ผู้เขียน หัวข้อ: หากุมาร  (อ่าน 4896 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
หากุมาร
« เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 05:04:12 »
อยากทราบว่าที่วัดมีกุมารให้บูชาหรืเปล่าครับแล้วต้องไปหาพระอาจารย์ท่านใดครับผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: หากุมาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 05:18:19 »
รู้สึกจะมีกุมารรับทรัพย์ / กุมารอุ้มทรัพย์ สร้างวันที่ 12 สิงหาคม ปี 2544     :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 07:48:07 »
กุติใหญ่เลยครับ ไปกราบสังขารหลวงปู่
แล้วก็ลองเลือกๆ  ดูครับเห็นมีเป็นเนื้อดินเผาให้เช่าอยู่เหมือนกัน
แต่ถ้าจะเอาแบบเน้นๆกุมารจริงๆ แนะนำว่าต้องไปบูชาที่วัดสามง่ามครับ
วัดนี้ขึ้นชื่อเรื่องกุมารทองหรือตุ๊กตาทองมานานแล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:22:43 »
ลองไปหาที่วัดสามง่ามได้เลยนะครับ ของหลวงปู่แย้ม ท่านเก่งด้านนี้ครับผม  :001:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:33:43 »
ที่วัดสามง่ามเลยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:47:34 »
แน่นอนมากครับวัดสามง่าม องค์เล็ก300บาทองค์ใหญ่600ครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 10:10:56 »
โอ๊ะ โอ ท่านนายตะกรุดค่ะ ให้ข้อมูลผิดแล้วอ่ะ  :093:องค์ห้อยคอ 300 องค์บูชาขนาดเล็ก 700 องค์บูชาขนาดใหญ่ 2000 แล้วก้อมีรุ่นเจ้าสัวย้อนยุกต์ 4000 ตะหาก  :007:

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 11:07:47 »
บูชามาจากมาจากวัดสามง่าม ผมไปบูชามา 4 ตน
บูชาองค์ละ 600 บาทครับ (ขนาดกลาง)

เดือนหน้านี้กะว่าจะไปเอามาอีกสัก 4 ตน

555555+++++++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2551, 11:10:59 โดย เทพสายขาว »
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:07:09 »
++

หลวงปู่แย้มท่านเคยบอกว่า กุมารทองเอาไปองค์เดียวก้อพอ เอาไปทำมัยเยอะแยะ ฮื้อ .....

แล้วแต่นะครับ นานาจิตตัง

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:13:49 »
บูชาไปฝากหลายคนครับ

5555++++

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:36:44 »
วัดสามง่าม กุมารทอง นี่ถือว่าเป้น ตองอู ในเมืองนครปฐม เลยเชียวหล่ะ  :016:

ที่สำคัญ กุมารสายนี้เป็นสายคุณพระ ไม่ให้อันตรายผู้เลี้ยงครับ  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 02:48:05 »
หลวงปู่แย้มท่านเป็นตองอูนครปฐม
แต่อาจารย์ท่าน หลวงพ่อเต๋ กุมานท่าน ก็สุดยอดละดับประเทศเหมือนกัน ครับ
และยังมีกุมานทองดูดลก หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง ครับ ซึ่งถือว่าเป็นสุดยอดกุมาน ระดับประเทศเลย ครับ

สายนี้ สุดยอดครับ .....

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 05:57:44 »
ผมจำได้ว่า 600 นะครับแฮะๆเพิ่งจะเช่ามาเอง
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 06:04:55 »
วัดสามง่ามหลวงพ่อเต๋หลวงปู่แย้มครับ อืมเป็นกุมาร ที่ใช้มวลสารอาถรรพ์แต่พลีมาดีกุมารจึงเป็นสายเทพ ให้คุณได้ให้โทษได้(ต้องสุดๆจริงๆ
เช่น นมแห้งเน่า ของเซ่นบูด หรือบ้านช่องไม่กวาด ถึงจะให้โทษ) แต่ถ้ามีให้กินบ่อยๆ ชวนกินบ่อยๆอ่ะรับรอง ดึงโชคดึงลาภได้ครับ น่ารักดี
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 09:17:18 »
แนะนำอีกที่ครับผม กุมารทอง ของหลวงพ่อวัดเตาเหล็ก เก่ง + เฮง ครับ  :015:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 10:34:00 »
แนะนำอีกที่ครับผม กุมารทอง ของหลวงพ่อวัดเตาเหล็ก เก่ง + เฮง ครับ  :015:

ตอนนี้ยังเหลืออยู่ไหมครับ
บูชาองค์ละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

• ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 11:23:18 »
ลองไปบูชาที่วัดเตาเหล็กโดยตรงเลยนะครับท่าน น่าจะยังมีอยู่นะครับ ที่ ฉะเชิงเทรา มีขนาดบูชากับขนาดห้อยคอครับ  :001:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 01:01:01 »
กุมารวัดสวนหลวง ก็แจ๋วนะ อาจจะมองข้ามไป  :095:

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 08:36:48 »
พอดีผมก็อยู่ฉะเชิงเทราครับแล้ววัดอยู่แถวไหนครับ

ออฟไลน์ •♦◘○DEk◙►บางws:_

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 08:30:21 »
ใครรู้จัก กุมารทอง วัดคันลัดมั่งเอ๋ยเหงเค้าว่าแรง + ดัง ผมมีแบบห้อยคออยู่องค์หนึ่ง เช่ามาจจบาท

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 12:13:10 »
พอดีผมก็อยู่ฉะเชิงเทราครับแล้ววัดอยู่แถวไหนครับ

วัดเตาเหล็ก อยู่ อ.พนมสารคาม ครับ

.. ถ้ามาจากตัวแปดริ้ว เลยเมืองใหม่พนมมาอีกหน่อย พอถึงแยกที่จะเข้าตลาดท่าเกวียน ก็เลี้ยวเข้าตลาด วิ่งเลยตลาดไปอีกไม่ไกล เท่าไหร่ก็ถึงครับ...

..ผมพึ่งทราบได้ไม่นานจากหนังสือพิมพ์เหมือนกันครับ ว่าท่านออกกุมาร เก่ง(พิมพ์ยืน) เฮง (พิมพ์นั่ง)..

..ตอนที่ผมบวชก็ไดมีโอกาสไปนั่งเป็นพระอันดับในงานบวชที่ท่านเป็นพระอุปปัชชาหลายครั้ง..

..บ้านยายผมอยุ่แถวนั้นครับ ว่างๆจะแวะไปกราบท่าน.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 01:43:18 »
ใครรู้จัก กุมารทอง วัดคันลัดมั่งเอ๋ยเหงเค้าว่าแรง + ดัง ผมมีแบบห้อยคออยู่องค์หนึ่ง เช่ามาจจบาท

วัดคันลัด แถวๆท่าน้ำพระประแดง......รู้จักครับ  :002:
แต่กุมารทองนี่ไม่รู้จักอ่ะ ไม่เคยคุยเล่นด้วย  :095: :095: :095:

ท่าน Ack01 รูปลายเซ็นต์ท่านเท่ห์จัง วิวสวยๆๆๆๆ ปลาวาฬที่เคยอยู่แถวนั้นหายไปไหนแล้วอ่ะ?  :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2551, 01:46:12 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 04:53:50 »
วัดคันลัด ที่ดังๆรู้สึกจะชื่อกุมารแก้วครับผม ถ้าจำม่ายผิด หุๆ