ผู้เขียน หัวข้อ: อานุภาพตะกรุดปราบเมีย  (อ่าน 12005 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
อานุภาพตะกรุดปราบเมีย
« เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:07:10 »
 ท่านอาจารย์ประคองตั้งชื่อว่า “ตะกรุดปราบเมีย” ทดลองลงให้เหล่าศิษย์ลองใช้ปรากฏว่าบ้านไหนเมียดุเอาไปใช้ เป็นได้เรื่องคือเมียรักแถมอยู่ในโอวาทดีก็เลยตั้งชื่อกันในหมู่ลูกศิษย์ว่า "ตะกรุดปราบเมีย" ทั้งที่จริงชื่อนี้ไม่มีหรอก เดิมท่านเรียกว่า "ตะกรุด์มอญ" เท่านั้น ซึ่งตะกรุดนี้มีความพิสดารคือเคลื่อนที่ได้อย่างกับมีชีวิตแบบไหลไปมาตามสายตะกรุดที่คาดมีลูกศิษย์ท่านอาจารย์ประคองหลายคนมีประสบการณ์จนฮือฮากัน และอีกหลายวิชาที่ท่านอาจารย์ประคองไปเรียนมาคือ ตะกรุดรากระหุ่งแดงที่แจกไปแล้วก็มีสรรพคุณทางกันเขาลองของเขาใส่คุณไสยนี่ชะงัดนักเชียวท่านใช้ตะกรุดนี้ติดตัวจนสิ้นบุญ

• ตติยะ
ตอบ: อานุภาพตะกรุดปราบเมีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:07:43 »
 ตระกรุดมอญของอาจารย์ประคอง การใช้ตะกรุดแบบนี้นิยมใช่สายร้อยสีแดง (ไม่ถักหุ้มตะกรุด) คาดตะกรุดระดับเอวให้ตะกรุดถูกตัว ไม่จำเป็นต้องถอดออก ใส่ติดตัวไว้ตลอด ดีทางเสน่ห์ ตะกรุดแบบนี้เองที่เรียกว่า "ตะกรุดปราบเมีย" หรือ "ตะกรุดหมุน"� เคยได้ฟังจากหลายท่านว่า ตะกรุดของท่านอาจารย์ประคอง เวลาขึ้น ตะกรุดจะหมุนเองได้ (หมุนรอบเชือก ไม่ได้หมุนรอบเอว) รุ่นแรกๆ ที่ท่านอาจารย์ประคองแจกฟรี หลายท่านหาเช่ามาราคาหลายพัน ( อาจารย์ประคองท่านจารให้ด้วยตัวท่านเองทุกดอก ต่อไปศิษย์ในสาย อ.ประคอง ขอให้เก็บรักษาไว้ให้ดี ) เดิมทีทำด้วยดีบุก ตอนหลังแจกไม่ไหวเพราะดีบุกราคากิโลกรัมละ เกือบ 500.-บาท ก็เลยเปลี่ยนเป็นตะกั่วแทน

ตะกรุดอาจารย์ประคองนั้นมีหลายแบบคือ�

๑.นะรุ่งเรือง-ดีทางส่งเสริมฐานะ เป็นวิชาที่ท่านอ.ประคองได้จาก สายท่านพระอาจารย์เทียม วัดกษัตราธิราช นัยว่าใช้ลงแผ่นหินฝังในสถานที่ให้เกิดความเจริญ ท่าน อ.ประคองนำมาใช้ในวัตถุมงคลที่ท่านสร้างก็ได้ผลดีมาตลอดจึงทำเป็นตะกรุดขึ้น

๒.ตะกรุดเสน่ห์มอญ- เป็นเรื่องมหานิยมดีทางเสน่ห์ท่านอ.ประคองเรียนมาจาก ปู่วร ฆารวาสผู้เชี่ยวชาญคาถาอาคมของมอญแถบพระประแดงครับ อ.ประคองท่านทำตะกรุดนี้มากที่สุดและก็มีคนต้องการมากที่สุดด้วย

๓.ตะกรุดป้องกัน- ท่านทำไม่มากลงด้วยตัว อิ� และ เฑาะ� สายหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน ซึ่งท่านชอบนำมาจาร หลังวัตถุมงคลที่ท่านสร้างหรือมีผู้มาให้ท่านปลุกเสกเป็นประจำครับ�

๔.ตะกรุดรากระหุ่งแดง- วิชาสายมอญ ท่านอ.ประคองเรียนจากปู่วร ใช้ รากต้นระหุ่งที่แดงทั้งราก ใบ ต้น มาทำ รากระหุ่งเมื่อแห้งแล้วจะมีสีออกขาวนะครับ นำมาพันด้วย ด้ายดำด้ายแดง รู้สึกว่าจะสร้างครั้งเดียว (อาจผิดพลาดก็ได้นะครับ เพราะปัจจุบันมีผู้นำวัตถุมงคลมาให้ท่านประจุอาคมมาก ทั้งฆาราวาสและพระ ) ตะกรุดนี้ดีทางป้องกันคุณไสย กันกระทำ สรรพคุณทางยา รากระหุ่งแดง ยังป้องกันแก้เบื่อเมาด้วย�

๕.ส่วนตะกรุดอื่นๆอย่างตะกรุดหนังหน้าผากเสือ ตะกรุดสาริกา (พอ.อุทัยท่านสร้างด้วยทองคำแจกคนใกล้ชิด) พระขรรค์สายมอญ หัวลูกปืนเสก (เป็นของที่ศิษย์สายทหารนำมาให้เสกตั้งแต่ตอนบวช) พระยอดขุนศึกเนื้อดิน ที่ท่านอดีต ผบพล.ม ญาติท่านสร้างเอง พระนาคปรก พระซุ้มใบขนุน พระ ปิดตาขนาดใหญ่ผงล้วนท่านสร้างให้ศิษย์ใกล้ชิดเพียงสามองค์ และอีกมาก จำไม่ไหวทุกชิ้นแม้ที่ท่านสร้างให้วัดบางแวก ท่านก็พิถีพิถัน ดูที่ตะกรุดของท่าน ลงเองม้วนเอง เสมอขอบเท่ากันทุกดอก

การใช้ตะกรุด หรือเครื่องรางของท่านอ.ประคอง ท่านบอกเสมอว่า จิตใจสำคัญ โดยท่านให้ถือ คาถา พุทโธ ให้คนที่มีวัตถุมงคลของท่านถือเป็นกรรมฐาน พุธโธ ก่อนใช้หลังใช้ ระหว่างใช้ ภาวนาประจำ เป็นบุญกุศลค้ำจุนตัว� หลักง่าย นึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อาจารย์ประคอง และครูบาอาจารย์ของท่าน มีหลวงปู่พิมพ์มาลัย และ ปู่วร เป็นต้น แล้วภาวนา พุทโธ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:08:41 »
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,2804.new.html#new

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:09:05 »
ขอเชิญร่วมงานไหว้ครูศิษย์เข็มทองสายลพ.พิมพ์มาลัย มาลโย อ.ประคอง รุ่นเจริญ ลพ.หนุ่มวัดบางแวก

ณ วัดบางแวก ซอยจรัลสนิทวงศ์(ซ.พาณิชย์ธนบุรี)

8.29น. บวงสรวงเทพยดา - บูชาฤกษ์

9.19น. บูชาครูบูรพาจารย์

10.09น. เป่ายันต์นะหน้าทอง พรหมสี่หน้า

13.29น. พิธีครอบเศียรบรมครู พรตมุณี

ผู้ร่วมพิธีแจกฟรี ตะโพนหล่อบูชาครู บรมครูแห่งการดนตรีไทยพร้อมรูปบรมครูปู่วร ก้อนใบ

วัดบางแวกอยู่จรัล 13 หรือซอยพาณิช ธนฯ นั่นเอง
ให้เข้าทางซอยย่อยพาณิชย์ธนฯ หรือซอยย่อยวัดนกเลย
เข้าไปจะเจอวัดนกก่อน ก็แวะบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น ที่วัดนก
หมดค่าวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นไปเกือบพัน
แล้วเดินไปวัดบางแวก
ก็หมดไปอีกเกือบพัน ได้พระผงไพรีพินาศปี๔๐ หลวงพ่อเสือพระประจำวัดบางแวก หลวงพ่อเงิน พลวงพ่อเปิ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2551, 10:13:18 โดย ohm_sakti »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:18:21 »
ขอบคุณครับ ข้อมูลเยี่ยมจ้ะ น่าสนใจครับ ตะกรุดมอญ  :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:22:26 »
งานไหว้ครูมีวันไหนครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:38:26 »
วันที่ 10 สิงหา ครับ รายละเอียดอยู่กระทู้ปักหมุด ครับ  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 12:42:10 »
ขอบคุณข้อมูล ครับ .....ผมอยากได้มากครับตะกรุดปราบเมียเนี่ย หุหุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 08:35:43 »
ขอบคุณครับท่าน :002:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 12:10:23 »
ไม่มีเมียให้ปราบจ้า ฮุฮุ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 12:34:16 »
ด้วยความเคารพครับ
    อย่าเช่าหาให้มันแพงเกินควรนะครับ
เพราะอาจารยประคองท่านให้เปล่า?นะครับ
  ถ้าไปขอกับมือท่าน
แต่เรื่องวันไหว้ครูนั้นทำบุญเท่าไรผมไม่ทราบ
  ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 02:17:53 »
    อย่าเช่าหาให้มันแพงเกินควรนะครับ
เพราะอาจารยประคองท่านให้เปล่า?นะครับ
  ถ้าไปขอกับมือท่าน
แต่เรื่องวันไหว้ครูนั้นทำบุญเท่าไรผมไม่ทราบ

ด้วยความเคารพ ท่านให้เปล่าตั้งแต่ปี พ.ศ. ไหนครับ ถ้าตั้งแต่ตอนท่านทำใหม่ๆๆ ยังไม่ดัง แจกฟรีให้ศิษย์ อันนั้นไม่ต้องมาพูดครับ มันนานมากแล้ว และเท่าที่ทราบ เมื่อปีที่แล้วผมไปบูชามากะมือตัวเอง ท่านบอก[bgcolor=#ffb000]ให้เช่าบูชารายได้เข้าวัด [/bgcolor] ไม่ได้แจกฟรี :069:
ถ้าให้ฟรีจริงๆ อย่างที่ท่านบอก เดี๋ยวปีนี้ผมไปยกมือไหว้ขอมาฟรีๆๆมั่งซักดอก แล้วถ้าไม่ได้ละครับ จะว่าไง เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน และจำได้เมื่อปีที่แล้วมีคนไปยกมือไหว้ ขอมาฟรีๆ แต่ท่านบอกไม่ให้ ท่านบอกให้ไปเช่าทำบุญที่ตรงนั้นรายได้เข้าวัดแทน  เห็นมากะสองลูกกะตาได้ยินมากะสองหูตัวเองเลย

ถ้าท่านไม่รู้จริง แล้วเที่ยวเอาข้อมูลสมัยคุณลุงมาพูด อย่าพูดดีก่า สมาชิกท่านอื่นไม่รู้ไปถึงจิตตกเสียหายกันเยอะ ในเว็บนี้บางท่านก็อยู่ถึงอยุธยา ชัยนาท นครสวรรค์ ท่านเที่ยวมาพูดว่า แจกฟรี แต่ต้องไปรับเอง เกิดเค้าไปรับเองจริงๆ ตื่นกันตั้งแต่ตี 4 ตี 5 เสียทั้งเวลา ทั้งค่าน้ำมันรถ บางคนถึงขนาดลางาน ขับรถมาจากอยุธยา ไปถึงวัดปรากฏอาจารย์ว่าให้ไปเช่าบูชา รายได้เข้าวัด ท่านกล้ารับผิดชอบคำพูดท่านหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2551, 04:08:54 โดย ohm_sakti »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 02:27:37 »
  หรือท่านจะบอกว่าให้ไปรับกับอาจารย์วันไหนก็ได้ที่คนไม่เยอะท่านแจกฟรี ถ้าไปขอกับมือท่าน ปรากฏว่าคนเค้าไปขอกับมือท่าน แล้วมันไม่ฟรีละครับ กล้ารับผิดชอบคำพูดท่านเองหรือเปล่า แจกฟรีสมัย

คุณ ohm_sakti  หลายครั้งแล้วที่ท่านโพสกระทู้ด้วยถ้อยคำที่ไม่เหมาะสมและไม่สุภาพ โปรดใช้ถ้อยคำที่สุภาพและเหมาะสมในการตั้งหรือตอบกระทู้ด้วย ครับ

อะคงใช่ แต่พูดอะไรช่วยไปเช็คข้อมูลตัวเองก่อนพูดด้วยนะครับ คนเค้าเสียหายกันมาเยอะแล้ว กะไอ้พูดมั่วๆๆแบบนี้  :075: และเท่าที่ทราบมีบางสำนัก ที่พิมพ์หนังสือขาย เปิดให้บูชาตะกรุดปราบเมียที่อาจารย์ประคองจารมือ ดอกละ 1500 -2000 บาทอีกตะหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2551, 09:51:23 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 08:41:56 »
ใจเย็นๆกันนะครับทุกท่าน  :068:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 08:52:40 »
ใจล่มๆ ครับ ไวรุ่น คนไทยด้วยกันเค่ยๆพูดเค่ยๆจา ครับ  :075:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 10:29:08 »
ใจเยนๆครับท่านอย่าเพิ่งทะเลาะกันยามนี้ประเทสไทยต้องการความสามัคคี

ออฟไลน์ k.wiroj

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 11:02:49 »
พุทธคุณดีจริงๆครับ...

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 11:10:01 »
ด้วยความเคารพครับ
   เรื่องตะกรุด
ผมไปหาอาจารย์ประคองตั้งแต่ท่านครองเพศเป็นสงฆ์
  และล่าสุดปี้นี้ที่ผมพบท่าน ท่านเมตตาให้ตระกรุดมอญผมมา 3 ดอก
ผมเห็นออกขายตามเวป มันแพงเกิน ก็เลยนำมาเล่าสู่พี่ๆเพื่อนๆในเวปบางพระฟังเท่านั้น
เพราะทำบุญไหว้ครูปีที่แล้ว ราคาไม่ใช่ที่ออกตามเวป  หรือเรื่องนี้ผมควรต้องไปโพสที่อื่นครับ
จะขัดประโยชน์ใครก็ตามใจครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2551, 11:13:35 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ k.wiroj

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 11:16:11 »
อยากรู้เกี่ยวกับตะกรุดปี2544หลวงปู่ชื่นครับ

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 08:46:37 »
อยากรู้เรื่องตะกรุดอ่ะ อยากรู้ว่าตอนนี้ของแท้ๆเด่นๆดีๆจะหาได้จากที่ไหนบ้าง จะฟรีหรือราคาเท่าไรก็ตามกำลังทรัพย์ครับท่าน  :002:

รักกันไว้ คนไทยเหมือนกัน :015:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 03:56:35 »
อยากรู้เรื่องตะกรุดอ่ะ อยากรู้ว่าตอนนี้ของแท้ๆเด่นๆดีๆจะหาได้จากที่ไหนบ้าง จะฟรีหรือราคาเท่าไรก็ตามกำลังทรัพย์ครับท่าน  :002:

รักกันไว้ คนไทยเหมือนกัน :015:

ตะกรุด มีแต่คำว่า แท้ครับถ้ารับกับมือมั่นใจได้ แต่เด่นๆๆ ดีๆๆ ต้องขึ้นอ่ยู่กับอิทธิคุณ หรือคุณของผู้สร้างตะกรุดเองครับ ว่ามีความเข้าใจในวิชามากน้อยแค่ไหน 
บ้างครั้งของไม่ดี แตถ้าตัว่คุณยอมรับนับถือในอักขระ เลข ยันตร์ วิชา ศาสตร์ มันก็ขลังขึ้นมาเองได้

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 10:28:49 »
วางไหว้ครูวัดบางแวกปีที่แล้ว

อาจารย์ประคอง ออกตะกรุดมอญให้ทำบุญ ดอกละ 100 บาท อยู่ในบาตรสแตนเลสใบใหญ่

ตอนท้ายงานทีวัยรุ่นมาเหมาไปคนเดียว 50 ดอก (ไม่น่ห้อยเอวหมดน่ะ)

ส่วนปีนี้ ยังมีโอกาสได้บูชาตะกรุดมอญ มา ในราคาดอกละ 200 บาท อยู่ในห่อผ้าขาวไม่ตำกว่า 100 ดอก

ผมก็ประหลาดใจเหมือนกันทำไมบางเวปออกให้บูชาแพงจัง

(ว่าแต่ไอ้เวปที่ลงขายตะกรุดบางเวป ทำไมเอารูปที่ผมถ่ายไปลงโดยไม่ขออนุญาติ)

คุณ Ohm ครับ คุณ Gearmour ไม่ได้พูดโกหกครับ สิ่งที่เราไม่เห็นไม่ได้แปลว่าสิ่งนั้นไม่มีครับ

เพียงแต่ เตือนสติ ให้เราอย่าเสียเงินมากจนเกินเหตุครับ

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 09:29:40 »
อยากได้ตระกรุดมอญบ้างจังครับ ไปงานไหว้ครูที่วัดบางแวกปีนี้จะมีเหลือให้เช่าบ้างไหมครับท่าน มีแค่ 100 กว่าดอกเอง  :074: :070:

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 10:08:04 »
นานาจิตตัง
สาธุ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 08:36:27 »
วางไหว้ครูวัดบางแวกปีที่แล้ว

อาจารย์ประคอง ออกตะกรุดมอญให้ทำบุญ ดอกละ 100 บาท อยู่ในบาตรสแตนเลสใบใหญ่

ตอนท้ายงานทีวัยรุ่นมาเหมาไปคนเดียว 50 ดอก (ไม่น่ห้อยเอวหมดน่ะ)

ส่วนปีนี้ ยังมีโอกาสได้บูชาตะกรุดมอญ มา ในราคาดอกละ 200 บาท อยู่ในห่อผ้าขาวไม่ตำกว่า 100 ดอก

ผมก็ประหลาดใจเหมือนกันทำไมบางเวปออกให้บูชาแพงจัง

(ว่าแต่ไอ้เวปที่ลงขายตะกรุดบางเวป ทำไมเอารูปที่ผมถ่ายไปลงโดยไม่ขออนุญาติ)

คุณ Ohm ครับ คุณ Gearmour ไม่ได้พูดโกหกครับ สิ่งที่เราไม่เห็นไม่ได้แปลว่าสิ่งนั้นไม่มีครับ

เพียงแต่ เตือนสติ ให้เราอย่าเสียเงินมากจนเกินเหตุครับ

รบกวนศิษย์สายตรง ช่วยบอกด้วยครับปีนี้ในงานมีอะไรพอเศษบ้าง นอกจากตะกรุดปราบเม้ยแล้ว อาจารย์มีทำอะไรให้แก่ศิษย์ๆๆที่ไปครอบครูบ้างมั้ยครับ แบบแจกส่วนตัวอะ 55555555+

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 09:36:54 »
อ้าว...ท่าน ohm_ไม่ใช่ศิษย์สายตรงหรอกหรือครับ  เห็นรู้ทุกอย่างเลยนี่ครับ 5555
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 09:49:04 »
ท่านนั้นเป็นคนในครับ ศิษย์ห่างๆๆอย่างผม ไม่ได้ติดต่ออาจารย์โดยตรงนี่ครับ สาธุ