ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2551 .... ขอรายละเอียดหน่อย ครับ  (อ่าน 2068 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
3 ส.ค. 51 งานประกวดพระที่ หอประชุมชุณหะวัน โรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพราน

หารายระเอียดเกี่ยวกับรายการ .....พระเครื่องที่เข้าประกวดมะได้ครับ รบกวนใครรู้บ้างช่วยหน่อย ครับ ...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบเลยครับท่าน พอดีวันนั้นติดสอบด้วย เลยไม่ได้หาข้อมูลอ่ะครับ แต่ข่าวลงว่า งานยักษ์ มีมาตรฐาน :001:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
แล้วกี่โมงคับ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่สิบทัศอะครับ

ไม่รู้เหมือนกัน ครับกี่โมง ถ้าทราบและจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
พี่ท่านช่วยตอบทีครับ
วันที่ 3 สิงหา ผมว่าจะไปที่วัดบางพระ
ไปสักยันต์อ่ะครับไม่ทราบว่าท่านหลวงพี่จะว่างหรือป่าวครับ
กลัวไปเสียเที่ยวอ่ะครับ เพราะผมอยู่ไกล

ถ้าว่างพี่ท่านคิดว่าเวลาไหนน่าจะเหมาะสมและสะดวกสุดครับ
ช่วยตอบทีนะครับ
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้ครับท่าน ไปช่วงเช้าๆก็จะดีครับผม

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ขอขอบคุณพี่สิบทัศน์มากเลยครับ

ขอถามอีกเรื่องนะครับพี่พอดีพึ่งนึกได้
เพื่อนที่ทำงานว่าจะไปบูชากุมารทองที่วัดสามง่ามอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าพี่ท่านพอจะรู้ไหมว่ากุมารทองหมดหรือยัง

ขอขอบคุณพี่ท่านอีกครั้งครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กุมารท่านสร้างเรือ่ยๆครับ
ไม่มีหมดหรอกครับผม เพราะหลวงปู่แย้มท่านจะ
ทะยอยสร้างและเสกใหม่เรือ่ยๆครับ ให้เพียงพอกับความต้องการของสาธุชน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ...
ขอขอบคุณพี่สิบทัศน์มากเลยครับ

ขอถามอีกเรื่องนะครับพี่พอดีพึ่งนึกได้
เพื่อนที่ทำงานว่าจะไปบูชากุมารทองที่วัดสามง่ามอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าพี่ท่านพอจะรู้ไหมว่ากุมารทองหมดหรือยัง

ขอขอบคุณพี่ท่านอีกครั้งครับผม
ไม่หมดง่ายๆหรอกครับ ลองไปดูที่กุฏิหลวงปู่แย้มสิครับ กุมารทองเป็นกองทัพเลย  :002:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ประกวดพระอยากเอาสมเด็จไปลงการันตีซักที
กลัวโดนเปลี่ยนไว้ใจไม่ได้ขึ้นชื่อว่า เซียน
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• ...
ประกวดพระอยากเอาสมเด็จไปลงการันตีซักที
กลัวโดนเปลี่ยนไว้ใจไม่ได้ขึ้นชื่อว่า เซียน
เอาไปเช็คออกใบรับรองก็ได้ครับ ไม่ต้องประกวด :001: