ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยศรัทธาครับ  (อ่าน 1596 ครั้ง)

ออฟไลน์ อัศวินม้าขาว

• ทุติยะ
  • **
ด้วยศรัทธาครับ
« เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:49:36 »
....ผมเพิ่งเริ่มเดินเส้นทางสายสัก มาได้ไม่นาน สักยันต์แรกเป็นเก้ายอดกับหลวงพี่องค์หนึ่ง หลังจากสักมาวันแรกผมฝันถึงหลวงพี่องค์นั้นเลย  หลังจากนั้นด้วยศรัทธาที่เต็มเปี่ยมผมกลับไปหาหลวงพี่ท่านเดิม ซึ่งครั้งต่อมาผมคิดในใจว่าอยากได้ยันต์แปดทิศเนื่องจากผมประกอบอาชีพเกี่ยวกับการขนส่ง และต้องเดินทางตลอดเวลา ปรากฏว่าหลวงพี่ท่านก็เมตตาลงยันต์แปดทิศให้ผมโดยที่ผมไม่เคยเอ่ยปากขอ  แล้วจนกระทั่งวันนี้ ก่อนออกจากบ้าน ผมก็ลองตั้งจิตคิดว่าขอให้ได้ยันต์แม่ทัพ ซึ่งผมก็ไม่ได้คาดหวังอะไร เพราะว่าหลวงพี่ท่านไม่ได้แทงให้ใครมานานแล้ว ปรากฏว่าผมก็สำเร็จตามที่ตั้งใจไว้ โดยที่ผมไม่ได้เอ่ยปากขออีกเช่นกัน ... ผมกลับมานั่งคิดที่บ้าน สิ่งที่ผมได้รับการเมตตาจากหลวงพี่ ที่แท้จริงแล้วก็คือศรัทธาและความเคารพที่มีต่อครูบาอาจารย์นั่นเอง  ซึ่งผมคาดว่าท่านก็คงรับรู้ด้วยเช่นกัน 
  ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ ตั้งใจว่าจะประพฤติปฏิบัติให้เป็นไปตามแบบอย่างของศิษย์ที่ดีทีพึงจะกระทำ หากมีอะไรแนะนำยินดีรับคำชี้แนะทุกเมื่อคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ด้วยศรัทธาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:52:28 »
ยินดีต้อนรับครับผม ไม่ทราบว่าสักกับหลวงพี่แป๊ว วัดบางพระหรือเปล่าครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:54:55 »
หลวงพี่ติ่ง หรือปล่าวครับ ยินดีต้อนรับนะครับ  :114: มีไรปรึกษาพี่ๆน้องๆ ได้เสมอครับ  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 12:59:42 »
ดีครับ ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 02:42:44 »
ผมทายว่าเป็นหลวงพี่แป๊วครับ เคยแล้ว2ครั้ง ครั้งแรกตั้งใจเลยว่า ถ้าขอเสือกับหนุมานไม่ได้ ก็ขอให้หลวงพี่แทงจิ้งจกให้ก้ได้จริงๆ ครั้งที่2 ไปด้วยอะไรไม่บอกนะ และก็ไม่ได้เล่าให้หลวงพี่ฟัง หลวงพี่ก็ให้ยันต์ด้านเมตตามา เป็นยันต์ สาริกาคู่  :054:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 04:54:32 »
หลวงพี่แป๊วรึเปล่าครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 06:51:18 »
ผมคิดว่าหลวงพี่แป๊วนะแบบนี้ฮุฮุ ชัวเลยครับพี่เก่ง 5 5 5 +  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 07:14:47 »
ผมก็คิดว่าเป็นหลวงพี่แป๊วครับ....
บางทีคิดอะไรไว้ หลวงพี่ก็จะบอกเราก่อนที่เราจะถามซะอีก