ผู้เขียน หัวข้อ: พลังสถิตอยู่ในพระเครื่อง ~ โปรดใช้วิจารณาณก่อนอ่านนะครับ!!  (อ่าน 10151 ครั้ง)

ออฟไลน์ joji

• ทุติยะ
  • **
เอ่อ คือ ผมมีเรื่องจริงจะมากราบเรียนพี่ๆ น้องๆ กัน ครับ คือ หลายวันก่อน ผมเอาพระของ อากงที่เก็บมา นับ 50-60 ปี ได้ เอาออกมาดู

ซึ่งในใจของผมตอนนั้น คิดว่า เอ่อ พระดี แน่ๆ แต่เชื่อไหมครับ ว่า พลังจิต+คาถาที่ใช้ในการปลุกเสกพระ เนี้ย มี ติด กับ ไม่ติด ด้วยนะครับผม

ทุกคน ก็ อยากได้พระที่มีพุทธคุณดีดีไว้ห้อยใช่ไม๊ครับ คงไม่อยากเอาแค่เศษดินเศษหินที่ไม่มีอะไรมาห้อย หลายคนคงคิดว่า พระ นี้ เนื้อดี  อะไรก้ดูขาด หมด

พระแท้!!แน่นอน ฟัน ธง  แต่!! จริงๆเเล้วพระองค์นั้นมีพุทธคุณ ฝั่งอยู่ไหม ??  เข้าเรื่องต่อนะครับ ผมเอาพระกรุ พระเก่า พระดีดี ไปให้ เค้าดู 20 กว่าองค์ นี้ส่วนน้อยนะครับ

พระที่อากงผมเหลี่ยมกรอบไว้มีอีก ไว้ไปให้เค้าดู   คนที่ดูนี่คือ เป็นอาจานอะไรไม่รู้นะคับ คือ อาที่เป็นตํารวจเค้าพาไป เค้านั้งกรรมฐานจิต เพ่งมา 20กว่าปี อะไรประมานนี้อะครับ

แบบจับพระเเล้วดู รู้ว่า พุทธคุณในพระองค์นี้ มีอยู่ในองค์พระ หรึ ป่าว ล่ะก้ สามารถบอกได้ว่าพุทธคุณนั้นคืออะไร  เวลาจับ ถ้าพระองค์นั้นมี พลัง หรือพุทธคุณอยู่ ขนตัวอาจานเค้า

จะลุกทันที  แต่เอาพระบางองค์ไป เค้าก้จับเเล้วก้ผ่าน ซึ้ง ในพระองค์นั้นไม่มีพุทธคุณอะไรเลย เป็นแค่ พระที่ สร้างมาหลายๆองค์ในทีเดียว เเล้วก้เชิญ พระที่ไม่มีคาถาอาคมอะไรเลย

มานั้ง ท่อง คาถา ในหนังสือสวดมนต์ แค่นั้นเอง  ! ลองดูได้ครับ พี่ๆ น้องๆ เอาพระ ของท่านไปให้เค้าดู พลังในองค์พระก้ได้ครับ ท่าพระจันก้น่าจะมี แต่นี่ของผมอาที่เป็นตํารวจ

เค้าพาไป  เคยมีข่าวจําได้ไหมคับ แถวลาดกระบัง รถปล้นเงินธนาคาร นั้น เเหละคับ ตํารวจที่ยิงกะ โจร  อาๆ ของผม โดนโจรยิง แต่โจรยิงไม่ออก เพราะเค้าห้อยตระกรุดและเอาตะกรุดของที่ไหน

ไม่รู้ไปให้อาจานที่จับพลังพระดู  อาจานเค้าบอกว่าตระกรุด นี่แน่น พลังแน่นมาก  เค้าใส่เลยรอดไม่โดน โจรยิงคับ    , และ เมื่อก่อน อาของผมก้ชอบสะสมพระ มากมาย ได้เงินเดือน

ก้เช่าแต่พระ พอเอาพระไปให้จับพลัง ดู ปรากด มีไม่กี่องค์ อะครับ ที่ มี พุทธคุณฝั่งอยู่  นอก นั้น อาเค้าเอาพระไปถวายพระให้วัดไปปลุกเสกใหม่หมดเลย

ลองดูครับ เด๋ววันจันผมไปด้วยตัวเองเลยคับ ไปดู กะตาได้ข่าวไงจะมาเล่าให้ฟังอีกทีคับ

พระจะแท้ จะปลอม ดูที่ พุทธคุณที่ฝั่งอยู่อะคับ  ถึงพระราคาเป็นล้าน ไม่มีพุทธคุณในตัวห้อยไปก้เท่านั้นอะครับ ^^ สวัดดีครับ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งงนิดหน่อยแต่ก็พอรู้เรื่อง :075: สรุปอาจารย์ที่ว่านี้อยู่ที่ไหนครับ ผมแค่ต้องการรู้แค่ว่าพระที่ผมแขวนอยู่นี้เป็นพระอาจารย์ท่านใดสร้าง :045:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
จับพลัง Dragon ball มีมานานแล้ว มีทั้งของจริง และของเก้
เอาพระแท้ให้จับพลังบอกว่า ไม่มีพลัง เอาก้อนขี้หมาแห้งห่อกระดาษ ให้จับพลัง บอกว่าพลังสูงมาก
ผมหละเบื่อจริงๆ :007: :007: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ระวังนะครับ ฝากปลุกเสกไว้ กลับมาอีกที พระองค์นั้นหายไปแล้ว !!!  :007:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
Ps. ลงกระทู้ผิดหมวดนะครับผม ขอความร่วม มือด้วยนะครับ

เพื่อการเป็นหมวดหหมู่ของเว็บขอย้ายกระทู้ ไปหมวด มิตรไมตรีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
เจอมากะตัวและ อุอุ

ม่ะเชื่อก้อต้องเชื่อ

• อัฏฐมะ
เจอมากะตัวและ อุอุ

ม่ะเชื่อก้อต้องเชื่อ

เจออะไรครับพี่เอ็ม  :062:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
เจอ แบบ จับ อยู่ ดี ไฟ ตก

และก้อ แบบ ว่า

จับ และ แยก ยันต์ ได้เลย ว่า ยันต์ ตระกรุด ดอกนี้ อะ ไร พลังเท่ากันไหม

หุหุ

• อัฏฐมะ
อ่ะครับ ดีครับดี ผมก็เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ปัจจุบันก็เจออยู่ อุอุ  :016:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็ทำเป็นครับฮุฮุ สมาธิดีๆก้อทำได้งิงิ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
จับพลัง Dragon ball มีมานานแล้ว มีทั้งของจริง และของเก้
เอาพระแท้ให้จับพลังบอกว่า ไม่มีพลัง เอาก้อนขี้หมาแห้งห่อกระดาษ ให้จับพลัง บอกว่าพลังสูงมาก
ผมหละเบื่อจริงๆ :007: :007: :005:
ประเด็นนี้โดนครับ ใช้วิจารณญาณกันด้วยนะครับ
ระวังนะครับ ฝากปลุกเสกไว้ กลับมาอีกที พระองค์นั้นหายไปแล้ว !!!  :007:
แบบนี้ก็มีให้เห็นบ่อยครับ โดยเฉพาะในช่วงแบบนี้ อาทิตย์ก่อนโน้น เห็นลงไทยรัฐอยู่เลย เหอๆ
 :093: :100: :057: :002:

ออฟไลน์ joji

• ทุติยะ
  • **
100 องค์ เจอพุทธคุณดีดี ไม่ถึง 20  หายากจิงๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แถวสนามพระก็มีให้เห็นบ่อยๆครับ
รับจับพลังพระ องค์ละยี่สิบบาท
อิอิ มีทั้งจับได้จริงและปลอม
ส่วนมากจะปลอมซะมากกว่า
แต่ของแบบนี้มีจริงแน่นอนครับ เพราะอาจารย์ผมก็เคยทำให้ดู ^ ^
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
คงไม่อยากเอาแค่เศษดินเศษหินที่ไม่มีอะไรมาห้อย   ....
(อย่างน้อย ก็เป็นรูปของพระพุทธเจ้านะครับ..... )  คนแขวนพระปลอม รอดตายเยอะแยะ
แขวนพระแท้ตาย ตายโหงก็มากมี ..... อยุ่ที่คนนั้นเป็นคนดีหรือป่าว ....

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยกับท่าน MOO7 เป็นอย่างยิ่งครับ
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
คงไม่อยากเอาแค่เศษดินเศษหินที่ไม่มีอะไรมาห้อย   ....
(อย่างน้อย ก็เป็นรูปของพระพุทธเจ้านะครับ..... )  คนแขวนพระปลอม รอดตายเยอะแยะ
แขวนพระแท้ตาย ตายโหงก็มากมี ..... อยุ่ที่คนนั้นเป็นคนดีหรือป่าว ....
17;gเห็นด้วยนะคะอยู่การประพฤติของแต่ละคนด้วย
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็ว่างั้นเห็นด้วยกับคุณ M007
พระแท้ก็ต้องแท้วันยังค่ำ
ก้อนหินก็ก้อนหินแท้เหมือนกัน
อยู่ที่เราทำตัวมากกว่าครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
จับพลังจับยังไงหรอครับ
รบกวนส่งข้อความบอกที่ครับ
 :054: :054: :054:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว :001:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
องค์พระบาทสมเด็จพระพุทฒาจารย์โต หรือสมเด็จโต แม้เจอดินที่ปั้นพระก็ยังเดินผ่านแบบนอบน้อม หรือ ถอยหลังเพื่อทำความเคารพ
แม้แต่ชิ้นศพมนุษย์ หากมาขึ้นรูปเพื่อทำพระก็ถือเป็นรูปพระพุทธเจ้า การจับพุทธคุณ มีทั้งข้อดีและข้อเสียดังจะเล่ากล่าวคือ
1ปลุกพระพวกนี้คือผู้มีครูบาอาจารย์แล้วทดสอบพุทธคุณเพื่อให้มั่นใจ มีคาถา ปลุกขึ้นก็รู้ด้านใด ไม่ควรจับหลายองค์ เพราะจะสับสนสักพัก

2.พระแท้ไม่มีพุทธคุณ คือ เสื่อม หรือ ไม่ได้ปลุกเสกหรือเสริมนั้นเองครับ
3.พระเก๊ปลุกเสก อยู่ที่อัดพุทธคุณมาด้านใด เวลาจับก็คือมีแต่อย่างไรก็ไม่แท้สากลครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
จับพลังจับยังไงหรอครับ
รบกวนส่งข้อความบอกที่ครับ
 :054: :054: :054:

ก็คือเอาพระ ไปให้จับอะครับ แล้วท่านจะบอกว่า ท่านรู้สึกได้ มีพุทธคุณ อะไรประมาณนี้
ถ้าไม่มี .... ก็บอกไม่มี ..... 555++ ประมาณนี้อะครับ
แต่ระวังนะครับ จับๆๆ ไป จับๆๆๆมา พระโดนเปลี่ยนและจาร้อง ครับ 555+

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
เฮ้อ..นานาจิตตังครับ
จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ
ทำชั่วของดีของขลังก็ช่วยอะไรไม่ได้
คุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดาครูบาอาจารย์ ดีเลิศวิเศษกว่าสิ่งอื่นใด
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เสริมว่าพระเก๊ ธรรมดา100อง ก็มี คุณ ไม่เท่าพระแท้1องครับ เพราะผมก็เคยแขวนพระเก๊50องมาแล้ว แต่พอมาแขวนแท้1-3องพุทธคุณต่างกันลิบแน่อนครับ

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
พระอยู่ที่ใจคนห้อยคนนับถือมากกว่าครับ...

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
เรื่องนี้ผมได้ยินครั้งแรกในบรรดาหมู่ลูกศิษย์สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ  ตอนแรกผมเองก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ครับ  วันนั้นเป็นวันที่มีการนั่งสมาธิ ปฏิบัติธรรมกันในลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ พอช่วงที่ว่างหลังพระฉันภัตตาหารเสร็จแล้ว เพื่อนผมพาผมไปกราบพระรูปหนึ่ง ที่เพื่อนผมได้ให้ผมเตรียมพระ
โดยใช้ทิชชู่ห่อพระทุกองค์ไว้เพื่อป้องกันมิให้คาดคะเนขนาดพระได้ถูกต้อง  พระที่ผมห่อไปมี 3 องค์ครับ

องค์แรก ผมเอาทิชชู่ห่อยางลบดินสอไปครับ
องค์ที่ 2 เอาพระที่ได้จากงานฝังลูกนิมิตแถวๆจังหวัดจันทบุรี
องค์ที่ 3 พระของขวัญปากน้ำรุ่นแรก

พอไปถึงผมก็กราบท่าน 3 ครั้งแล้วก็ยื่นพระที่ห่อไว้ให้ท่านทั้งหมด  พอท่านจับองค์แรก ท่านก็ยิ้ม ท่านบอกว่า "เวลาที่หลวงพี่เขียนหนังสือ หลวงพี่ใช้ปากกาเขียน ไม่จำเป็นต้องใช้ยางลบหรอกนะโยม"   (ผมก็ยิ้มๆ ว่าท่านรู้ได้อย่างไร ผมอุตส่าห์ทำไปแบบเนียนมากๆแล้วครับ)

องค์ที่สอง ท่านบอกว่า "พระองค์นี้พลังจิตใช้ได้ อธิษฐานจิตหมู่เพราะผู้สร้างได้ตั้งใจจะสร้างมาแจกในงานฝังลูกนิมิต"  

องค์ที่สาม ท่านจับแล้วท่านหันไปวางพระไว้ที่โต๊หมู่บูชาข้างหลังท่าน (พระยังห่อกระดาษทิชชู่อยู่) และท่านก็กราบ 3 ครั้ง แล้วท่านก็บอกว่า "ขอขมาต่อพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์  พระเดชพระคุณเจ้าประคุณหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ โปรดอโหสิกรรม ยกโทษให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด"  แล้วท่านก็หันมาบอกผมว่า "พระที่อยู่ในกระดาษทิชชู่องค์นี้ พระพุทธเจ้าเป็นผู้อธิษฐานจิตเพราะพระอรหันต์รูปที่สร้างได้นำพระไปอาราธนาไว้บนพระนิพพาน"  คนที่นั่งอยู่เกือบสิบคน ต่างถามว่า "พระอะไรหรือครับหลวงพี่"  ท่านก็ยิ้มและยกพระขี้นเหนือศีรษะท่าน แล้วก็บอกให้ผมกราบ 3 ครั้ง (ผมเลยกล่าวคำขอขมาท่านและพระรัตนตรัยตามท่านครับ)"  ท่านก็ยื่นพระของขวัญปากน้ำรุ่นแรก  คืนมาให้ผม  แล้วท่านได้พูดต่อว่า "ผู้ที่สร้างพระของขวัญองค์นี้ ปฏิบัติธรรมจนเข้าถึงพระอรหันต์ มีฤทธิ์ มีเดช มีอานุภาพมาก  มีลูกศิษย์เรือนล้าน ทั่วประเทศ ทั่วโลก  ครั้งหนึ่งหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค เคยส่งหลวงพ่อฤาษีลิงดำไปเรียนสมถวิปัสสากับท่านด้วย  ท่านมีนามมงคลว่า พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร) พระอรหันต์วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ " ทุกคนก็บอกว่า "อ๋อ นึกว่าใครซะอีก ที่แท้ก็หลวงพ่อวัดปากน้ำนี่เอง"  ท่านบอกผมว่า "ให้เก็บให้รักษา ให้อาราธนาติดตัวไว้ ของดีของหายาก"

ที่ผมเล่ามานั้นเป็นความสัตย์จริงที่ได้เจอกับคนที่ได้อภิญญามาจริงๆ และทุกวันนี้ท่านเป็นพระสงฆ์ผู้ปฏิบัติเคร่งครัดมากทั้งธรรมวินัย และปฏิบัติ  เป็นพระสงฆ์ที่ในบรรดาลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำให้ความเคารพมาก  (พระสงฆ์ท่านนี้หลวงพ่อฤาษีลิงดำบอกว่าท่านได้อภิญญา)

แต่ผมไม่สามารถเอ่ยชื่อหลวงพี่ท่านนี้ได้ เพราะผมได้สัญญากับท่านไว้แล้วครับ  และที่ผมได้มีโอกาสเพราะเพื่อนผมคนนั้นเคยกราบขออนุญาตท่านไว้ก่อนแล้ว  

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ...
สุดยอดไปเลยครับท่าน อ่านแล้วทึ่งมากๆครับผม สุดๆจริงๆครับท่านต่าย  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
สุดยอดไปเลยครับท่าน อ่านแล้วทึ่งมากๆครับผม สุดๆจริงๆครับท่านต่าย  :001:

ครับท่านสิบทัศน์  ก็อย่างประโยคที่ว่า"ผู้ที่ปฏิบัติธรรมจนจิตละเอียด ก็คู่ควรแก่การงานทุกอย่างได้เสมอ"

ผมศรัทธาหลวงพี่รูปนี้มากครับ ผมมาทราบภายหลังว่า ท่านเป็นพระสงฆ์ที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้บอกว่าได้อภิญญา และเป็นพระติดตามหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาตลอดจนกระทั่งหลวงพ่อฤาษีลิงดำมรณภาพครับ  ผมได้เห็นรูปหลวงพ่อฤาษีลิงดำไปที่ต่างๆ ก็จะมีรูปหลวงพี่ท่านนี้อยู่ด้วยครับ  ปัจจุบันท่านไม่ได้อยู่วัดท่าซุงแล้วครับ  แต่ท่านจะมาสอนธรรมะให้กรุงเทพบ่อยๆครับ ผมไม่ได้ไปกราบท่านมาหลายปีแล้ว ไม่รู้ท่านยังจำผมได้หรือเปล่าครับเพราะมีลูกศิษย์เยอะมากครับ  เดี๋ยวผมจะลองหาบูชาพระของท่านมาฝากคุณสิบทัศน์นะครับ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่นะครับ ถ้ามีโอกาสไม่ลืมแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2551, 12:18:36 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

• ...
โอ้ว ขอบพระคุณท่านต่ายเป็นอย่างสูงนะครับผม  :054: