ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวฝากจากวัดหนองยางทอย  (อ่าน 2664 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ข่าวฝากจากวัดหนองยางทอย
« เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 11:20:28 »
วัดหนองยางทอย ต.หนองยางทอย อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ จัดพิธีเททองหล่อรูปเหมือน หลวงพ่อประเทือง อติกกันโต หรือพระครูวิทิตพัชราจารย์ อดีตเจ้าอาวาสวัดหนองยางทอย พระเกจิชื่อดังแห่งเมืองเพชรบูรณ์ ในวันที่ 12 สิงหาคม 2551 เวลา 10.00 น. โดยมีพระคณาจารย์ร่วมพิธีนั่งปรกและเจริญพระพุทธมนต์ ประกอบด้วย พระพิพัฒน์สังวรคุณ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดสุทัศนเทพวราราม, พระครูดิลกวัฒนะ วัดสุทัศนเทพวราราม, พระครูวิมล ธรรมธาดา ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดระฆังโฆสิตาราม, หลวงปู่บำเพ็ญ สิริภัทโท เจ้าอาวาสวัดใหม่คลองยาง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ภายในงานเปิดให้บูชาวัตถุมงคลหลายรุ่นของหลวงพ่อประเทือง อติกกันโต จึงขอเชิญคณะศิษยานุศิษย์และสาธุชนเข้าร่วมงานโดยพร้อมเพรียงกัน

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
ตอบ: ข่าวฝากจากวัดหนองยางทอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 09:45:52 »
ตามนั้นเลยครับ ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ อยากไปร่วมงานเหมือนกันนะ
แต่ผมอยู่เชียงใหม่อ่ะดิ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 04:11:38 »
อ่อ ได้ยินมานานแล้วครับเรื่องนี้ วันนี้ไหว้ครูสาย หลวงพ่อประเทือง

ก็เอามาพูดกันอยู่ครับ  หลวงพี่บิณ เป็นผู้สร้าง :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 06:28:33 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 08:10:25 »
หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์

เกจิเมืองมะขามหวาน ที่พึ่งของนักรบร่มเกล้า และนักมวยแชมป์โลก
  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 09:10:31 »
นมัสการหลวงพ่อประเทืองครับ :054: