ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาขุนแผนห้ามทัพ  (อ่าน 10487 ครั้ง)

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
คาถาขุนแผนห้ามทัพ
« เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:16:31 »
ขออนุญาติเจ้าของเดิมด้วยนะครับ
ท่านหลวงพ่อพระครูเปรื่อง วัดบางคลาน สมันท่านยังมีชีวิตอยู่ให้คัดลอกมาจากต้นตำราเดิมของ ท่านหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน พิจิตร ครับ เห็นเป็นคาถาที่ท่านหลวงพ่อเงินท่านบันทึกและใช้เสกป ระจำ เพื่อห้ามสรรพอันตรายต่าง ๆมิให้ต้องตัวเรา จึงเห็นว่าหากนำมาบอกกล่าวให้สำหหรับผู้ชื่นชอบทางวิ ชาขุนแผน เมื่อแต่งตัวเสร็จแล้ว จะเสกบทขุนแผนห้ามทัพไว้อีกก็เป็นสสิ่งที่มงคลกันตัว คุ้มภัยอีกสถานหนึ่งครับ คาถาว่าดังนี้ครับ " อิติผิด ภควาผิด อิติอัสสะ อะระหัง นะจะจังงัง พุทโธ นะโมพุทธายะ สั้น ๆแค่นี้ครับจำง่ายครับ หลวงพ่อเงิน วัดบางคลานนี้ แม้แต่ท่านหลวงปู่สุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ชัยนาท ท่านพระอาจารย์ของเสด็จในกรมหลวงชุมพร ยังแนะนำกกรมหลวงให้เสด็จไปพบและศึกษาวิชาด้วยนะครับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: คาถาขุนแผนห้ามทัพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:26:28 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:33:09 »
 :016:เยี่ยมครับ :089:จะนำไปใช้แน่นอน
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 10:53:05 »
ขอบคุณครับ :054: :054: :058: :054: :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 11:16:58 »
สาธุขอบคุณครับ :016:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 02:25:35 »
คาถาขุนแผนของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ นครสวรรค์ ว่าดังนี้ โอมสิทธิฟ้าเปลี่ยนสี กูงามคือฟ้า นะมะพะทะ หน้ากูงามคือพระนารายณ์ นะมะพะทะ ชายกูงามคือพระอินทร์ นะมะพะทะ จิตกูงามคือพระจันทร์ นะมะพะทะ กูจะรําลึกถึงลูกไก่อ่อนกูมาแรมตาย กูจะรําลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูจะรําลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงใหล กูจะรําลึกถึงพญาช้างไพรก็มาลืมไพร กูจะรําลึกถึงเจ้าไทยก็มาลืมสวดมนต์ กูจะรําลึกถึงฝูงชน ก็มารักกูอยู่ทั่วฟ้าและแผ่นดิน นะโพุทธายะ สะหะสะโหม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 02:26:20 »
พระมนต์ขุนแผนชมตลาด
โอมศรี ๆ หน้ากูคือใบบัว ตัวกูคือวงพระจันทร์
กูจะเศกแป้งน้ำมันทา ให้เจ้าแสนสิเนหา ให้พระยา
แสนรัก สวาหะ มะอะอุ นะ เมตตา โมถามหา พุท
รักข้า ธา อ่อนใจ ยะ เอ็นดู จิตตัง วา ปุปผัง วา
คันธัง วา ราชกุมารี วา ราชกุมาโร วา อิตถี วา
ปุริโส วา พานิชโช วา พานิชชา วา ปริเทวันติ
มุทุ จิตตัง ทิสวา มุกขัง จิตตัง ปิยัง มะมะ ยังยัง อินทสิ
เนหา พรหมสิเนหา อิศวรสิเนหา นารายนสิเนหา ( นา-รา-ยะ-นะ-สิ-เน-หา)
สวาหะ ประสิทธิ ประสิทธิจัง มิตตะจิตตะ มิตตะจิตตัง

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 02:52:01 »
คือว่าใช่ที่เรียกกันว่า ขุนแผมสะกดทัพ ป่ะคับ
คาถาเดียวกันป่ะคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:17:27 »
ขอบคุณครับท่าน :001:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 11:06:06 »
โอมปู่เจ้าสมิงไฟร
กูจะใช้พระนารายไปร้องเรียก
กูจะใช้พระลำเจียกให้ไปหา
กูจะใช้ปูนพลูให้ไปพามา
มึงรักกูเสมือนหนึ่งช้างรักงา
มึงรักกูเสมือนหนึ่งปลารักน้ำ
แม่มึงมาร้องไห้หากู
โอมสิทธิ์คุณคะรุสะวาหะโหมติดติด

เป็นคาถา  อะไรครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 02:01:55 »
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ครับ :054:

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 03:23:19 »
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 07:03:50 »
อืม...ดี :002:
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 10:32:10 »
ขออนุญาติเจ้าของเดิมด้วยนะครับ
ท่านหลวงพ่อพระครูเปรื่อง วัดบางคลาน สมันท่านยังมีชีวิตอยู่ให้คัดลอกมาจากต้นตำราเดิมของ ท่านหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน พิจิตร ครับ เห็นเป็นคาถาที่ท่านหลวงพ่อเงินท่านบันทึกและใช้เสกป ระจำ เพื่อห้ามสรรพอันตรายต่าง ๆมิให้ต้องตัวเรา จึงเห็นว่าหากนำมาบอกกล่าวให้สำหหรับผู้ชื่นชอบทางวิ ชาขุนแผน เมื่อแต่งตัวเสร็จแล้ว จะเสกบทขุนแผนห้ามทัพไว้อีกก็เป็นสสิ่งที่มงคลกันตัว คุ้มภัยอีกสถานหนึ่งครับ คาถาว่าดังนี้ครับ " อิติผิด ภควาผิด อิติอัสสะ อะระหัง นะจะจังงัง พุทโธ นะโมพุทธายะ สั้น ๆแค่นี้ครับจำง่ายครับ หลวงพ่อเงิน วัดบางคลานนี้ แม้แต่ท่านหลวงปู่สุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ชัยนาท ท่านพระอาจารย์ของเสด็จในกรมหลวงชุมพร ยังแนะนำกกรมหลวงให้เสด็จไปพบและศึกษาวิชาด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ   พระคาถานี้ดีมากเลยครับ ลองใช้กันดู

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 04:22:22 »
ขอบคุณครับ

จะนำไปใช้มั่ง  :009:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 10:04:57 »
คาถากำกับพระขุนแผนสายพรายครับ พี่น้อง

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 03:30:53 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 08:28:17 »
ขอบคุณครับ