ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับ ไม่แกล้งกันนะครับ  (อ่าน 6041 ครั้ง)

ออฟไลน์ siLee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือเรืองมีอยู่อยู่ว่า..

ผมได้ไม้ที่แกะสลักเป็นรูปเหมือนอวัยวะสืบพันธุ์ชาย จากคุณปู่มานะครับ ปู่บอกได้จากพระเขมร ตอนปู่ผมอายุ 19
                           อยากทราบว่า คืออะไร ปู่บอกให้คาดเอว ต้องบูชาหรือมีคาถาอะไรหรือป่าวครับ แล้วไม่ภัยหรือป่าวครับ ช่วยแนะนำ
                           ให้ทราบทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ   :054:

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ตอบ: แนะนำด้วยครับ ไม่แกล้งกันนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 06:44:55 »
เขาเรียกว่า"ปลัดขิก" ครับ ส่วนคาถาบูชานั้นรอผู้รู้มาตอบครับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: แนะนำด้วยครับ ไม่แกล้งกันนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 07:46:44 »
ปลัดขิกแน่นอน  :095:  มีแค่นั้นหรือครับ หรือว่ามีอะไรอยู่บนปลัดขิกมั่งครับ  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 07:51:47 »
เค้าเรียกว่าปลัดขิกครับ
มันมีที่มาจากการบูชาศิวะลึงของพระอิศวรผู้เป็นเจ้า
สมัยก่อนเด็กผุ้ชายจะคาดปลัดขิกที่เอวกันทุกคน
เพราะเชื่อว่าช่วยทำให้กันผีแม่ม้ายมาเอาตัวไป ตลอดจน
ป้องกันงูเงี้ยวเขี้ยวขอ สัตว์มีพิษกัดต่อยครับ
ส่วนคาถามีหลายบทครับ แล้วแต่สำนักที่ปลุกเสกกัน
แต่ส่วนมากมักจะลงด้วยหัวใจโจร คือกัณหะเนหะ ซะมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 10:13:07 »
ปลัดขิก....กระมังครับ
หากไม่ทราบคาถาบูชา นำคาถาธาตุก็คงน่าจะใช้ได้นะครับ
จะภะกะสะ นะมะพะธะ นะมะอะอุ นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 10:51:42 »
ศิวลึงค์หรือปล่าวหนอ เพราะเขมรเขาไม่ได้เรียกพี่ขิกแบบไทย ส่วนใหญ่มีคาถาประจำแต่ละท่าน แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ใช้คาถาที่พี่น้องให้ก็ได้
เมตตา ค้าขาย คาดเอวลองดูสัก5-7วันให้ติดผิวหนัง ถ้าดีก็คาดต่อ ถ้ารู้สึกเฉยๆก็ขึ้นหิ้งเช่นเดมครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 12:49:25 »
พูดถึงปลัดขิก ของผมเกะเสร็จและนะครับ หุหุ  :075:

ออฟไลน์ siLee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 01:02:04 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ตอบ นึกว่าจะไม่มีใครให้ความรู้สะแล้ว  :016: :017:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 01:28:54 »
ใช้ กันหะเนหะ  นะมะพะทะ ก็ได้ครับ
เพราะของหลวงปู่สไววัดปรีดาราม
ที่ผมใช้อยู่ก็กำกับคาถาอย่างนี้อ่ะครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 03:09:50 »
คาถาบูชาปลัดขิก ๕ คำ คือ

"โอม นมัส ศิวะ "

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 09:16:21 »
เล่นร่ายซะตกอกกใจ สรุปคือ ปลัดขิกครับ  :075: :004:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 10:06:21 »
ปลัดคิกคับ  ท่านเอ็มเพื่ออันนะโอ้ ขอร้อง :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 12:19:01 »
ปลัดคิกคับ  ท่านเอ็มเพื่ออันนะโอ้ ขอร้อง :011:

ผมแกะเองนะครับ .... กะว่า จะไปให้ พระที่ผมนับถืออยู่ปลุกเสกให้อะครับ อิอิ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 02:10:27 »
ที่คุณว่ามาข้างต้น ผมว่า ปลัดขิก แน่นอน ส่วนคาถาต้องไปถามครู เอาเองนะ แน่นอน ชัวร์
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 01:24:54 »
พูดถึงปลัด ก้อนึกถึง

หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก ฉะเชิงเทรา ,หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ ชลบุรี ซึ่งเล่นหากันสูงหน่อย

ถ้ารุ่นหลังก้อ หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบฯ ปลัดของท่าเค้าว่ากันว่าบินแข่งกับเครื่องบิน

-หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม นครปฐม อาราธนาแล้วตัดสายรุ้งขาดใด้

-หลวงพ่อบุตร วัดพรหมวิหาร เพชรบุรี เล่นหากันเงียบฯ ประสบการณ์ดี

-หลวงพ่อฟัก วัดนิคมประชาสรรค์ ประจวบฯ หลังฯเริ่มหายากแล้ว

-หลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทอง ก้อเมตตาดี

-หลวงปู่เมฆ วัดลำกระดาน มีนบุรี มีไว้กันอสรพิษชะงัดนัก

เป็นต้น

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 08:26:26 »
ปลัดขิก หรือพี่ขิก ครับ ถ้าปลัด kick นี้คือโดน ท่านปลัดkick เอาครับท่าน
เอ่อ โอม นะมะศิวะ ใช้บูชาได้เลยท่าน เราอนุมานว่ามาจากศิวลึงค์ ผู้ให้กำเนิดสรรพสิ่งจริงๆ
ส่วนคาถาอาคมที่กำกับคือยันต์เสริมพุทธคุณแต่ละด้าน เช่นเมตตา ค้าขาย มหาอุตม์(ประมาณนั้น)

ห้าม แขวนรวมกับพระ เดี๋ยวสาวๆจะตกใจ ไม่ไช่ๆ พระท่าน สูงกว่าเทพ
อีกประการบางท่านทำ มาแบบปลัดขิกอาคมจริงๆ มีผีมี วิญญาน ไว้กับพระจะทำให้ร้อนจนเราต้องถอดออก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 05:56:38 »
พูดถึงปลัด ก้อนึกถึง

หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก ฉะเชิงเทรา ,หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ ชลบุรี ซึ่งเล่นหากันสูงหน่อย

ถ้ารุ่นหลังก้อ หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบฯ ปลัดของท่าเค้าว่ากันว่าบินแข่งกับเครื่องบิน

-หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม นครปฐม อาราธนาแล้วตัดสายรุ้งขาดใด้

-หลวงพ่อบุตร วัดพรหมวิหาร เพชรบุรี เล่นหากันเงียบฯ ประสบการณ์ดี

-หลวงพ่อฟัก วัดนิคมประชาสรรค์ ประจวบฯ หลังฯเริ่มหายากแล้ว

-หลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทอง ก้อเมตตาดี

-หลวงปู่เมฆ วัดลำกระดาน มีนบุรี มีไว้กันอสรพิษชะงัดนัก

เป็นต้น

ขอบคุณครับ

ยังขาด หลวงพ่อกวย นะขอรับ  :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 06:49:15 »
ปลัดขิก หรือพี่ขิก ครับ ถ้าปลัด kick นี้คือโดน ท่านปลัดkick เอาครับท่าน
เอ่อ โอม นะมะศิวะ ใช้บูชาได้เลยท่าน เราอนุมานว่ามาจากศิวลึงค์ ผู้ให้กำเนิดสรรพสิ่งจริงๆ
ส่วนคาถาอาคมที่กำกับคือยันต์เสริมพุทธคุณแต่ละด้าน เช่นเมตตา ค้าขาย มหาอุตม์(ประมาณนั้น)

ห้าม แขวนรวมกับพระ เดี๋ยวสาวๆจะตกใจ ไม่ไช่ๆ พระท่าน สูงกว่าเทพ
อีกประการบางท่านทำ มาแบบปลัดขิกอาคมจริงๆ มีผีมี วิญญาน ไว้กับพระจะทำให้ร้อนจนเราต้องถอดออก

ใช่ครับท่าน ปลัดขิกบางที่ อย่างเช่นของ หลวงพ่อตัด วัดชายนา เพชรบุรี ท่านใช้ไม้ที่คนผูกคอตายทำ อันนั้นก็จะแรงครับ...

ส่วนเรื่องคาถา ถ้าเป้นทางสายหลวงพ่อไสววัดปรีดาราม ที่ขึ้นต้นด้วย นะกะ.. ล่อ...... ก็จะเป้นทางเมตตาน่ะครับ

บางสายก็คงเป็นคงกระพันแคล้วคลาด อันนี้ต้องรู้ที่มาครับ..ว่าเป็นของที่ไหน
จากภาพ ก็มี
 1. ปลัด ลายเสือ หลวงพ่อชม วัดหลักสอง ศิษย์หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
 2. ปลัดปุ้มปุ้ย หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก
 3. ปลัดไม้เขยตาย หลวงปู่เมฆ วัดลำกระดาน
 4. ปลัดเนื้อตะกั่ว หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
 5. ปลัดลิงเกาะ หลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส

หมายเหตุ ภาพไม่ค่อยชัดขออภัยด้วยครับ ถ่ายจากกล้องเวบแคม กล้องแคนนอนอยุ่กับอาเฮียที่สถานธนานุบาลครับ 11;

ท่านโจรสลัดไม่โชว์ปลัดนางครวญ มรดกของคุณตาหน่อยเหรอครับ.. :005:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