ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเห็นพระพิมพ์นี้บ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1533 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ที่บ้านมี1องค์ อยากรู้ว่าพระอะไรและปางอะไร ขออภัยรูปเล็กไป เนื่องจากบังเอิญพบรูปในเวป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2551, 02:20:04 โดย Link »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เข้ามาชม ครับ ไม่เคยเห็นเหมือนกัน ครับ ..........ไงรอผู้รู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2551, 07:34:05 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รูปเล็กไปอ่ะท่าน  :060:

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
พิมพ์ทวารวดี ปางปฐมเทศนา เท่าที่ดูจากรูปที่คุณเอามาลง ผิดพิมพ์จากของหลวงพ่ิอเต๋ คงทอง ไปเยอะ :073:

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นพระที่หลวงพ่อเต๋สร้างหรือครับ พอดีรูปที่ผมเอามาลงผมเจอในเวปเดี๋ยวถ่ายของผมให้พิจารณาครับ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ดูเหมือนพระของอ.เชื้อ หนูเพชรนะครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
ไม่เคยเห็นอ่ะครับ

ดูคล้ายๆพระสมัยโบราณมั้้ง..อิิอิ

รอผู้รู้จริงมาบอกอีกทีนึง

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++