ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนครับ่  (อ่าน 3052 ครั้ง)

ออฟไลน์ romio

• ตติยะ
 :114:ผมตั้งใจอยากสักที่วัดบางพระมานานเเล้ว แต่ไม่มีโอกาสและไม่รู้จักใครเลยไม่มีใครพาเข้าไป โชคดีได้เจอเว็บของ
ทางวัดก็เลยศึกษาข้อมูลเเต่ไม่ได้เป็นสมาชิกซักที ...วันนี้ก็เลยสมัครซะ..แล้วอีกไม่นานจะเข้าไปกราบ
หลวงพ่อเิปิ่น พร้อมกับสักด้วยเลย ตอนนี้กำลังหาแนวร่วมอยู่(เพื่อนนะครับ)ขอให้ศิษย์พี่ทุกท่านช่วย
แนะนำด้วยว่าจะสักกับอาจารย์ท่านใหนดี วันและเวลาที่คนน้อยๆบ้าง  ขอบพระคุณและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2551, 03:49:33 โดย romio »

• ตติยะ
ตอบ: ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนครับ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 03:46:52 »
ผมตั้งใจอยากสักที่วัดบางพระมานานเเล้ว แต่ไม่มีโอกาสและไม่รู้จักใครเลยไม่มีใครพาเข้าไป โชคดีได้เจอเว็บของ
ทางวัดก็เลยศึกษาข้อมูลเเต่ไม่ได้เป็นสมาชิกซักที ...วันนี้ก็เลยสมัครซะ..แล้วอีกไม่นานจะเข้าไปกราบ
:054: :054: :054:หลวงพ่อเิปิ่น พร้อมกับสักด้วยเลย ตอนนี้กำลังหาแนวร่วมอยู่(เพื่อนนะครับ)ขอให้ศิษย์พี่ทุกท่านช่วย
แนะนำด้วยว่าจะสักกับอาจารย์ท่านใหนดี วันและเวลาที่คนน้อยๆบ้าง  ขอบพระคุณและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนครับ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 10:41:39 »
ตอบแบบพอสังเขปนะครับ

ถ้าไม่อยากให้คนเยอะก้อ วันจันทร์-ศุกร์เลย จะดีครับ (แต่บางทีก้อเยอะนะ แล้วแต่จังหวะ)

ส่วนเรื่องพระอาจารย์ที่สัก ก้อมีหลายท่านจากกระทู้เก่า เช่น พระอาจารย์ประสิทธิ์ (หลวงพี่ต้อย),หลวงน้าติ่ง,หลวงพี่แป๊ว,หลวงพี่ญา,หลวงพี่อนันต์  เป็นต้น

ทองหลอมมาจากเบ้าเดียวกัน ก้อย่อมเป็นทองครับ อย่าคิดมาก

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 11:01:29 »
 :053: :053: :053:ยินดีต้อนรับว่าที่ศิษย์น้องครับท่าน  :114:

เข้ามาเยี่ยมชมบอร์ดวัดบางพระบ่อยๆเด๋วก็รู้จักกันครับท่าน ในบอร์ดนี้มีท่านผู้รู้จะมาแน๊ะนำ-ถ่ายทอดสิ่งดีๆแก่สมาชิก ลูกบางพระทุกคนเป็นพี่น้องกันมีหลวงพ่อเปิ่นเป็นศูนย์รวมจิตใจ พี่ทราบก็อยากให้น้องๆรู้ น้องๆรู้ก็อยากให้พี่ๆทราบ แชร์ความรู้และประสบการณ์ครับท่าน :002:

หลวงพี่ที่เมตตาสักอยู่ที่วัดบางพระ สักให้ได้ทุกองค์ครับ หลวงพี่ทุกท่านรับครอบจากหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันทุกองค์ อานุภาพแห่งความศรัทธาเหมือนกันทุกองค์ แล้วแต่ว่าใครจะศรัทธาหลวงพี่องค์ใดมากเป็นพิเศษ ก็ให้หลวงพี่องค์นั้นเมตตาสักให้ก็เท่านั้นครับ :001:

วันเวลาที่จะไปวัดเพื่อขอเมตตา ก็ไปได้ทุกวันฤกษ์ดีถือตามสะดวกครับ วันหยุดจะมีศิษย์ไปมากหน่อย วันที่ศิษย์ไม่มากไม่มีครับ เวลาที่หลวงพี่จะลงเมตตาสักให้ก็ 8 โมงเช้า ถึง 5 โมงครึ่งอ่ะครับ

ความศรัทธาไม่ต้องหาแนวร่วมครับ พกเอาความศรัทธาให้เต็มหัวใจแล้วมุ่งไปสู่วัดบางพระได้เลยครับ ถ้าไปคนเดียวก็ไม่ต้องเกรงว่าจะไม่มีใครช่วยตรึงหนังให้ ศิษย์ทุกคนเต็มใจช่วย ซื้อหาดอกไม้พานครูขึ้นกุฏิขอเมตตาได้เลยครับ
 :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 11:58:44 »
ยินดีต้อนรับ ครับ ..... พระที่วัดบางพระ เก่งทุกรูป ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 02:29:40 »
 :050:ขอบพระคุณทุกท่านที่ใหคำแนะนำ่้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 10:46:17 »
ทุกกุฏิดีหมดครับ ล้วนเป็นพระที่สืบทอดพุทธคุณ ทั้งสิ้น

และยินดีต้อนรับสู่เว็บวัดบางพระ ครับ  :114:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 11:41:15 »
ยินดีมากๆครับท่านที่ได้เข้าร่วมสายธารแห่งศรัทธาเดียวกัน  :001:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 02:26:14 »
ยินดีครับผมมีอะไรก็ถามคนเก่งๆในบอร์ดนะครับ   :005:    :005:    :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 01:47:04 »
เอาอย่างผมซิครับ ไปคนเดียวโดดๆ สักเสร็จแล้วได้เพื่อนใหม่กลับมาด้วยกันอีกตะหาก
(ผมเอารถไปเองนะครับ)
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:50:53 »
สำนวนท่านบีทช่างคมนักข้าน้อยขอคาราวะ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 02:42:20 »
 :058:ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  แล้วจะรีบไป

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 11:00:33 »
ไปคนเดียวเลยครับทำตามใจต้องการ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 12:46:57 »
ยินดีดีตอนรับครับ พี่น้อง 31; 31; 30;

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 09:05:29 »
เรียนเชิญครับ ยินดียิ่งที่ได้รู้จักท่าน เช่นกันครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 10:27:14 »
ไปคนเดียวแทบทุกครั้ง แต่ไม่ต้องกลัว ศิษย์หลวงพ่อทุกคนครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 08:44:43 »
 :057:ไปมาแล้วจ้า...19/9/51 ตอน 10.00น.ได้เก้ายอดมาจ้า...ถ้าหายแล้วจะไปอีก :005:
เป็นศิษเต็มตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 08:57:30 »
ดีและครับ สาธุด้วย ครับ

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 01:12:00 »
:054: :090:ผมขอฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 01:33:56 »
สักเลยครับ

แต่ถ้าสนใจเข้ากลุ่มของผมกะเอ็ม ไร่ขิง,สิบทัศน์  บอกนะ

มีดีครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 06:31:51 »
สักเลยครับ

แต่ถ้าสนใจเข้ากลุ่มของผมกะเอ็ม ไร่ขิง,สิบทัศน์  บอกนะ

มีดีครับ

ผมสนใจครับคุณบีม...แต่ว่า...มีอะไรเจ๋งๆหรือครับ