ผู้เขียน หัวข้อ: ฝีมือพ่อหนานสมเชียงใหม่ครับ  (อ่าน 8030 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
วันนี้ไปอ.สารภี เชียงใหม่มา พอได้ของดีติดตัวมานิดหน่อยครับ ฝีมือการสักของพ่อหนานสมและศิษย์ท่านครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ฝีมือพ่อหนานสมเชียงใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:19:44 »
งามครับผม :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: ฝีมือพ่อหนานสมเชียงใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:20:30 »
ไหนๆไปแล้วก็ใส่มาหนักๆหน่อยครับ จะได้คุ้ม อิอิ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:21:39 »
อีกหนึ่งครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:23:33 »
บรรยากาศวันนี้ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:28:30 »
ไม่อยากเลย แต่พ่อหนานปลุกเอาจนเป็นแบบนี้จนได้ อายเด็กๆนะครับ เฮ้อ...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:32:13 »
ปลาไหลเผือกหรือป่าวครับ
พี่สิงห์ดำ อิอิ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:36:09 »
จรเข้ครับ อิอิ อายๆๆๆๆเด็ก จิงๆนะ... :010: :007: :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:48:03 »
ชาละวันกุมภี  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 09:54:07 »
งามครับท่าน ขอบคุณครับ :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 10:17:16 »
สุดยอดเลย ครับ อยากได้จรเข้มั่งจัง

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 09:40:59 »
เส้นสายลายแทงเข้มขลังทรงพลัง งดงามมากครับท่าน

เรียนถามถึงการขึ้นครู - ค่ายกครู เป็นอย่างไรครับท่าน

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 10:08:28 »
 :090:ค่าครูแล้วแต่ความยากง่ายของลายครับ ท่านใจดีครับ เรื่องค่าครูไม่ใช่ข้อกำหนด เอาตามศรัทธาครับ ท่านไม่ได้เรียกร้อง มือเบามากครับ สบายๆ คนใจแข็งๆหน่อย วันเดียวเต็มหลังยังได้เลยครับ :089:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 10:38:52 »
:090:ค่าครูแล้วแต่ความยากง่ายของลายครับ ท่านใจดีครับ เรื่องค่าครูไม่ใช่ข้อกำหนด เอาตามศรัทธาครับ ท่านไม่ได้เรียกร้อง มือเบามากครับ สบายๆ คนใจแข็งๆหน่อย วันเดียวเต็มหลังยังได้เลยครับ :089:

พ่อหนานสม ท่านเน้นทางด้านไหนครับ คงกระพัน เมตตา ชาตรี อะไรแบบนี้น่ะครับ แบบสักเสร็จ มีทีเผลอไหมครับ ดูท่าทางท่านอารมย์ดีน๊ะครับ หัวเราะร่าเลย
แต่อยู่ไกลจังตั้งเชียงใหม่แน่ะ ถ้าจะไปคงต้องรบกวนพี่สิงห์ดำ หรือท่านๆที่อยู่เชียงใหม่นำทางแล้วล่ะครับ  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองเหนือ

• แตงหนังฝังอาคม
  • ตติยะ
  • คนเมืองเหนือ
    • MSN Messenger - niraddt@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 11:04:08 »
 วันนั้นผมก็อยู่ด้วย... 17;  ได้เลยครับพี่...อาจารย์เป็นคนอารมณ์ดีมากครับไม่หวงวิชาด้วย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 01:40:48 »
้ยินดีรับเป็นไกค์พาทัวร์ ณ ตำหนักพ่อหนานสม ด้วยความยินดีอย่างยิ่ง พี่ๆน้องๆร่วมสำนักล้วนแล้วแต่ใจดีกันทุกคนครับ ใครอยากไปหาพ่อหนานสมแจ้งความประสงค์มาทางผมหรือทางน้องหนุ่ม เมืองเหนือก็ได้ครับ

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 11:14:57 »
สุดยอด..ครับ
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 03:14:24 »
เหมือนจั๊กกิ๊มเลยเนอะ อิอิ
ล้อเล่นน้า..
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม