ผู้เขียน หัวข้อ: ไปตรวจ พลังพุทธคุณพระมาหมดเเล้วคับ  (อ่าน 13150 ครั้ง)

ออฟไลน์ joji

• ทุติยะ
  • **
เห็นกับตาแล้วครับพี่น้อง ไปให้อาจานเค้าดูแถวลาดกระบัง

แบบ เค้าจับงี้ แบบขนเค้าจะ ขึ้นตามแขนอะครับ เค้าบอกว่า เหมือนกระแสไฟ ถ้ามีไฟ ตัวเค้าเป็นตัวรับกระแสไฟ

พระเกินร้อยอะครับ ดีดีเพียบ ที่ดีทั้งราคา และเกจิดัง ทางนครปฐม

พอให้เค้าดู เหลือไม่ถึง 20 องค์ อะครับที่มี พุทธคุณในองค์ จริงๆ

มีหลวงพ่อม่วง วัดบ้านท้วน  เค้าบอกว่า ถ้าจะพวกมหาอุด นิ ต้องเเถวๆ เขาคล้อ ครับ ของแรงๆ เยอะ

ส่วน พวกจตุคาม มี เจอพุทธคุณเยอะคับ พลังเยอะเหมือนกัน เพราะตอนเค้าปลุกเสกจตุคามนิเค้าอัญเชิญเทพ ลงมาร่วมพีธีเลยทําให้ขลัง

อยู่ที่ความเชื่อนะครับ  เค้าบอก พระดี ราคาดี แต่พลังไม่ดี สู้หา เปลื่ยนเป็นพระที่ มี พลัง พุทคุณ ดีกว่าไม่ต้องหาเช่าคับ แต่หาแลก
ไปลจ้ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ไปตรวจ พลังพุทธคุณพระมาหมดเเล้วคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 05:53:46 »
 :002: เจอมาเยอะ ครับ แบบนี้ ขนแขนลุก  วิ่งไปนั่น เมตตา วิ่งไปนู่น คงกระพัน .... (มีหลายที่นะครับ ไม่รุ้ไปเรียนวิชามาที่เดียวกานอ๊ะป่าว...หุหุขนแขนตั้งเนี่ย สัมผัสได้ )
 :075: :075: :075: :075: :075:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ไปตรวจ พลังพุทธคุณพระมาหมดเเล้วคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 08:29:39 »
:002: เจอมาเยอะ ครับ แบบนี้ ขนแขนลุก  วิ่งไปนั่น เมตตา วิ่งไปนู่น คงกระพัน .... (มีหลายที่นะครับ ไม่รุ้ไปเรียนวิชามาที่เดียวกานอ๊ะป่าว...หุหุขนแขนตั้งเนี่ย สัมผัสได้ )
 :075: :075: :075: :075: :075:
ใช่ครับเห้นด้วยอย่างยิ่ง :016: :015:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 08:53:23 »
อ่าครับท่าน  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 08:58:41 »
เกจินครปฐม เก่งๆ เยอะอยู่แล้ว  :016:

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 08:23:42 »
นั่นซินะ อิจฉาชาวนครปฐมจัง อิอิอิ
...ชาวเชียงใหม่
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 08:52:10 »
ถ้าเรียกว่าดีและยังคงรักษาดี มีสายหลวงปู่บุญครับ  :015:  หลวงปู่เต๋ และหลวงปู่แย้ม
ตันดี ปลาย ไม่เหลือก็เช่น  สายหลวงปู่โต๊ะ  สายหลวงพ่อสดโนะ หรือหหลวงพ่อพูล กับหลวงพี่น้ำฝน (แต่มีองค์หนึ่งที่ได้รับนิมนต์ไปร่วมพิธีบ่อยๆอยู่แต่ไม่ได้เป็นเจ้าอาวาส องค์นั้นสุดยอดตามดูเถิด)

ปล.หลวงปู่อั๊ปใครสืบทอดต่อหนอ....

:016:การจับพุธคุณบอกได้แค่ว่าปลุกเสกหรือไม่ ... :002: แต่ไม่สามารถบอกพระได้ว่าแท้หรือเก๊ ดังนั้น สะรู้ตู้ หรือตกควาย หรือ ก๋งกับอยู่กันถ้วนหน้าถ้ามัวแต่นั่งจับ อืมเก๊ปลุกเสกไง เขาอาจจะเอาไปปลุกเสก อีกที หรือซื้อจากวัดท่าพระจันทร์วนาราม รุ่นกูปั้นเอง แล้วเอาไปปลุกเสกแจกญาติโยมเพราะถูกกว่าทำเองขอรับ

ก็เป็นได้นะ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:41:25 »
...สายหลวงพ่อเงิน ก็เก่ง และก็ยังดีอยู่ครับ .... ปัจจุบันหลวงพ่ออวยพร กับหลวงพ่อสมพงษ์ก็ยังมีชีวิติยู่ ก็เก่งครับ
แต่ปัจจุบัน ..คนมักมองที่ค่านิยมกันซะมากกว่า  คือหลวงพ่อเงิน วัดดอนยานหอม (ท่านเก่งจริงครับเชื่อว่านักเลงนครปฐมไม่มีใครไม่รู้จัก)
ซึ่งจะมีราคา มากกว่า พระ ที่ลูกศิษท่านสร้าง ....แต่ถึงจะเป็นศิษของท่าน ก็ถือได้ว่าศิษหลวงพ่อเงิน ครับ เก่งอยู่แล้ว ทุกรูปเลยก็ว่าได้
คนมักมองที่ราคาค่างวดของวัตถุมากกว่า ใจศรัทธา ครับ  (แต่ปัจจุบันก็มีพระเกจิเก่งๆที่ดังเงียบๆอีกเยอะครับที่ท่านไม่รู้)

ส่วนเรื่องพุทธคุณ ...ที่ทุกท่านเรียกกัน ... (มีคำถามมาถามกันอีกแล้ว) ..... ที่บอกว่าพุทธคุณเนี่ย คืออะไร ครับ
รู้กันยังเอ่ย ...และทำไมถึงรู้ว่ามีไม่มี ....ลองไปศึกษาดูนะครับ คำว่าพุทธคุณ .....ขอฝากใว้ด้วยประการละฉะนี้แล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2551, 09:43:27 โดย M007 »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 10:48:09 »
เชื่อไว้มังม้นก็ดีไม่มีเสีย เพราะเวลาหลวงพ่อปลุกเศกก็ใช้พลังจิตไม่ใช่รึ   พี่นอ้งครับ    เช่นนั้นก็ต้องมีการจับพลังเช่นกันครับจริงไหมครับพี่นอ้ง :053: :053: :007: :053: :053:

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 10:53:27 »
ขอทราบ

1. การตรวจพลัง ทำอย่างไร 

2.อาจารย์วัดใหนทำมั่ง

สนใจมากครับทำไง

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 10:57:45 »
เชื่อไว้มังม้นก็ดีไม่มีเสีย เพราะเวลาหลวงพ่อปลุกเศกก็ใช้พลังจิตไม่ใช่รึ   พี่นอ้งครับ    เช่นนั้นก็ต้องมีการจับพลังเช่นกันครับจริงไหมครับพี่นอ้ง :053: :053: :007: :053: :053:

มีข้อเสียแน่นอน ครับ โปรดระวังใว้ ...บางทีพวกจับๆอยู่เปลี่ยนพระแท้เป็นพระเก๊ หรือ ไม่ก็ คิดตังค่าดู บ้าง
หรือบางที บอกพระองค์นี้ไม่มี ...แล้วท่านจะปลุกเศกให้ ...ปรากฏว่า ..เอาพระเราหายจ๋อม 5555
สมัยนี้มิจฉาชีพ เยอะครับ ..... โปรดระวังใว้ ... หรือไม่ก็จับพระดีๆของเรา แล้วบอกไม่มีแต่ขอเช่าต่อในราคาที่ถูกอ้างว่าจะไปปลุกเศกอีกที
(มีคนโดนมาเยอะเหมือนกันโปรดระวัง)
...เชื่อ กล้องส่อง ..กับคนที่มีความรู้จะดีกว่า ครับ ....อยากรู้แท้ไม่แท้ สมัยนี้นี้พิสูจได้ทางวิทยาศาสตร์ครับ ทางศิลปกร พิสูจได้จริง
แต่ต้องใช้น้ำยาหยอด ลงไปจะทำให้ทราบอายุการสร้างว่ากี่ปี ...อันนี้จะทำให้เนื้อพระเสีย .... ก็แล้วแต่พี่น้องนะคร๊าบ ..........

เชื่อได้ศรัทธาได้ ....แต่อย่าหลงงมงาย นะคร๊าบพี่น้อง
วงกรนี้ซับซ้อนมากมาย ครับ ..ในวงการพระเครื่องเนี่ย ... มีคนตายมาเยอะแล้วนะ เพราะความโลภนี่แหละครับขอเตือน
อย่างเช่น มีคนเอาพระไปให้เซียนดู เซียนขอเช่าต่อ ..ไม่ให้ ..ปรากฏว่าเซียนจ้างคนมาจี้และยิงตายมีมาและนะครับ
คนแขวนพระดีๆยังตายมาละครับ ขนาดเซียนยังโดนเลยนะพี่น้อง

.....ถ้าอยากให้ชัว พระใหม่ๆ เช่าจากวัด หรือรับกับมือ จะมั่นใจกว่า ครับ ไม่ต้องคิดมากนะ
ถ้าจับพลัง กันได้จริงๆละก็ ...อีกหน่อย ...คงไม่ต้องใช้กล้องส่องพระกันแล้วหละครับ หุหุ
แต่ก็อาจจะมีจริง ครับ แต่หายาก ..........ถ้าเจอของจริงก็ดีไปครับ
ส่วนมากพวกนี้จะมีนิทานมาเล่า ครับ หรือมีหน้าม้า บอกท่านนี้เป็นลูกศิษนู่นนี่ จับพลังได้ให้เราลองเอาไปดู
แรกๆ ก็ดูให้เฉยๆฟรีๆ พอเราเอามาให้เขาดูเยอะๆ ......อาจมีปัญหา ครับ ....เพราะความโลภนี่หละครับน่ากลัว

ผมเตือนและนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2551, 11:07:33 โดย M007 »