ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ เกี่ยวกับรายละเอียดพระรุ่นนี้หน่อย ครับ  (อ่าน 2989 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เป็นพระกริ่ง ครับ ข้างหน้าเขียนว่าบรม ครับ  .......

อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม ครับ

1. สร้างปีไหน ครับ
2. ใครปลุกเสก ครับ
3. ข้อมูล อื่นๆ และประสบการณ์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2551, 06:58:37 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ทิ้งท้าย ครับ

อะไรเอ่ย ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2551, 07:41:55 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทิ้งทายนี่ ผมขอทายว่า..... แร่เกาะล้าน หรือไม่ก็น่าจะเป็น เหล็กไหลงอก   :058:

• เด็กวัด
ของวัดถ้ำแฝดอะครับ .... อะครับพี่โจ
นี่รูป ....พระกริ่ง นอก กล่อง ครับ โปรดพิจณาด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2551, 11:14:35 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อ่อครับ ถึงว่า คุ้นๆอยู่ เหล็กไหลตาแรด หรอครับนี่ เหมือนเหล็กไหลงอกของผมเลย

แต่ของผมเป็นของ หลวงพ่อหวล วัดพุทธไธสวรรค์  :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2551, 11:13:48 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• เด็กวัด
อ่อครับ ถึงว่า คุ้นๆอยู่ เหล็กไหลตาแรด หรอครับนี่ เหมือนเหล็กไหลงอกของผมเลย

แต่ของผมเป็นของ หลวงพ่อหวล วัดพุทธไธสวรรค์  :054:

อ๋อไม่ใช่เหล็กไหลตาแรดอะครับ ...แต่เป็นโครตเหล็กไหล .... ขนาดเล็ก คือแบบ ทำเป็นหัวแหวน ครับ

• อัฏฐมะ
อ่อ ถึงว่าครับ คล้ายๆ เหล็กไหลงอก ของผมเลยครับ .....  แสดงว่าเหมือนกัน

เพราะว่า .. บางทีเขาก็เรียก เหล็กไหลงอก บางทีก็เรียกโคตรเหล็กไหล

ผมมีโคตรเหล็กไหลธรรมดา กับแหวนเหล็กไหลเงินยวง รู้สึกว่าเคยเอามาลงให้ชมกันแล้วอ่ะครับ

น่าสนใจมากครับ สำหรับนักเล่นแร่แปลธาตุ ผมรู้จักคนคนนึงเค้าเล่นสายนี้เลยครับ

มีทั้งปรอท มั้งแร่เพชรหน้าทั่ง แร่เขาสามร้อยรอด แร่เหล็กไหลต่างๆ

ที่ผมเห็นมาจะเป็น แหวน เป็นพระ เป็นพระขรรค์ เป็นเม็ดข้าว เป็นต้นครับ
  :089:

• เด็กวัด
อ่อ ถึงว่าครับ คล้ายๆ เหล็กไหลงอก ของผมเลยครับ .....  แสดงว่าเหมือนกัน

เพราะว่า .. บางทีเขาก็เรียก เหล็กไหลงอก บางทีก็เรียกโคตรเหล็กไหล

ผมมีโคตรเหล็กไหลธรรมดา กับแหวนเหล็กไหลเงินยวง รู้สึกว่าเคยเอามาลงให้ชมกันแล้วอ่ะครับ

น่าสนใจมากครับ สำหรับนักเล่นแร่แปลธาตุ ผมรู้จักคนคนนึงเค้าเล่นสายนี้เลยครับ

มีทั้งปรอท มั้งแร่เพชรหน้าทั่ง แร่เขาสามร้อยรอด แร่เหล็กไหลต่างๆ

ที่ผมเห็นมาจะเป็น แหวน เป็นพระ เป็นพระขรรค์ เป็นเม็ดข้าว เป็นต้นครับ
  :089:

ครับ น่าสนใจมาก ครับ ...ผมว่าน่าจะคล้ายๆ กันครับ ......... แต่ของพวกนี้เป็นของที่มีดีอยู่ในตัว ครับ ไม่ธรรมดา ครับ

• อัฏฐมะ
ครับ น่าสนใจมาก ครับ ...ผมว่าน่าจะคล้ายๆ กันครับ ......... แต่ของพวกนี้เป็นของที่มีดีอยู่ในตัว ครับ ไม่ธรรมดา ครับ

เขาจะให้เอา เหล็กไหลเงินยวง ที่เป็นทรงเม็ดข้าว มาฝังอ่ะครับ เหอะๆ ไม่ไหวมั้ง......

• เด็กวัด
อะครับ ไม่ใช่ฝังไม่ไหวอย่างเดียว ...ราคาการฝังที่วัดถ้ำแฝดตอนนี้ก็ไม่ไหว เหมือนกัน ครับ  คนทรัพน้อย

• อัฏฐมะ
อะครับ ไม่ใช่ฝังไม่ไหวอย่างเดียว ...ราคาการฝังที่วัดถ้ำแฝดตอนนี้ก็ไม่ไหว เหมือนกัน ครับ  คนทรัพน้อย

ครับได้แร่มาแต่ไม่รู้ให้ใครฝังให้ดี   :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระกริ่งเข้าเค้า กริ่งบรมครู วัดสามง่ามเลยนะครับ ไม่แน่ว่า หลวงปู่แย้ม ท่านจะมานั่งปรกด้วยก็เป็นไปได้ครับท่าน :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบนะครับน้องเอ็ม

พระกริ่งรุ่นนี้สร้างโดย พระครูพัฒนาภินันท์ (หลวงพ่อแกละ) วัดลำลูกบัว ตำบลลำลูกบัว อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม ท่านเป็นผู้สร้าง หลวงพ่อแกละท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเต๋  คงทอง,หลวงพ่อวงษ์ วัดทุ่งผักกูด เก่งครับท่านนี้

แน่นอนหลวงปู่แย้มมานั่งปรกปลุกเสกด้วยครับ เก็บไว้เถิดครับ (ไม่เอากะมาให้ป๋มกะด้าย 555+)

ด้วยความนับถือครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
**เจอที่ไหนเก็บไว้นะคับ

ของดีราคาเบา

• เด็กวัด
ขอบคุณครับพี่ บีม