ผู้เขียน หัวข้อ: สายร่มถักเชือกคาดเอวหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับผู้รู้  (อ่าน 5888 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:086:สายร่มถักเชือกคาดเอวหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับราคาเท่าไรด้วยครับสำหรับเอาไว้ห้อยตะกรุด :075:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ส่วนกลาง กทม. สนามพระท่าพระจันทร์ + สนามพระวัดราชนัดดา โลหะปราสาท
ทั่วไป ตามร้านขายพวกฮาร์ดแวร์ (อุปกรณ์ก่อสร้าง) น่าจะมี

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ร้านค้าวัสดุก่อสร้างน่าจะมีครับผม ที่ผมไปซื้อเค้าคิดเมตรละ8บาท :001:

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
ร้านเครื่องเขียน เครื่องกีฬา มีขายอยู่ครับ  เลือกเส้นขนาดกลางๆเวลาถักแล้วจะแน่นดี ไม่หลวม :016:
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีอยู่ทั่วไป หาให้ดีดีครับ ร้านก่อสร้างก็มี แต่ระวัง อย่าเอาไนล่อน มานะครับ ถักยากมาก  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมซื้อร้านศึกษาพัน อะครับ พวกขายอุปกรณ์การเรียน

ออฟไลน์ ขุนลิง

• ตติยะ
    • อีเมล
ตามแผงที่รับเลี่ยมพระ ใส่ปลอกตะกรุด ส่วนมากจะมี(แถวตลาดคลองเตย) เมตรละประมาณ 5-6 บาท

ออฟไลน์ โก้ แม่กลอง

• ทุติยะ
  • **
ถ้าจะให้ถูกที่สุดก็ต้องที่สำเพ็งครับ

มีตั้งแต่ขดละ 100 กว่าบาท ถึง หลายร้อยบาท

ขดนึงก็ร้อยกว่าเมตรครับ

มีให้เลือกเยอะมาก ทั้งเป็นลวดลาย หรือ ว่าเป็นสีล้วน

ร้านที่ถูกที่สุดอยู่ เลยสีแยกแบงค์ (อะไรสักอย่างจะไม่ค่อยได้ ไม่ทหารไทย ก็ไทยธนาคารนะ) จะอยู่ช่วงท้ายๆ

แถวนั้นร้านจะไม่แออัดเท่าช่วงกลาง

ร้านใหญ่ สองห้อง

ราคาย่อมเยา