ผู้เขียน หัวข้อ: คือผมอยากรู้ว่าถ้าสัก 2 อาจารย์จะเป็นไรมั้ยคับ  (อ่าน 8114 ครั้ง)

ออฟไลน์ himeso

• ทุติยะ
  • **
คือประมาณก่อนที่ผมจะปิดเทอมใหญ่ของปีที่แล้วแล้วผมไปสักกับ อ. ท่านหนึ่งมีชื่อว่า อ.เอกแถว ร.ร.ผดุงศิษย์น่ะครับ

ผมสักกับ อ.เอกนั้นรวมแล้วไป 3 รูปคือยันต์ครู เศียรปู่ฤๅษีนารอท แล้วก็หมัดธนู

ทีนี้พอเปิดเทอมมาพวกผมก็ไม่ได้ไปตำหนักกันเลย คือปล่อยว่างไม่พูดถึง ไม่ทำตามกฏไม่อะไรเลยฯ

จนเมื่อสัปดาห์ที่แล้วผมได้ไปเป็นศิษย์ใหม่กับ อ.ท่านหนึ่งอยู่ใกล้ๆกันนั่นและแต่พอดีเพื่อนอีกกลุ่มมันเป็นศิษย์ของ อ.ท่านนี้

ก็สักกับ อ.ท่านใหม่คนนี้ไปแล้ว 2 รูปคือยันต์มหาอุต กับยันต์ครู

ผมอยากรู้ว่ามันจะเป็นอะไรมั้ยคับถ้าสัก 2 อาจารย์เนี่ย แล้วถ้าผมเคารพทั้ง 2 อาจารย์นั่นจะเป็นอะไรไหม เห็นเพื่อนผมบอกให้เคารพอาจารย์เดียวไปเลย

และเพื่อนผมก็บอกอีกว่าถ้าผมเข้าตำหนัก อ.เอกผมโดนเทศน์ตอนปู่ขึ้นยาวแน่ๆ จนตอนนี้ผมแทบไม่กล้าเข้าซอยตำหนักของ อ.เอกแล้วอ่ะครับ

ใจจริงผมก็เคารพทั้ง 2 อาจารย์แต่เพื่อนผมบอกยังงี้ผมก็ไม่รู้ว่าเท็จจริงเป็นอย่างไรเลยมาถามกับเว็บนี้นะครับ

ขอคำตอบด้วยนะ ขอบคุนครับ

• ทุติยะ
  • **
อ่อ แล้วมีวิธีที่ทำให้จิตอ่อนแบบของขึ้นไวๆดูมั้ยครับ คือตั้งแต่ผมสักมาผมยังไม่เคยแม้แต่ควบคุมตัวไม่อยู่เลยอยากรู้อ่ะคับว่าของขึ้นแล้วจะเป็นไง

ใครมีวิธีก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากรู้ :009:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ต้องตอบข้อแรกก่อนแล้วกันนะครับ

การสักหลายอาจารย์นั้น สักได้ครับ เราเคารพครูบาอาจารย์ทุกคนครับ ยังไงท่านก็คือครูบาอาจารย์ที่ลงอักขระบนร่างกายเราแล้ว

เราก็ควรนับถือท่าน ที่ท่านเป็นครูอาจารย์ ถึงท่านจะเป็นอย่างไรก็คือครูอาจารย์ของเราครับ เรานับถือได้ นั่นก็ครูนี่ก็ครู ....
  :089:

และการของขึ้นนั้น อย่าไปคิดมากเลยครับ เรื่องนี้ครูบาอาจารย์ท่านประสิทธิ์อาคมไว้ในร่างกายเราอย่างดีที่สุดแล้ว

นับถือท่าน หมั่นสวดมนต์บ่อยๆ เกิดพุทธคุณแน่นอนครับ ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับศรัทธา
ไม่ได้ขึ้นอยู่กับอาการของขึ้นหรือไม่ ครับ  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กี่อาจารย์ก็ได้ครับ .....ก็นับถือหลายๆท่านก็ไม่มีข้อห้ามนี่ ครับ  ยิ่งหลายท่านยิ่งดี ครับ อิอิ

แต่ข้อสำคัญของการสักยันต์ มิควร สักยันต์ทับกัน ครับ ถ้าเป็นหมึกนะ อาจเกิดอักขระวิบัติได้ ไม่ดีแน่ ครับ

อย่าคิดมาก ครับ จงทำความดีใว้ ครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ

ผมสักมา 3 สำนักครับ

- วัดบางพระ

-หลวงปู่แล วัดพระทรง  เพชรบุรี

-หลวงปุ่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม

**ยังคิดอยู่ว่า จะสักอีกสักที่เลย แต่พอก่อน

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขึ้นอยู่กับบางสายครับที่ห้ามไว้ ว่าถ้าสักทีนี่แล้ว ห้ามไปสักที่อื่นอีก เช่นศิษย์สายวัดสาลีโข เป้นต้น..

