมะฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 09:28:16 »
ที่วัดบางพระ รักษาความสะอาดดีครับ พี่น้องแต่ละท่านปลอดภัย แต่ตามสำนักดูการรักษาความสะอาดครับ
ส่วนการเป็นไม่เป็นผมเชื่อว่าผู้สักยันต์ มีเทพมีสิ่งศักดิ์สิทธ์รักษา แต่มันจะไม่แรงเท่าพระดังๆ เพราะอะไรเพราะเรายังไม่เชื่อมต่อกับเขา
อยากให้แรงอยากให้ดี ต้องทำบุญ ให้เขาเยอะๆ  แล้วสักวันท่านจะได้พบเขาเอง แล้วข้อห้าม อย่าละเมิด เรียกว่าบรรหยัดจะดีกว่า
(Command ment) ไม่ไช่ คำเตือน(cultion) พุทธคุณได้ประจักษ์มาแล้วครับ

"กระผมเชื่อเป็นอย่างยิ่งว่า ไม่มีใครอยากเจ็บตัวฟรี และพวกเราพี่น้องอยากได้ของดีไว้คุ้มตัวทุกท่านแล"

แต่ถ้าท่านไปลงtattoo ไม่แน่ใจอะครับว่าจะสะอาดไหม เพราะเยอะมาก เอดส์กินก็หลายนะ พวกสักศิลป์

เรียนพี่น้องที่เคารพ ใครจะลงรูปองค์พ่อ วิศนุ หรือพ่อพิษเนศ โปรดลงกับพระอาจารย์ หรือผู้ทรงศีล แล้วจะได้ประสบการณ์
ที่ยากจะลืมเลือน ไม่ต้องหมึกก็ได้ น้ำมันก็ดี ครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 12:34:34 »
พาไปไม๊ค๊ะ...
ไม่ต้องกลัวนะคะ... :009:

พาป๋มไปหนาอยจิกั๊บ ผมกลัว 5555+

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 04:32:38 »
[bgcolor=#1300ff]
-กระผมมีกลอนประตูมาฝาก โดยกุ๊งกิ๊ง-

ถามกันว่าสักยันต์อันตรายไหม        ใครต่อใครต่างก็ตอบรอบคอบหนา
ก่อนไปสักก็ให้ใช้ซีม่าทา                 เดี๋ยวจะพาคนดึงหนังสังคังกิน

วัดบางพระอาจารย์ท่านเก่งแท้        ใครว่าสักแล้วว่ากูแน่โดนดิฉิน
สักไปแล้ว รักษาศีลเป็นอาจิน           นรกกินยันต์ไม่คุ้มซุ้มคนเลว

กลัวเข็มสักอย่าลักไปแผ้วพานหนา   เอาหนังหน้าไปลงทองไม่ต้องเสียว
ลงนะแล้วมีคนรักทักกันเกรียว           ไม่กลัวเสียว ไม่กลัวโรค โชควิ่งชน

ถามคนสักเขาก็ว่าไม่ต้องกลัว        สักไปแล้วอย่าทำชั่วโกงฉ้อฉล
สักยันต์แล้วจงพิทักษ์รักษาตน         เกิดเป็นคนจงทำดีพลีแด่ธรรม

ปล.เป็นโรคเกี่ยวกับเลือด หมอปัจจุบันเขาก็ห้ามสักอยุ่แล้วคร๊าบบ  .. 
รักษาตัวด้วย จ้าพี่น้องเอ๊ย

แต่งเองป่ะ พี่กุ้ง สุดยอดจริงๆ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 04:48:27 »
ผมว่าอ.ทุกคนรู้คับว่า
ต้องสะอาดและปลอดภัยต้องป้องกันให้กับลูกศิษอยู้แล้วคับ :054:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 07:01:05 »
คนที่จิตใจ ต๊อแต้ ระวังตายคาเข็ม เช็คโรคหัวใจด้วย ก่อมมาสัก

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 07:09:13 »
คนที่จิตใจ ต๊อแต้ ระวังตายคาเข็ม เช็คโรคหัวใจด้วย ก่อมมาสัก

:010:ถึงตายเลยหรอคับท่าน :010:

:085: :083: :037: :082: :084:

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 07:22:41 »
กลอนนี้แต่งเองครับ ..
แรงบันดาลใจ... จากซีม่าโลชั่นของพี่สายัญญ์ครับ 
จะไปทำป้ายติดหมู่บ้านผมดีก่า เท่ส์ดี  เอิ๊กๆๆ   :005:
 คนต๊อแต๊ ไม่สักก็ต๊ายยคับ  งิ

:070: :070:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 08:09:33 »
กลอนนี้แต่งเองครับ ..
แรงบันดาลใจ... จากซีม่าโลชั่นของพี่สายัญญ์ครับ 
จะไปทำป้ายติดหมู่บ้านผมดีก่า เท่ส์ดี  เอิ๊กๆๆ   :005:
 คนต๊อแต๊ ไม่สักก็ต๊ายยคับ  งิ

:070: :070:

แหม มือไวใจเร็วงี้ น่ากลัวนะเจ้ ฮ่าๆๆๆๆ  :095: :007:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 08:57:24 »
ผมเคยเจอผู้หญิงไปสักเก้ายอดก่าหลวงพี่ติ่งแล้วพี่เค้าเป็นลมเลยนะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 10:34:52 »
ผมเคยเจอผู้หญิงไปสักเก้ายอดก่าหลวงพี่ติ่งแล้วพี่เค้าเป็นลมเลยนะ
เป็นลม เหอๆ  :075:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 08:29:15 »
แต่งเองหรอครับ เจ๊.....  ขอบอกว่า สุดยอดมาก คล้องจองกันนิดเดียว ที่เหลือไม่เลย อุอุ  :095:

ศิษย์พี่หลายคนที่ไปสักมาน้าน นาน.... ยังไม่มีข่าวเลยว่าเป็นไรกันนะครับ  :093:
พูดถูกท่านไม่งั้นก็ตายกันหมดแล้วคับพี่น้องคับ55555+
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 ก.ค. 2551, 11:20:00 »
การเดินทางรอบตัวก็อันตราย การเดินผ่านคู่อริแบบไม่มีของดีก็อันตราย การสะดุดขาเจ้าพ่อก็อันตร๊ายอันตราย การกินลูกชิ้นปิ้งอันตราย การจีบลูกสาวผู้การก็อันตราย การโดนมดกัดก็อันตราย อันตรายรอบ อันตรายที่ต้องฝ่าเพื่อเป้าประสงค์

ท่านประสงค์พุทธคุณดีๆ ติดตัว แต่ไม่ปราถนาจะเสียเงินหมื่นเงินแสน เช่าพระ วัตถุมงคลที่พุทธคุณชัดเจน ก็ ต้องพึ่งการสักยันต์นี้แหละ
ไม่ไช่จะไม่ดีเท่าแต่การสักยันต์ อยู่ที่เรา และท่าน ว่าจะรักษาของได้หรือไม่ ถ้าท่าน ไปสักรูปมังกร หรือโดเรมอน ท่านก็ จะได้มังกร กะโดเรมอนแปะบนผิว หรือกระโหลก คาบดาบ ผู้หญิงเปลือย ดอกกุหลาบ ปืนไขว้ ปลุกยังไงไม่รู้ แหะ เพราะไม่มีจิตวิญญาน

แต่ถ้าท่านไปสักยันต์ การสักคือการ ถ่ายเทวิชาลงสู่ศิษย์ อาจารย์ขลังลูกษิศย์ก็ได้อานิสงค์ไปด้วย แต่ถ้ารักษาไม่ได้ท่านก็เจ็บตัวฟรี
แต่ก็ยังดีกว่า มีพระเบญจะภาคีแล้ว โดนยิงตายตอนอาบน้ำ (เพราะถอดพระไว้หัวเตียง)

"แลกตัวตน กับอาคมศาสตรา"  คำนี้ใช้ได้ ใช้ได้

• ...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ก.ค. 2551, 09:58:40 »
การเดินทางรอบตัวก็อันตราย การเดินผ่านคู่อริแบบไม่มีของดีก็อันตราย การสะดุดขาเจ้าพ่อก็อันตร๊ายอันตราย การกินลูกชิ้นปิ้งอันตราย การจีบลูกสาวผู้การก็อันตราย การโดนมดกัดก็อันตราย อันตรายรอบ อันตรายที่ต้องฝ่าเพื่อเป้าประสงค์

ท่านประสงค์พุทธคุณดีๆ ติดตัว แต่ไม่ปราถนาจะเสียเงินหมื่นเงินแสน เช่าพระ วัตถุมงคลที่พุทธคุณชัดเจน ก็ ต้องพึ่งการสักยันต์นี้แหละ
ไม่ไช่จะไม่ดีเท่าแต่การสักยันต์ อยู่ที่เรา และท่าน ว่าจะรักษาของได้หรือไม่ ถ้าท่าน ไปสักรูปมังกร หรือโดเรมอน ท่านก็ จะได้มังกร กะโดเรมอนแปะบนผิว หรือกระโหลก คาบดาบ ผู้หญิงเปลือย ดอกกุหลาบ ปืนไขว้ ปลุกยังไงไม่รู้ แหะ เพราะไม่มีจิตวิญญาน

แต่ถ้าท่านไปสักยันต์ การสักคือการ ถ่ายเทวิชาลงสู่ศิษย์ อาจารย์ขลังลูกษิศย์ก็ได้อานิสงค์ไปด้วย แต่ถ้ารักษาไม่ได้ท่านก็เจ็บตัวฟรี
แต่ก็ยังดีกว่า มีพระเบญจะภาคีแล้ว โดนยิงตายตอนอาบน้ำ (เพราะถอดพระไว้หัวเตียง)

"แลกตัวตน กับอาคมศาสตรา"  คำนี้ใช้ได้ ใช้ได้

เห็นด้วยครับท่านพีท โดนๆ :053:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 ก.ค. 2551, 10:42:16 »
ผมว่าคุณเดินข้ามถนน...หรือขับรถ มันอันตรายกว่าการสักยันต์อีก