ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องค่าครู+ค่ามือของแต่ละลายบ้างครับ พอดีงบไม่มาก  (อ่าน 2368 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
อยากทราบเรื่องค่าครู+ค่ามือของแต่ละลายบ้างครับ พอดีงบไม่มาก ใครทราบช่วยตอบทีนะครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ค่าครู 25 บาท ครับ  หรือจะใส่เพิ่มเพื่อทำบุญก็แล้วแต่ท่าน ครับ
และค่ามือใครไรเหรอครับ ??? งง
ค่าลายไม่น่าจะมี ครับ เพราะรวมอยู่ในค่าครูแล้ว  ครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ค่าครู 25 บาท ครับ  หรือจะใส่เพิ่มเพื่อทำบุญก็แล้วแต่ท่าน ครับ
ค่าลายไม่น่าจะมี ครับ เพราะรวมอยู่ในค่าครูแล้ว  ครับ

มีค่าพานครู 40 บาท ด้วยครับท่าน

ถ้าสักหมึกที่วัดบางพระ ถ้ายังไม่เคยสักเลยจะเลือกลายไม่ได้น๊ะครับ ส่วนมากแล้วแต่หลวงพ่อจะเมตตา จะต้องลงยันต์ครูก่อน เป็นไปตามขั้นตอนของศิษย์สายวัดบางพระครับ กว่าจะได้ยันต์รูปสัตว์ จะต้องรอจนกว่าหลวงพ่อจะพิจารณาเห็นสมควรแล้วนั่นแหล่ะครับท่าน หาอ่าน-ดูได้จากกระทู้เก่าๆในบอร์ดได้ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

มีค่าพานครู 40 บาท ด้วยครับท่าน

ถ้าสักหมึกที่วัดบางพระ ถ้ายังไม่เคยสักเลยจะเลือกลายไม่ได้น๊ะครับ ส่วนมากแล้วแต่หลวงพ่อจะเมตตา จะต้องลงยันต์ครูก่อน เป็นไปตามขั้นตอนของศิษย์สายวัดบางพระครับ กว่าจะได้ยันต์รูปสัตว์ จะต้องรอจนกว่าหลวงพ่อจะพิจารณาเห็นสมควรแล้วนั่นแหล่ะครับท่าน หาอ่าน-ดูได้จากกระทู้เก่าๆในบอร์ดได้ครับ

อ่อ ครับ ลืม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ค่าพานหน้ากุฏิใหญ่ 40 แต่ที่อื่นๆ ก็ประมาณ 50-60  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ค่าครู 25 บาท ไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ครับ :075:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่เลยค่าครู25บาท แต่ผมว่าใส่เกินไว้ก็ดี
เวลาผมไปก็ใส่เพิ่มกว่านี้อยู่ทุกที
สิ่งที่เราใส่ไปในพานครูนั้นเทียบไม่ได้เลย
กับสิ่งที่ครูท่านประสิทธิ์ประสาทมาให้เรา
แล้วแต่เห็นสมควรครับ ด้วยความเคารพ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ค่าครู 25 บาท ไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ครับ :075:
ใช่เลยค่าครู25บาท แต่ผมว่าใส่เกินไว้ก็ดี
เวลาผมไปก็ใส่เพิ่มกว่านี้อยู่ทุกที
สิ่งที่เราใส่ไปในพานครูนั้นเทียบไม่ได้เลย
กับสิ่งที่ครูท่านประสิทธิ์ประสาทมาให้เรา
แล้วแต่เห็นสมควรครับ ด้วยความเคารพ

ตามที่แต่ละท่านบอกนั่นแหละคับ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
นานแค่ไหนครับที่หลวงพ่อท่านจะสักรูปสัตว์ให้

สำหรับคนที่เริ่มสักครับผม
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่มีกำหนดตายตัวครับ
บางคนอาจจต้องรอนานหลายครั้งกว่าจะได้
หรือบางคนไปครั้งเดียวแล้วได้เลยก็มีครับ
ขึ้นอยู่กับดุลพินิจหรือดวงและโอกาส ครับ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่มีกำหนดตายตัวครับ
บางคนอาจจต้องรอนานหลายครั้งกว่าจะได้
หรือบางคนไปครั้งเดียวแล้วได้เลยก็มีครับ
ขึ้นอยู่กับดุลพินิจหรือดวงและโอกาส ครับ อิอิ
ประมาณนั้นเลยครับ หลวงพ่อท่านจะจัดให้ตามความเหมาะสมครับผม

ออฟไลน์ ~~อ้วนซ่า~~

• ทุกสิ่งล้นเกิดมาจากใจ ดี ไม่ดี เราเลือกเอง
  • จตุตถะ
ผมไปทีไรขอติดพานเค้าไปด้วยทุกทีอ่าคับ อิอิ  :095: :095:
ศรัทธา ไม่ได้อยู่ เหนือใจเรา
[shake]อำนาจมาพร้อมกับเงินตรา[/shake]

แต่อำนาจก็ทำให้คนอยู่ในบ้านเกิดของตัวเองไม่ได้