..แต่ตามปกติแล้ว ไม่ได้ห้ามแต่อย่างใดครับ ของผมก็แทงพรุนไปหมด หลายสำนัก หลายสายอยู่เหมือนกัน ... 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ทุติยะ
  • **
อ้าว แล้วผมอยากรู้ว่าถ้าอยากของขึ้นนี่ต้องทำไงหรอครับ คือผมนับถือผมก็นับถือนะ

แต่ผมไม่รู้ว่าผมนับถือมากน้อยแค่ไหนคือผมแค่ไม่กล้าลบหลู่อะไรเท่านั้นยังงี้เรียกนับถือไหมงะคับ-*-

แล้วหมั่นสวดมนต์นี่ต้องสวดมนต์บทไหนอ่ะคับที่ผมรู้คือ นะโม 3 จบแล้วเอหิ มามะมา ประสิทธิ อสวาหะอีก3ครั้ง

ที่พวกพี่สวดมนต์นี่สวดมนต์บทไหนหรอคับ แนะนำที ขอบคุณครับ

ผมสักมารวมแล้ว 5 รูปแต่เวลาปลุกของขนาดหายใจดังๆผมยังไม่หายใจดังเลยอ่ะครับ คือปลุกของผมรู้แค่ว่าหัวใจผมเต้นเร็วมากแต่หายใจดัง ตัวสั่นหรือมือกางออกผมยังไม่เป็นสักอย่างเลยอ่ะคับ - -

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหอๆ และจาให้ขึ้นทำไมอะครับ  :075:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมก็สวดตามบทสวดในหนังสือสวดมนต์ทั่วไปนี่แหละครับ
สวดเพื่อให้จิตสงบครับ ดีกว่าสวดแล้วของขึ้น
เกิดขึ้นที่บ้านนี่ พ่อแม่คงตกใจน่าดูนะ
ของดีอยู่ในตัวแล้วครับ เมื่อถึงเวลาอันสมควรเราจะรู้เองว่าของดียังอยู่กับเราไหม  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ของดีอยู่ที่ตัว + การกระทำ ทำดีก็ได้ดีครับเป็นสัจธรรมอยู่แล้ว ไม่ต้องไปปลุกหรอกครับ ให้ถึงยามคับขันแล้วค่อยมาเอง จะดีกว่าครับ  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ถูกต้องนะคับ

บางอาจารย์ให้คาถาสวดมา ท่านบอกว่า สวดให้พอขนลุกก้อพอครับ

ออฟไลน์ ek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ทำบุญ ให้ทาน สวดมนต์ นั่งสมาธิ มีศีล 5-8 ของดีทุกอย่างไม่ไปไหนหรอกครับท่านจะอยู่กับเราตลอด

• ทุติยะ
  • **
แล้วตกลงว่าบทสวดนี่มีไรมั่งหงะคับ -*-ถ้าตามบทสวดมนต์นี่ประมาณว่า

นะโม 3 จบแล้วก็อะระหังสัมมาใช่ไหมคับ คือที่ผมสวดมันไม่ใช่ยังงี้น่ะ ก็เลยไม่รู้เลย แล้วอาจารย์เขาก็ไม่ค่อยอธิบายอะไรด้วย เหอๆ

รบกวนขอบทสวดทั้งก่อนนอนแล้วก็ออกจากบ้านด้วยนะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ก็ตามนั้นแหละครับ ถ้าให้ดีก็นะโมสามจบ สวดอารธนาศีล อารธนาธรรม ในหนังสือสวดมนต์ทั่วๆไปจะมีบอกหมดครับ
อะระหังสัมมาสัมพุทโธ อิติปิโส สวดชุมนุมเทวดา
ถ้าให้ดี ผมแนะนำว่าหาหนังสือสวดมนต์มาเปิดอ่านดูครับ แล้วจะสวดอะไรก็แล้วแต่ความศรัทธาของตัวเราเองเลย
ส่วนเรือ่งคาถาปลุกตัวนั้น อาจารย์ที่สักเค้าให้มาอย่างไรก็ใช้แบบนั้นแหละครับ ดีที่สุด
ถ้าให้ดีก็ชินบัญชรด้วยก็ได้ก่อนนอน เรื่องสวดมนต์เป็นเรื่องของตัวเราเองครับ
เรามีความชอบอยากจะสวดมนต์บทไหน ก็เลือกสวดบทนั้นแหละครับดีที่สุด เพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ AmaKuZa

• ทุติยะ
  • **
พอได้คำตอบของคำถามในใจแล้วครับ