ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่องประสบการณ์เมื่อคืนนี้  (อ่าน 4119 ครั้ง)

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
เล่าเรื่องประสบการณ์เมื่อคืนนี้ เมื่อคืนประมาณสักประมาณเที่ยงคืน เกือบๆตี1 หลังจากคุยโทรศัพท์กับแฟนเสร็จแล้ว ผมยังไม่ง่วงนอนก็เลยเอาแผ่นมวยปล้ำที่สะสมไว้มาเปิดดู ได้ประมาณสักครู่ผมได้ยินเสียงมีคนเดินขึ้นบรรไดบ้านขึ้นมา(บ้านผมเป็นบ้านไม้)เสียงเดินบนบ้านเดินมาจนถึงหน้าห้องผม ในใจคิดว่าเป็นแม่แน่ๆ แม่คงกลัวว่าผมจะนอนหลับเฝ้าทีวี(แม่ผมนอนชั้นล่าง บ้านชั้นบนผมนอนอยู่คนเดียว)เลยคิดในใจว่ายังไม่นอนหลับกำลังดูมวยปล้ำอยู่ยังไม่หลับ กะจะตะโกนออกไปละแต่ก็ไม่ได้ตะโกนออกไป สักพักเสียงก็เงียบไป ผมก็นอนดูมวยปล้ำจนถึงตี2แล้วจึงหลับ แต่เมื่อเช้าคิดได้จึงถามแม่ว่าเมื่อคืนขึ้นมาบนบ้านหรอ แม่ตอบว่าไม่ได้ขึ้นไป ไม่มีใครขึ้นไป อ้าวแล้วใครขึ้นมาหล่ะ ใครมาเดินบนบ้านอ่ะ
แต่เหตุการณ์อย่างนี้โดนกันจนชินละ เคยไปถามเจ้าทรงว่าทำไมเป็นอย่างนี้ เจ้าทรงบอกว่าผีบ้านผีเรือน เจ้าที่ที่บ้านแรง สมัยก่อนเคยมีคนเจอหลายคนละ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เล่าเรื่องประสบการณ์เมื่อคืนนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 03:52:51 »
คงมีคนละเมอเดินขึ้นมามั้งครับ   :093:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: เล่าเรื่องประสบการณ์เมื่อคืนนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 05:21:18 »
นึกว่าประสบการณ์จากการสักยันต์เสียอีก ...   :073:
นานๆ เจอทีไม่เปนไรนะคะ :008:

cho presley       

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 07:07:30 »
 :074: โห ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ... :074: สรุปผมเข้าเวปผิดปะครับ ..นี่เวปวัดบางพระ หรือเวปผีครับเนี่ย งง? :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 08:50:29 »
:074: โห ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ... :074: สรุปผมเข้าเวปผิดปะครับ ..นี่เวปวัดบางพระ หรือเวปผีครับเนี่ย งง? :075:
555+ เล่าสู่กันฟังได้ครับ อ่านเพลินดี แต่อย่ามาเจอกับตัวเองละกันเป็นพอ  :095:

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 09:04:00 »
โดยทั่วไปผีเรือนหรือเจ้าที่จะไม่ค่อยแสดงฤทธิ์ให้กับเจ้าของบ้านนะ ถ้าให้ดีจุดธูปบอกเล่าท่านซะหน่อยก้อคงจะดีนะครับ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 10:13:24 »
อิอิ ขอเสริมทัพ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านผมก็เจอครับ พอดีว่าเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา ได้เอาเศียรพ่อแก่(ตาไฟ) กับเศียรพระพิฆเนศ ไปให้พลวงน้าติ่งเบิกเนตรให้ หลังจากนั้นก็นำเอาขึ้นมาบูชาที่กรุงเทพ คืนแรกก็ยังไม่มีไร ยังปกติ แต่พอคืนวันเสาร์ เริ่มมีบรรยากาศแปลกๆๆ คือประมาณ 4 ทุ่มผมกำลังนั่งทำงานอยู่ สักพักหลอดไฟก็เริ่มกระพริบ(ตอนแรกคิดว่าหลอดไฟจะเสีย) ....สัก 4-5 ที แล้วก็หายเป็นปกติ ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก
แต่พอเข้านอน ก็ได้ยินเสียเก้าที่ตัวเอง ทำงานอยู่มันมีเสียง โยกเยก(อีด อ๊าดๆๆๆๆ) ผมก็เลยค่อยแอบดูก็เห็นเป็นคนแก่นั่งอยู่ ในใจก็ไม่ได้คิดกลัว เพราะอาจเป็นพ่อแก่ที่หลวงน้าติ่งได้เบิกเนตร ผมคิดว่าท่านคงมาปกปักรักษาเรานั้นและ .....หรือ อย่างไรก็ดีครับ ทุกสิ่งทุกอย่างผมคิดว่าอยู่ที่เราทำ ถ้าเราไม่ผิดต่อใคร ไม่ทำร้ายใคร สิ่งสักสิทธ์ ก็จะค่อยปกป้องเรา
ปล. ต้องขอนมัสการ หลวงน้าติ่ง สำหรับความเมตตาในการเบิกเนตรให้แก่ ศิษย์.....

ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่ความศรัทธา ครับ.....  21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2551, 10:16:02 โดย Nammongkon »

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 11:18:23 »
น้อง M 007 ค่ะ.. พี่เค้าโพสเล่าให้เราฟังนะ.. ไปแซวพี่เค้า.. :080: พี่ขอให้เธอเจอผีหลอกคืนนี้   :080:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 05:36:22 »
น้อง M 007 ค่ะ.. พี่เค้าโพสเล่าให้เราฟังนะ.. ไปแซวพี่เค้า.. :080: พี่ขอให้เธอเจอผีหลอกคืนนี้   :080:

ขำๆ ครับ ล้อเล่นนะ ...อย่าโกรธผมนะ ผมแค่เดะน้อย อาจจะกวนไปนิด ก็ขออภัยนะที่นี้ด้วย ครับ

• นวมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 05:46:15 »
5555 วันแม่ทำไรบ้างอ่ะเนี่ย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 07:25:06 »
อิอิ ขอเสริมทัพ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านผมก็เจอครับ พอดีว่าเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา ได้เอาเศียรพ่อแก่(ตาไฟ) กับเศียรพระพิฆเนศ ไปให้พลวงน้าติ่งเบิกเนตรให้ หลังจากนั้นก็นำเอาขึ้นมาบูชาที่กรุงเทพ คืนแรกก็ยังไม่มีไร ยังปกติ แต่พอคืนวันเสาร์ เริ่มมีบรรยากาศแปลกๆๆ คือประมาณ 4 ทุ่มผมกำลังนั่งทำงานอยู่ สักพักหลอดไฟก็เริ่มกระพริบ(ตอนแรกคิดว่าหลอดไฟจะเสีย) ....สัก 4-5 ที แล้วก็หายเป็นปกติ ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก
แต่พอเข้านอน ก็ได้ยินเสียเก้าที่ตัวเอง ทำงานอยู่มันมีเสียง โยกเยก(อีด อ๊าดๆๆๆๆ) ผมก็เลยค่อยแอบดูก็เห็นเป็นคนแก่นั่งอยู่ ในใจก็ไม่ได้คิดกลัว เพราะอาจเป็นพ่อแก่ที่หลวงน้าติ่งได้เบิกเนตร ผมคิดว่าท่านคงมาปกปักรักษาเรานั้นและ .....หรือ อย่างไรก็ดีครับ ทุกสิ่งทุกอย่างผมคิดว่าอยู่ที่เราทำ ถ้าเราไม่ผิดต่อใคร ไม่ทำร้ายใคร สิ่งสักสิทธ์ ก็จะค่อยปกป้องเรา
ปล. ต้องขอนมัสการ หลวงน้าติ่ง สำหรับความเมตตาในการเบิกเนตรให้แก่ ศิษย์.....

ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่ความศรัทธา ครับ.....  21;

แปลกดีครับ  :075:

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 12:13:27 »
ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆมาเล่าสู่กันฟังครับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 03:07:34 »
ให้รีบตรวจตรา ข้าวของ ทรัพย์สิน ว่าอยู่ครบหรือเปล่า อาจจะเป็น ขโมยขึ้นบ้าน เพราะรู้ว่า เจ้าของบ้าน กลัวผี :095: :095: :095:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 12:06:45 »
แปลกมากๆๆครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว