ผู้เขียน หัวข้อ: คำปรึกษาด่วนๆหน่อยน้าครับยันต์29ยอดกับยันต์5แถวครับ  (อ่าน 16044 ครั้ง)

ออฟไลน์ httpwww

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คำปรึกษาด่วนๆหน่อยน้าครับยันต์29ยอดกับยันต์5แถวครับ

คือว่า พรุ้งนี้กระผมจาไปสักแล้ว

คือจาเอา 29 ยอด ไว้ บนๆ กับ 5แถว ไว้ ซ้าย กับ ขวา ให้ พอดีๆ กัน

หรือผมจาเอา 29 ยอด กับ 5แถว ไว้ ตรงกลางดีครับผม

ขอคำแนะนำหน่อย ครับ ขอคำแนะนำ ดีๆๆน้าครับ

ขอบพระคุณมากๆๆครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบว่าไปสักคร้งแรกหรือเปล่าครับ จะสักหมึกหรือสักน้ำมันหล่ะครับ ยันต์ 29 ยอดนี่ จะเริ่มที่ยันต์เก้ายอดก่อน แล้วต่อเป็นปีกออกไปอีกข้างละ 10 ยอด รวมแล้วจึงนับๆได้ 29 ยอดครับ ส่วนยันต์ 5 แถว ที่วัดบางพระไม่มีนะครับ  ถ้าอยากจะสักยันต์ 5 แถว ก็ไปสักได้ที่ อาจารย์หนู กันภัย ครับผม ส่วนประเด็นที่เกี่ยวกับการวางตำแหน่งลายสักนั้น ยันต์ 29 ยอดนี่จะอยู่ด้านบนเลยนะครับ เก้ายอดอยู่ตรงกลางบริเวณแถวๆต้นคอ แล้วต่อออกไปอีกข้างละ 10 ยอด สองข้าง หรือไม่ก็ตามคำแนะนำของพระอาจารย์ที่สักให้นะครับเป็นดีที่สุดครับผม โชคดีครับท่าน  :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ยันต์5แถวแนวตั้งที่วัดบางพระมีครับท่าน แต่ไม่รู้เหมือนกันหรือป่าว วันที่ 31/8 ไปวัดมา เห็นหลวงพี่นันท์เมตตาสักหมึกให้ตั้งหลายคนแน่ะครับ 

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
รู้สึกจะเรียกกระทู้ 5 แถวหรือ แบกอ่ะคับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ช่วงนี้รุสึกยันต์ 5 แถว ของสำนักแภวปทุมจะดังมากมายเลยนะครับ

วัดบางพระไม่มีตำรายันต์ 5 แถว แน่นอน มีแต่กระทู้เจ็ดแบก ซึ่งอักขระเปงแถวฯเหมือนกันครับ

คนเราทำดี ดวงก้อดีเองครับ ยันต์มันหนุนดวงคนเราไม่ใด้หรอก

ขออภัยถ้าไม่ถูกใจใครนะครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ช่วงนี้รุสึกยันต์ 5 แถว ของสำนักแภวปทุมจะดังมากมายเลยนะครับ

วัดบางพระไม่มีตำรายันต์ 5 แถว แน่นอน มีแต่กระทู้เจ็ดแบก ซึ่งอักขระเปงแถวฯเหมือนกันครับ

คนเราทำดี ดวงก้อดีเองครับ ยันต์มันหนุนดวงคนเราไม่ใด้หรอก

คมมากครับ พี่  :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ถูกใจครับท่าน ตรงประเด็นง่ายๆตรงไปตรงมา อย่างที่แมคเคียแวลลีกล่าวไว้ จงเอาชนะเทวีแห่งโชคชะตาด้วยความสามารถที่จะปรับตัวเข้ากับสภาวะแวดล้อมนั้นๆ ชะตาชีวิตจะเป็นอย่างไรขึ้นอยู่กับที่ตัวเราเป็นผู้กำหนดเอง ( พร่ำเยอะไปหน่อยเพราะอ่านปรัชญาการเมืองมาครับ แหะๆ )  :075:

ออฟไลน์ ขนมปังปิ้ง

• ตติยะ
    • อีเมล
 :058: :058:  พี่บีมพูดมากมาย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตามนั้นครับ
สักเก้ายอดก่อนแล้วค่อยต่อปีกออกมา
ตามความกว้างของแผ่นหลังเรา
รวมกันเลยเรียกว่า 29 ยอดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ not2003

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบพระคุรมากๆๆสำหรับๆทุกๆๆ คอมพ์เม้น ครับ

ผมเองhttpwww พอดีผมลืม พาสอ่า ทำไงดีอิอิ

หลังจากคืนวันที่กระผมตั่งกระทู้เช้ารุ่งขึ่นกระผมไดออกเดินทางไป

เกือบ หลงนะครับ ตอนแรก กระผมได้ เข้าไป วันกลางบางพระ อิอิ คิดว่าวันเดียวกัน

ต่อไปอีกประมาน 6 กิโล ถึงจาเป้น วัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ตลาดตั่งเต็มเลย ได้เข้าไปหา อาจาร ในกิติ คนจเยอะมากๆแต่ละ กุติ

ได้เข้าไปกุติหนึ่ง ที่มี ต้น ลูกท้อลูกใหญ่ๆอยุ่หน้า กุติ ครับ

ได้เข้าไป หาอาจาร ชั่น 2 และก็ได้ให้เพื่อน เก้บ รูปมาฝากด้วยๆอิอิ

ได้คุย กับอาจารแล้ว ท่านบอก ว่า ยัน 5แถว ได้มีการ สักต์ แล้ว ณ บางพระ

ลานตลาดใหญ่ๆๆกว้าๆ ท่านได้บอกว่า ที่ตรงนั้น คือพื้นที่ ทำการ ครอบครู/ไหว้ครู ครับ

ไม่รู้จาพูดอะไรแร้ว เอ่อๆคือว่า อยาก หนัก กว่าที่ อาจารจาให้สักต์ ได้เสือ มา 1 ตัว เอง

ท่านบอกว่า ไว้วันหน้า ค่อยมาเอา อีก ตัว

รูปอาจจะไม่ชัดเพราะ กล้องเน่าๆๆ โดน อาจารแซว เล้กน้อย เห้ย ทำมาแอบ ถ่าย เดียวก็ จับ เหวี่ยง เรยย

ตูเรย รีบ เก็บกล้องเรย แหะๆ ได้ มา ไม่กี่รูปจา แล้ว จานำมาให้ ชมอีกน้าครับ

น่านขนานแท้ อิอิ

น่าน ขออภัยกล้องเน่าๆ

จาร ด่าห้ามถ่าย

เดินทางกลัว มืดพอดีจ้า

ขอภัยในบางคำน้าครับพอดี รีบหน๊ะต้องไปทำงานตาครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2551, 11:35:07 โดย not2003 »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ท่านบีมครับ 5แถววัดบางพระมีแน่นอนครับหลวงพี่แป๊วท่านสักให้ได้นะ แต่ไม่ค่อยให้เท่านั้นเอง
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวันจันทร์ก็มีคนสักกับหลวงพี่นันต์ครับ ถ้าดูไมผิดนะครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
แล้วหลวงพี่แป๊วกับหลวงพี่นันท่านสัก5แถวเหมือนกันไหมอ่ะค่ะ คืออยากทราบว่าท่านไหนสักแบบลายเส้นติดๆกันอ่ะค่ะ เอาแบบไม่ใช่ไข่ปลาอ่ะค่ะ พอดีเพิ่งจะเริ่มศึกษา เลยไม่ทราบว่าลายสักของแต่ละท่านเป็นแบบไหน  :062:ส่วนตัวชอบแบบที่เส้นติดกันเหมือนเขียนเอาอ่ะ ไม่รู้พูดถูกอ่ะเป่า คือเห็นบางลายเป็นจุดๆไข่ปลา หรือว่าจะเป็นเฉพาะบางรูปอ่ะค่ะ รบกวนถามนิดนึง เอ้อ ที่วัดมี 5 แถว แล้วนิค่ะ วันพุธไปลงนะมาก้อเห็นพี่ที่ขายดอกไม้ท่านบอกวาที่วัดมี 3 5 7 แถวอ่ะค่ะ หลวงพี่แป๊วท่านสักให้ มีผู้หญิงไปสักตั้งหลายคนแหละ  :017:

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
หลวงพี่แป้วท่านบอกว่า5แถวที่ท่านสักให้ที่ไหล่เป็นการสักตามแฟชั้นซึ่งใครขอท่านท่านก็ให้ แต่5แถวตามรูปแบบของท่านจะสักไว้ใต้ 7ยอดที่กลางหลัง ซึ่งผมได้ทราบถามท่านเอง

ออฟไลน์ Parnwaran

• ทุติยะ
  • **
เพิ่งเป็นลุกศิษย์หลวงพ่อ เปิ่น หมาดๆๆ เมื่อวันเสาร์ ที่ 4 ที่ผ่านมาเนี้ยอะคะ

เพิ่งไปสักยันต์ 5 แถว มา ตอนแรกไปถึงก็ งง  ทำอะไรไม่ถุก

สังเกตุว่าทำไมพี่ๆๆ ที่เค้ามาสักกันถึงไม่มีครัยบอกหลวงพี่ ว่าอยากสักอะไร

นั่งอยู่นานเกิดความสงสัยเลยถามพี่ๆๆ แถวๆๆ นั้น ได้คำตอบมาว่า

ปรกติหลวงพี่ท่านจะให้เอง ห้ามขอ  :074:

เราเลย เอะ แต่นู๋ตั้งใจมาสักยันต์ 5 แถวคะ พี่เค้าเลยบอกว่า ลองของท่านดู

วันนั่นไปกับเพือ่นผู้ชายคะ ตั้งใจไปสัก 5 แถว แต่เพื่อนผู้ชายได้   9 ยอด มา

พอถึงตาเรา เราขอหลวงพี่ นันท์ ว่า นุ๋อยากสักยันต์ 5 แถว  หลวงพี่นันท์ก็ถามเราว่าเอาหมึกหรือน้ำมัน

หมึกคะ  และ หลวงพี่นันท์ เมตตา สักยันต๋ 5 แถวให้คะ   :001:

หลวงพี่นันท์เมตตาและใจดีมากๆๆคะ  ไม่เจ็บเท่าไหร่คะ ลายสวยด้วย เอาไว้จะถ่ายรุปมาลงให้ดูนะคะ

• ...
ยินดีด้วยนะครับผม  :002: