ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าหลวงพ่อพูลรุ่นนี้สร้างปีไหนครับนิยมเล่นหาไหมครับ  (อ่าน 5557 ครั้ง)

ออฟไลน์ lambretta

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถามอีกหนึ่งเหรียญครับของวัดชัยพฤกษมาลา  ที่ตลิ่งชันครับ  หลวงพ่อชื่อว่าอะไรครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มาละครับผม ในภาพด้านบนคือ พระสมเด็จเวฬุวัน หลังรูปเหมือนหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมครับท่าน จัดอยู่ในรุ่น " พูลสุข" ที่ระลึกผูกพัทธสีมา วัดไผ่ล้อม วันที่ 23 - 31 มกราคม 2544 พิธีมหาพุทธาภิเษกสมโภช  วันพฤหัสบดีที่ 18 มกราคม 2544 เวลา 18.19 น. สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ วัดปากน้ำ เป็นประธานจุดเทียนชัย หลวงพ่อพูลดับเทียนชัย เวลา 05.59 น. พระเกจิอาจารย์อาวุโสร่วมสมัย 39 รูป ร่วมนั่งปรกตลอดคืน
ดังนี้
ชุดที่ 1 เวลา 18.19 - 21.00 น. ( พระพิธีธรรม วัดมหาธาตุ สวดพุทธาภิเษก )
หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม
หลวงพ่อโถม วัดธรรมปัญญาราม จ.สุโขทัย
หลวงพ่อสมควร วัดถือน้ำ จ.นครสวรรค์
หลวงพ่อสวัสดิ์ สำนักสงฆ์เม้าสุขา จ.ชลบุรี
หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส จ.อุทัยธานี
หลวงพ่อฤทธิ์ วัดชลประธานราชดำริ จ.บุรีรัมย์
หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย จ.นนทบุรี
หลวงพ่อสุธรรม วัดเขาพระ จ.เพชรบุรี
พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ จ.ปัตตานี
หลวงพ่อสิริ วัดตาล จ.นนทบุรี

ชุดที่ 2 เวลา 21.19 - 24.00 น. ( พระพิธรธรรมวัดทัศน์ สวดภารวาร )
หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า จ.กาญจนบุรี
หลวงปู่ทอง วัดจักรวรรดิ์ราชาวาส กทม.
หลวงพ่อนนท์ วัดเหนือวน จ.ราชบุรี
หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ จ.ราชบุรี
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม จ.นครปฐม
หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว จ.พระนครศรีอยุธยา
หลวงพ่อม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน จ.นนทบุรี
หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง จ.เพชรบุรี
หลวงพ่อจอย วัดโนนไทย จ.นครราชสีมา

ชุดที่ 3 เวลา 24.19 - 03.00 น. ( พระพิธีธรรมวัดสุทัศน์ สวดจตุทิพย์มนต์ )
หลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียว จ.นครปฐม
หลวงพ่อวิไล วัดโพธิ์งาม จ.สมุทรสงคราม
หลวงพ่อออด วัดดาน จ.พิจิตร
หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน จ.พระนครศรีอยุธยา
หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก จ.พระนครศรีอยุธยา
หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม จ.พระนครศรีอยุธยา
หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม
หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม
พระสมุห์ภาสน์ วัดซับลำใย จ.ลพบุรี

ชุดที่ 4 เวลา 03.19 - 05.59 ( พระพิธีธรรมวัดนครสสวรรค์ สวดรัตนมาลา )
หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม ดับเทียนชัย
เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตรฯ กทม.
หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ จ.ราชบุรี
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม จ.นครปฐม
หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว จ.นครสวรรค์
หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม
หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติการาม จ.พระนครศรีอยุธยา
พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ จ.ปัตตานี
หลวงพ่อสิริ วัดตาล จ.นนทบุรี
หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร จ.นครปฐม

ในภาพเป็นเนื้อสัมฤทธิ์ครับผม มีกริ่งด้วยนะครับ ลองเขย่าดู เป็นพระชุดเดียวพิธีเดียวกันกับลูกอมหนุมานครองเมืองรุ่นแรกครับ ประสบการณ์มากมายเลยครับ ตอนที่ออกให้บูชาจากวัดไผ่ล้อม อยู่ที่องค์ละ 100 บาทครับผม ตอนนี้ก็ไม่ขยับไปซักเท่าไหร่ครับ บูชาได้ครับผม พระดีพิธีเยี่ยม ผมเองเคยมีอยู่องค์นึง แต่แจกไปแล้วตามระเบียบ แหะๆ ครับท่าน จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แน่นเหมือนเดิม ครับ พี่สิบทัศ อิอิ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ส่วนอีกเหรียญนึงนั้นนะครับ ไปสืบมาให้ครับ จากกูเกิล ^^" ชื่อหลวงพ่ออิ่ม ยโสธโร หาอ่านรายละเอียดเพิ่มเติ มได้ที่ [spoil]http://72.14.235.104/search?q=cache:yywhXlPiElsJ:www.watchaiyapruekmala.org/history.php%3Fpage%3D4+%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%9E%E0%B8%A4%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2+%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%98%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B9%8C&hl=th&ct=clnk&cd=2&gl=th[/spoil] ครับผม :001:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พระเครื่อง ของ หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นเก่า ราคาไม่แพงมาก สังเกตุได้ จากที่วัดไผ่ล้อม นำพระเครื่องยุคเก่า เช่น พระสมเด็จปี 2538 พระกริ่ง ปี 2538 ราคาประมาณ 250 บาท
ไม่เหมื่อนพระเครื่อง รุ่นที่พระเดชพระคุณพระอาจารย์พระปลัดน้ำฝน จัดสร้าง จำหน่ายหมดวัดได้โดยไม่นาน แต่แปลกตรงหมดแล้ว ทำใมยังมีอีก  :010: :010: แทบทุกรุ่น เท่าที่สังเกตุ ถ้าผิดจากนี้ผมขอขมากรรมครับ สาธุ ขอจงยกโทษ อดโทษ แก่ข้าพเจ้าด้วยเทอด

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
สาธุครับคุณเก่ง  

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
    • อีเมล
ฃอบคุณพี่ๆๆทุกท่านมากครับ