ผู้เขียน หัวข้อ: การสักเพื่อความสวยงามกับการสักยันต์อย่างไหนเจ็บกว่ากันค่ะ  (อ่าน 5645 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องใหม่

• ตติยะ
การสักเพื่อความสวยงามกับการสักยันต์อย่างไหนเจ็บกว่ากันค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เจ็บทั้งคู่แหละครับ
แต่จากประสบการณ์ตรง
สักด้วยเข็มไฟฟ้าจะเสียวกว่าเข็มมือ
แต่คนที่เคยสักเข็มไฟฟ้ามาก่อน
มาเจอเข็มมือก็มักจะบอกว่า สักเข็มมือเจ็บกว่าครับ
ส่วนผมชอบและชินกับเข็มมือแบบโบราณมากกว่า
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เขาว่าสักเครื่อง ......เหมือนมีดกรีดนะครับ ไม่เคยลองเหมือนกัน หุหุ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เจ็บเหมือนกันทั้ง2อย่างครับ แต่จากประสบการณ์ที่เคยสัก tattooผมว่าสักมือเจ็บกว่ามาก แต่เด๋วก็ชินครับ แล้วจะรู้ว่าสักมือน่ะมันแค่ไหน แต่ผมก็ยังไม่ชินซ๊ะที แทงทีไรเป็น'ดุ้ง     :095: :095: :095:

ใช่แล้วครับ สัก tattoo ตอนเดินลายเหมือนเอามีด Cutter กรีด โดยใช้เข็มแบบเข็มเย็บผ้าเล่มนึงสั่นและหมุน แล้วใช้แรงเงาหรือลงสีด้วยเข็ม3-5เข็ม แบบขูดผิวอ่ะครับ
แต่สักแบบโบราณนี่ใช้เข็มสักด้ามใหญ่ๆแทงอย่างเดียวเลยครับ :009: :009: :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2551, 09:39:28 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหมือนกันอ่ะครับเรื่องความเจ็บ  :093:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เจ็บเหมือนกันครับ แล้วแต่คนว่าจะเจ็บแบบไหนมากกว่า

ส่วนเข็มมือนี่ มันส์กว่าครับ อุอุ  :007:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
 :090:สักTATTOO เจ็บ แสบ ร้อน สักมือเจ็บอย่างเดียวแต่พอเริ่มชินเข็มแ้ล้วก้อ สบายๆๆๆ ยิ่งแทงยิ่งมันส์ครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
จะสักแทตทูหรือสักยันต์มันก็เจ็บเหมือนกันแหละครับพี่น้อง
ถ้าจะไม่เจ็บก็มีจะเพ้นนี้แหล่ะนะ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แนะนำให้สักทั้งสองอย่างเลยค่ะ...
ไม่ต้องสนว่าเจ็บ หรือไม่เจ็บ
สนเพียงแต่ว่า..โก้ และขลัง พอแย้วววว
:080:

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
สักเข็มมือกี่ครั้งก็ยังเจ็บทุกครั้งครับ แต่ด้วยความต้องการที่จะมีพุทธคุณไว้บนร่างกาย เป็นที่พึ่งที่ระลึก  ก็เลยไม่กลัวเจ็บครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องลองๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :007:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ nop

• ตติยะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เจ็บสุดคือ สักเสร็จ ยินโชว์แป๊บไปทำผิดข้อห้ามยันต์เสื่อม แล้วมาย้ำรอบ2 นี้สิครับ เจ็งจริง อีกแบบคือลืมไปหาหลวงพ่อสำอางค์ เพื่อท่านจะครอบให้แล้วหลับบ้านเฉยๆ หุหุ นี้ก็เจ็บเพราะไม่ครบสูตรที่ท่านสั่งไว้

"สักกุฎไหนดีหมดได้หมด แต่มาให้หลวงพี่สำอางค์ครอบก่อนหลับบ้านนะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2551, 12:39:00 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เข็มทิ่มเนื้อก็เจ็บหมดแหละจ้า  :095:

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
ผมยังไม่เคยสักเลย ลองนึกภาพตามหัวข้อข้างบนแล้วเสียวเลย
ใครที่อยากสักแต่มาอ่านกระทู้นี้อาจแหย่งไปเลยก็ได้นะนี่  :073:  :073:
ขอฝากตัวกับที่นี่ด้วยครับ เด็กใหม่พึ่งศึกษาครับ

(-_CHANUTZA@HOTMAIL.COM_-)

*-รู้เท่าเอาไว้กัน รู้ทันเอาไว้แก้-*

ออฟไลน์ bigjiew

• ทุติยะ
  • **
เจ็บพอๆกันแต่tadtooได้แค่สวยงามไม่เหมือนกับการสักยันต์ที่เป็นที่ยึดเหนี่ยวทางจิตใจให้ทุกคนทำแต่ความดี

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
เขาว่าสักเครื่อง ......เหมือนมีดกรีดนะครับ ไม่เคยลองเหมือนกัน หุหุ

จิงคับ เพือนผมตอนแรกสัก กราฟฟิกลงสี แล้วผม
พาไปสักมือ มันบอกว่าต่างกันเยอะเลย ลงเครื่องนานกว่า
แล้วทรามมากเหมือนเอามีดโกนมากรีด แล้วต้องมี แสงเงา และลงสี หัวเข็มจะ
จะใหญ่มากเลือดออกเต็มเลย

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
:090:สักTATTOO เจ็บ แสบ ร้อน สักมือเจ็บอย่างเดียวแต่พอเริ่มชินเข็มแ้ล้วก้อ สบายๆๆๆ ยิ่งแทงยิ่งมันส์ครับ

เห็นด้วยคับๆๆ