ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดสัก โสฬสมงคล รึเปล่าครับ  (อ่าน 12104 ครั้ง)

ออฟไลน์ wit-gearbin

• ปัญจมะ
พระอาจารย์ที่สักยันต์โสฬสมงคล

แล้วต้องเตรียมตัวยังไงครับ

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ที่วัดสัก โสฬสมงคล รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 04:33:27 »
มงคลโสฬส น่าจะต้อง สำนัก อ.หนู นะครับ สักวันอังคาร พฤหัส เสาร์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ที่วัดสัก โสฬสมงคล รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 09:23:59 »
ที่วัดบางพระไม่เคยเห็นหลวงพี่ท่านใดสักเลยครับ
ยันต์มงคลโสฬส แต่ถ้าแทบนนทบุรีกับปธุมธานีมีแน่ๆครับ  :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 10:17:41 »
ด้วยความเคารพครับ
    ขอความรู้ครับ
จริงๆ แล้วครูบาอาจารย์เก่าๆ ท่านสักหรือครับ
ยันต์สูง เห็นแต่ทำตระกรุดกันอย่างเดียว
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 10:29:29 »
ยันต์โสฬสมงคล เป็นวิชาชั้นสูงครับ อย่างหลวงปู่เอี่ยม ปฐมนาม วัดสะพานสูง นนทบุรี ตะกรุดของท่านดอกละเป็นแสน ก้อลงยันต์นี้แหละครับ

แต่มีอาจารย์บางท่าน (บางท่านนะครับ)  อุตรินำไปสักโดยไม่นึกถึงผลเลย คนสักไปหากทำไม่ดี ตกต่ำเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ wit-gearbin

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 10:54:12 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
คื่อผมศรัทธา
หลวงปู่เอี่ยม

ถ้าสักจริงต้องรักษาอะไรเพิ่มรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 11:08:47 »

ตาม ท่านBeam เลยครับท่าน สักยันต์ชั้นสูงเกินไปก็รักษายาก เหมือนกับสักรูปพระพุทธเจ้า อย่างที่ ท่านgottkung เคยบอกน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2551, 02:00:54 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 09:38:22 »
ว่าเคยเห็นโพสไว้ในบอร์ดของเรานะครับ  :010:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 07:05:23 »
ของดีดีแบบนั้น สุดยอดมากๆ สักก็ควรสักไว้สูงๆ ทำตัวดีดีอยู่ในศิลธรรม  :016:

ออฟไลน์ {...สมิงทับคา...}

• จตุตถะ
  • .ศิษย์ พ่อหนู กันภัย.
    • www.arjannoo.pantown.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 01:22:35 »
ยันต์โสฬสมงคลนั้นสามารถสักไว้ได้ครับที่ตัวครับไม่ต่ำกว่ากลางหลังครับ ยันต์ทุกอย่างสามารถที่จะสักได้หมด ที่อาจารย์หนู ท่านเอามาสักก็เพราะว่าท่านได้ตำราหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูงมา เเล้วก็เเกะตะกรุดโสฬสมงคลของหลวงปู่เอี่ยมที่ดอกละเป็นเเสนอ่ะครับออกดูเปรียบเทียบกับตำรา เห็นว่าตรงกัน เลขยันต์ อักขระ ครบ ตรงทุกตัว  16ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน พระอินทร์ พระพรหม พระยม พระกาฬ เทพยดา เทวา รักษา ล้อมด้วยบทมหาอุต เเล้วก็บารมี 30 ทัศ จากนั้นท่านก็บวงสรวงขอหลวงปู่เอี่ยม เเล้วก็นำมาสัก ทำถูกต้องทุกอย่างตามพิธี ท่านไม่ได้อุตริ ผมว่าคนที่พูดน่าจะอุตริพูดมากกว่า อาจารย์ที่สักยันต์โสฬส ถ้าท่านไม่ดีจริงคงจะวิบัติ หรือ มีอันเป็นไปต่างๆนาๆ เเต่นี่ท่านก็อยู่ดีนะครับ งั้นผมถามหน่อย ยันต์หมวกเหล็ก หรือมงกุฎพระพุทธเจ้า เอามาสักกันทำไมครับ มงกุฎพระพุทธเจ้านี่ก็สูงนะครับ ยังเอามาสักกันได้เลยผมว่าไม่เกี่ยวกันครับ อยู่ที่สายที่เรียนกันมา อย่างพวกคุณไม่ได้ไปสักกันก็พูดได้ว่าอาจารย์ที่เอามาสักอุตริ ลองเป็นอาจารย์ที่สักให้คุณ สักยันต์โสฬสมงคลให้คุณ คุณจะว่าท่านอุตริมั๊ยครับ พูดอะไรก็คิดๆกันบ้าง ไม่นับถือไม่ว่า เเต่วาจาระวังหน่อย
..........เป็นดาวเด่น เปล่งเเสง อันเเรงกล้างามสง่าจ้าวสำนักผู้ยิ่งใหญ่ ยอดอาคม สมฉายาที่เรียกว่า " กันภัย " ..........

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 04:13:16 »
ใจเย็นครับอย่าใช่ท้อยคำที่รุนแรงเลยครับ พี่บีมเขาก็ไม่ได้เจาะจงว่าใคร พี่น้องกันคุยกันได้ครับ
คุณพยัค คำพันธ์ก็สักยันต์นี้ครับ อ้างอิงจากเวปนี้ครับ http://www.amulet2u.com/board/q_view.php?c_id=3&q_id=5675&PHPSESSID=8c66862fad6fae79a

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 05:14:29 »
อาจารย์ทุกท่าน ดีหมดจึงได้เป็น อาจารย์ ไม่มีคนพาลได้เป็น ยากยิ่ง ยันต์ทุกยันต์ มีพุทธคุณ อาคมคุณ ไสยคุณ ประสิทธ์ไว้นานแล
แต่อยู่ที่คนได้ว่ารัก ษาดี หรือไม่คู่ควร. ไม่มีอาจารย์ที่ไหนอยากให้ลูกศิษย์ตกต่ำ แต่สูงหรือต่ำ ที่การกระทำของลูกศิษย์เอง
ยันต์ ในตะกรุดแมสักได้หมด แต่คนที่ได้ไป รักษาดีแค่ไหน ยิ่งแรงยิ่งต้อง ทำตัวสูง ข้อบังคบก็มี ทำไม่ดีก็ตก ตกจริงๆโดนมาแล้ว
จะเถียงว่าฉันแค่น้ำมัน มองไม่เห็น เราไม่เห็นแต่ครูบาอาจารย์ท่านดูอยู่ ใจราก็รู้อยู่ เอ้ยฉันได้โสฬส ฉันได้หมวกเหล็ก ฉันได้มหาปราบ
ฉันได้ มหาจักพรรดิ์ แล้วฉันจะทำตัวให้สูงสมกับยันต์ที่สูงๆเช่นนั้นได้หรือไม่ นี้คืออีกสาเหตุที่ครูอาจารย์ท่านถึงใส่ตะกรุดให้แทน
เพราะตะกรุด ทำบาปไม่เป็น โกหกไม่ได้ ยุ่งเมีย ใครไม่ได้ ผิดหรือเสื่อมก็โดนผู้ใช้ เสื่อมก็ไล่ใหม่ ไม่มีผลใด
 :002: และเป็นมรดกตกทอดได้

เอ่อพี่น้องครับ ท่านใดสนใจยันต์สูงๆ อย่าลืมทำตามข้อบังคับนะครับ ถ้าตกคือตกฮวบเลยนะ  Q(- - ")O
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 08:02:23 »
อาจารย์ทุกท่าน ดีหมดจึงได้เป็น อาจารย์ ไม่มีคนพาลได้เป็น ยากยิ่ง ยันต์ทุกยันต์ มีพุทธคุณ อาคมคุณ ไสยคุณ ประสิทธ์ไว้นานแล
แต่อยู่ที่คนได้ว่ารัก ษาดี หรือไม่คู่ควร. ไม่มีอาจารย์ที่ไหนอยากให้ลูกศิษย์ตกต่ำ แต่สูงหรือต่ำ ที่การกระทำของลูกศิษย์เอง
ยันต์ ในตะกรุดแมสักได้หมด แต่คนที่ได้ไป รักษาดีแค่ไหน ยิ่งแรงยิ่งต้อง ทำตัวสูง ข้อบังคบก็มี ทำไม่ดีก็ตก ตกจริงๆโดนมาแล้ว
จะเถียงว่าฉันแค่น้ำมัน มองไม่เห็น เราไม่เห็นแต่ครูบาอาจารย์ท่านดูอยู่ ใจราก็รู้อยู่ เอ้ยฉันได้โสฬส ฉันได้หมวกเหล็ก ฉันได้มหาปราบ
ฉันได้ มหาจักพรรดิ์ แล้วฉันจะทำตัวให้สูงสมกับยันต์ที่สูงๆเช่นนั้นได้หรือไม่ นี้คืออีกสาเหตุที่ครูอาจารย์ท่านถึงใส่ตะกรุดให้แทน
เพราะตะกรุด ทำบาปไม่เป็น โกหกไม่ได้ ยุ่งเมีย ใครไม่ได้ ผิดหรือเสื่อมก็โดนผู้ใช้ เสื่อมก็ไล่ใหม่ ไม่มีผลใด
 :002: และเป็นมรดกตกทอดได้

เอ่อพี่น้องครับ ท่านใดสนใจยันต์สูงๆ อย่าลืมทำตามข้อบังคับนะครับ ถ้าตกคือตกฮวบเลยนะ  Q(- - ")O

จริงดั่งคุณ peachsama ครับ ผมเห็นด้วย Comment ได้โดนมากๆ  :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 12:15:20 »
 :053:  ถูกใจมากครับสำหรับข้อความ ครับ "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"  :054:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 01:53:59 »
{...สมิงทับคา...}
สมาชิก.
ลำดับสมาชิก: ๓๔
รุ่นบุกเบิก เปิดเวบใหม่เลย ทำใมโพสน้อย หรือคนละสายครับ :026:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 09:01:10 »
ดีชั่ว อยู่ที่ตัวคนสักครับ ของครูบาอาจารย์ดีทุกอย่างครับ ท่านจึงมอบให้ศิษย์เพื่อไว้คุ้มกาย
แต่ถ้าทำตัวไม่ดีก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ผมก็สักยันต์โสฬสมงคลครับ .....
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 11:50:21 »
ความดีและสมาธิจิตที่เราสั่งสมมามีพุทธคุณมากกว่ายันต์ทุกๆชนิด เพราะพระพุทธองค์ท่านก็เริ่มจากความดีเสียก่อน  สั่งสมมาข้ามภพข้ามชาติ ทั้งทานบารมี ศีลบารมี เนกขัมมบารมี ปัญญาบารมี วิริยะบารมี ขันติบารมี สัจจะบารมี อธิษฐานบารมี  เมตตาบารมี และอุเบกขาบารมี  สั่งสมจนเป็นอุปะบารมี และที่สุดก็เป็นอุปปรมัตถบารมี

ดังนั้นสรุปก็คือยันต์ทุกชนิดศักดิสิทธิ์ได้ก็เพราะบารมีของผู้ให้และผู้รับครับ  ถ้ารับไปแล้วทำตัวไม่ดี ก็หาศักดิ์สิทธิ์ไม่
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 02:06:40 »
ผมเข้ามาดูบ่อยครับเเต่ไม่ได้ตอบหรือตั้งกระทู้ครับ อีกอย่างผมก็ลูกศิษย์อาจารย์หนู กันภัย เเต่ผมก็นับถือหลวงพ่อเปิ่น มาก รู้จักหลวงพ่อเปิ่มมาก่อนอาจารย์หนู อีก เเต่ผมไม่เคยได้ไปวัดบางพระเลยคงเพราะอยู่ไกลด้วยเมื่อก่อนผมก็เด็กมากด้วยเลยไม่ได้ไปสักครับ สายไหนผมว่าเหมือนกันครับสอนให้ลูกศิษย์เป็นคนดี เเต่บางทีผมเข้ามาโพส์ทหรือเข้ามาตอบกระทู้ที่ตั้งเกี่ยวกับอาจารย์หนู เเล้วก็ว่าต่างๆนาๆจะด้วยอคติหรือไม่ศรัทธาหรือไม่รู้จัก
อาจจะว่า ค่าครูเเพง ลูกศิษย์ก็นักเลงทั้งสำนักบ้าง ผมว่าเป็นเพราะสิ่งนี้มากกว่าที่ทำให้คนอื่นเข้าไม่ค่อยชอบอาจจะว่าค่าครู ครูบาอาจารย์ตั้งมาไว้ตั้งเเต่เเรกเเล้วทำไมตอนนี้ถึงได้เเพงขนาดนี้ อันนี้ทางอาจารย์หนู ท่านไม่ได้เรียนสักยันต์มาจากใครนะครับ ท่านเรียนคาถาอาคม อักขระเลขยันต์มา เเล้วก็เอามาเเปลงสักเอาเองครับค่าครูจึงไม่เเน่นอน ถามผมว่าเเพงมั๊ย ผมก็ว่าเเพง เเต่ผมก็ว่าดีเท่าที่เคยลองๆมา ดังนั้นผมจึงไม่ค่อยได้ตั้งหรือตอบกระทู้ใครในนี้หรอกครับเกรงใจทางวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 03:30:35 »
สาธุครับ"ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 06:32:49 »
ผมเคยคุยกับลูกศิษ อาจารย์หนูมา ครับ เขาก็เล่าให้ฟังบ้าง บางที ก็อาจมีข่าวผิดๆ .... แต่อย่างว่าหละครับ สายไหนก็ดี มีครูบาอจารย์เหมือนกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 12:38:26 »
ผมเข้ามาดูบ่อยครับเเต่ไม่ได้ตอบหรือตั้งกระทู้ครับ อีกอย่างผมก็ลูกศิษย์อาจารย์หนู กันภัย เเต่ผมก็นับถือหลวงพ่อเปิ่น มาก รู้จักหลวงพ่อเปิ่มมาก่อนอาจารย์หนู อีก เเต่ผมไม่เคยได้ไปวัดบางพระเลยคงเพราะอยู่ไกลด้วยเมื่อก่อนผมก็เด็กมากด้วยเลยไม่ได้ไปสักครับ สายไหนผมว่าเหมือนกันครับสอนให้ลูกศิษย์เป็นคนดี เเต่บางทีผมเข้ามาโพส์ทหรือเข้ามาตอบกระทู้ที่ตั้งเกี่ยวกับอาจารย์หนู เเล้วก็ว่าต่างๆนาๆจะด้วยอคติหรือไม่ศรัทธาหรือไม่รู้จัก
อาจจะว่า ค่าครูเเพง ลูกศิษย์ก็นักเลงทั้งสำนักบ้าง ผมว่าเป็นเพราะสิ่งนี้มากกว่าที่ทำให้คนอื่นเข้าไม่ค่อยชอบอาจจะว่าค่าครู ครูบาอาจารย์ตั้งมาไว้ตั้งเเต่เเรกเเล้วทำไมตอนนี้ถึงได้เเพงขนาดนี้ อันนี้ทางอาจารย์หนู ท่านไม่ได้เรียนสักยันต์มาจากใครนะครับ ท่านเรียนคาถาอาคม อักขระเลขยันต์มา เเล้วก็เอามาเเปลงสักเอาเองครับค่าครูจึงไม่เเน่นอน ถามผมว่าเเพงมั๊ย ผมก็ว่าเเพง เเต่ผมก็ว่าดีเท่าที่เคยลองๆมา ดังนั้นผมจึงไม่ค่อยได้ตั้งหรือตอบกระทู้ใครในนี้หรอกครับเกรงใจทางวัดบางพระครับ

เอ่อ ตัวสีแดงนั้น ท่านเรียนคาถา มาจากใครหรอครับ น่าสนใจครับ สายนี้ น่าสนใจแต่หาคนรู้จริงยากมาก มีแต่พูดไปต่างๆนาๆ  :054:

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 10:41:02 »
อาจารย์หนู ท่านเรียนมาจากหลวงพ่อพุฒ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ศุข วัดปากครองมะขามเฒ่าไปเจอกันตอนธุดงค์สมัยที่อาจารย์บวชเป็นพระครับ หลังจากนั้นท่านก็ไปหา หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ครับ ได้คาถาสารพัดกันที่ถูกต้องมาเเล้วก็อักขระเลขยันต์อีกส่วนหนึ่ง ท่านก็เดินธุดงค์เรียนมาเรื่อยพอสึกจากพระท่านก็มาสัก เเล้วก็ได้ตำราหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมจากหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม เเล้วท่านก็ได้ตำราหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง ที่มียันต์มงคลโสฬส กับยันต์เเละโองการ พระมหาปัทมึน หรือ ยันต์พ่อทัพ เเม่ทัพ จากนั้นท่านก็เรียนมาเรื่อยเเลกเปลี่ยนวิชา คาถา กันบ้าง เท่าที่รู้มาก็มีเท่านี้เเหละครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 09:06:09 »
อาจารย์หนู ท่านเรียนมาจากหลวงพ่อพุฒ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ศุข วัดปากครองมะขามเฒ่าไปเจอกันตอนธุดงค์สมัยที่อาจารย์บวชเป็นพระครับ หลังจากนั้นท่านก็ไปหา หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ครับ ได้คาถาสารพัดกันที่ถูกต้องมาเเล้วก็อักขระเลขยันต์อีกส่วนหนึ่ง ท่านก็เดินธุดงค์เรียนมาเรื่อยพอสึกจากพระท่านก็มาสัก เเล้วก็ได้ตำราหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมจากหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม เเล้วท่านก็ได้ตำราหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง ที่มียันต์มงคลโสฬส กับยันต์เเละโองการ พระมหาปัทมึน หรือ ยันต์พ่อทัพ เเม่ทัพ จากนั้นท่านก็เรียนมาเรื่อยเเลกเปลี่ยนวิชา คาถา กันบ้าง เท่าที่รู้มาก็มีเท่านี้เเหละครับ
อ่อ ถึงว่าหล่ะครับ เคยเห็นมาที่วัดไผ่ล้อมบ่อยๆ  :054: