ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด ๓ หู พระครูประยุตนวการ ( หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม )  (อ่าน 9529 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2551, 10:15:03 โดย BODY GLOVE »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ใส่หลอดกันเสียเนื้อด้วย เยี่ยมครับ  :016:

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
ผมเคยให้หลานยืมตะกรุด3หูของหลวงปู่แย้มไปเป็นทหารลงใต้ประจำอยู่ที่ยะลา มีประสบการณ์แคล้วคาดทุกครั้งมีอยู่ครั้งหนึ่งไม่ได้ขึ้นรถออกตรวจปรากฏว่าโดนระเบิดตายทั้งคันรถ
ผมไม่ได้เชียร์นะครับเพราะนี่คือเรื่องจริง จนเดี๋ยวนี้ไม่ได้ประจำอยู่ทางใต้เลยขอตะกรุดคืนก็ยังไม่ยอมคืน  ดอกนี้พิเศษด้วยผมให้หลวงปู่จารแผ่นทองแดงกับทองเหลืองแล้วม้วน
เพิ่มเข้าไป***เดี๋ยวว่าจะต้องโทรไปทวงอีก*** :066:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ต้องไปหามาสะสมแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมเคยให้หลานยืมตะกรุด3หูของหลวงปู่แย้มไปเป็นทหารลงใต้ประจำอยู่ที่ยะลา มีประสบการณ์แคล้วคาดทุกครั้งมีอยู่ครั้งหนึ่งไม่ได้ขึ้นรถออกตรวจปรากฏว่าโดนระเบิดตายทั้งคันรถ
ผมไม่ได้เชียร์นะครับเพราะนี่คือเรื่องจริง จนเดี๋ยวนี้ไม่ได้ประจำอยู่ทางใต้เลยขอตะกรุดคืนก็ยังไม่ยอมคืน  ดอกนี้พิเศษด้วยผมให้หลวงปู่จารแผ่นทองแดงกับทองเหลืองแล้วม้วน
เพิ่มเข้าไป***เดี๋ยวว่าจะต้องโทรไปทวงอีก*** :066:

อ้อยเข้าปากช้าง จะเอาออกก็ยากแล้วครับ :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตะกรุด 3ห่วง มีคนลอง ครับ ...ยิงไม่ออกมาและ  สุดยอดครับ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
 :016:เยี่ยมๆๆ :015:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ Pongsawat

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
พี่คับ
ผมมีหลวงพ่อเปิ่นรูปแบบในลิงค์นี้ทางขวามือคับแล้วเดี๋ยวนี้ราคาเท่าใดคับ
www.bp-th.org/webboard/index.php?topic=4298.0
รุ่นอารายกันหรอคับ
ตอบทีด้วยคับคับ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เอาไปใส่หลอดตะกรุดด้วย อลังการน่าดูนะครับ ใหญ่มากๆ ของผมเป็นแบบตะกรุดสามห่วง เคลือบน้ำหมากของหลวงปู่แย้ม ตอนนี้ใช้จนทองหายไปหมดแล้ว ^^"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตะกรุดสามห่วงนี่
สุดยอดจริงๆครับ อิอิ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
อาทิตย์ก่อนออกจากบ้านสายไปหน่อยรีบผูกสายตะกรุดไม่แน่นพอ พอถึงออฟฟิตปรากฎว่าตะกรุดสามห่วงที่รับมากับมือหลวงปู่แย้มได้หายไปจากเอวเสียแล้ว ใจเสียเพราะเสียดาย นั่งเซ็งอยู่พักใหญ่ พอช่วงสายต้องออกไปทำงานแถวนครปฐมพอออกจากลิฟผ่านโต๊ะ รปภ ปรากฎว่าตะกรุดสามห่วงหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม วางอยู่บนโต๊ะ รปภ ไม่ต้องถามว่าใครเก็บได้รีบไปหยิบแล้วยกมืออาราธนาใส่เอวทันที แล้วออกไปทำงานที่นครปฐมยังได้แวะวัดกลางบางแก้ว (หลวงปู่เจือไปโรงพยาบาล) แวะกราบหลวงปู่อั๊บ ได้ตะกรุดมาอีก1ดอก จนเย็นกลับเข้าออฟฟิตถาม รปภ ว่าใครเก็บได้ รปภ บอกว่ามีคนเก็บได้จากถนนแล้วเอามาให้ รปภ ไว้..........เป็นเรื่องที่อธิบายยากเหมือนกันเพราะตึกที่ทำงานมีพนักงานเกือบ300คนยิ่งช่วงเช้าคนจะเยอะมาก...แต่ผมเชื่อว่าของของใครก้อต้องเป็นของคนนั้น  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โอ้ว สุดยอดเลยครับท่าน โชคดีจังครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ของดีต้องเก็บไว้แน่นๆครับ เหอๆๆ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา